• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

chivung

sao bản pacth tắt tiếp bíp và khóa tin nhắn dùng trên N78 không được nhỉ? không apply được toàn ra dấu X mầu đỏ thôi. chán quá

whatislove89

mạn phép hỏi các bác cách Mod để cho file bluetooth bắn thẳng vào 1 nơi nào đó mình chọn trên thẻ hoặc là E:/receive cũng đc hì hì
và các tắt hản camera để tăng Ram,vì mình tháy Camera toàn k tự tắt hoàn toàn

toan_829

L

long0147

Guest
cac ban oi. minh la nguoi moi. cac ban co the giup minh: lam the' nao de hack may E66.

camyve

Ai cũng nói là ko được, KJR phải test thì kết quả là N95 thường test ok. Không cần hack phone vẫn chơi ok. Sau khi làm thế thì trong Gallery của máy cũng sẽ mất hết luôn (bảo mật hay) :)

Có lẽ các bạn không chú ý tiểu tiết mà quan trọng nên ko làm được.

Nói rõ lại nè: Chữ Images, các bạn rename bỏ chữ "s" (chữ ét) đi, sau đó rename thêm vào "s." (chữ ét và dấu chấm)

đã test thành công trên ê63, mjnh làm như sau:b1 "images" rename thành "image"
b1: "image" rename thành "imagess"
b3: vào quản li tập tin ---->>hinh ảnh ko còn nữa
b4: vào x-plore---->>images thi ko còn ảnh..... nhưg vào imagess thì ảnh ở hết đây rùi.
cho e hỏi thêm các đổi image ---->> images. dấu ( . ) thêm vào ko dc mà hjxhjx

phananhvusv

Cách đổi hình " bàn tay nắm bàn tay " khi khởi động hack phone:D

1. Bật capoff.
2. Dùng trình quản lý file truy cập Z:\resource\app.
3. Copy file ảnh startup.mbm và file rsc tuỳ theo ngôn ngữ mặc định của máy bạn vào ổ C:\resource\apps.
4. truy cập C:\resource\apps rồi mở file vừa chép bằng winhex.
5. kéo xuống dòng 000050.
6. Thay đổi giá trị " 5A " thành "43"
7 Save lại rồi khởi động máy và click thanks đi thôi chứ.
File ảnh mbm các bạn tự làm theo ý thích nhé.
Đây là ảnh nền một pro làm trên n82 nè:D

sao mình mò mẫm mãi mà không thay đổi hình được nhỉ? tìm không thấy 5A ở đâu cả?

mckenzise

sao mình mò mẫm mãi mà không thay đổi hình được nhỉ? tìm không thấy 5A ở đâu cả?

Đầu tiên bạn vào Z:\resource rồi bấm Menu -> Find -> Find file đánh vào chữ Startup là nó sẽ tìm ra cho bạn 4file .

Bạn copy 3 file như hình rồi bỏ vào C:\resource\apps .

Bạn bấm số 8 để đổi giá trị 5A của file startup.r96 như hình rồi save lại .

Hoặc bấm Menu -> Edit char để sửa trực tiếp ký tự bên trong từ ổ Z:\ thành C:\ .

Cuối cùng bạn tìm 1file nào đó có đuôi là mbm . Đổi tên file nó thành Startup.mbm rồi bỏ vào C:\resource\apps .

Tắt máy và khởi động lại bạn sẽ thấy kết quả .

camyve

Nhu cầu cài ứng dụng trở nên quá cần thiết đối với 1 số anh em chúng ta,thường thì ta cài ứng dụng,theme hay game lên thẻ nhớ.Nhưng vẫn có vài ứng dụng bắt buộc phải cài trên máy(vd advance delock,handy taskman...).Do đó bộ nhớ máy ngày càng bị thu hẹp,sẽ chạy chậm lại.
Mình có cách tăng bộ nhớ máy lên 4.7Mb,cách này chỉ dùng cho phone đã hack.Anh em test thử rồi cho ý kiến nha.
Vào đường dẫn C\private\102072c4 và xóa folder này luôn(nếu sợ thì cut & paste qua ổ E).Bộ nhớ máy tăng thêm 4.7Mb,máy sẽ chạy nhanh hơn hẳn.
File này hình như sau 1 thời gian sẽ có lại,ta có thể xóa lại lần nữa.

Mình dang test trên N73Me,vẫn chưa thấy gì trục trặc,Anh em có máy test phụ mình với nha.(có trục trặc thì trả folder 102072c4 về vị trí cũ được mà):D:D:D

Nguồn imserba

mjnh dùng ê63 ko tháy C\private\102072c4 ma chj thấy 10207254 and 10207275 and 1020728e thui???? hjx hjx

lvquan1209

Patch: ExtendMenuGrid

Patch sắp xếp lại hàng cột trong giao diện Menu. Test ok trên N95. Chạy trên nền python nhé.

Cách sử dụng:

Trước hết các bạn copy folder từ Z:\private\10207254 vào c:\private\10207254

Cài file GridPatcher.sisx vào máy, Vào icon Gridpatcherv0.2, nhập chỉ số dòng cột, chỉ số cột vào. Ở đây KJR test với dòng và cột đều là chỉ số 5.

Sau đó chép file ExtendMenuGrid.rmp vào E:\Patch, vào romPatcher apply file patch này (add to auto luôn).

Khởi động lại máy sẽ thấy có sự thay đổi.

sao em k làm được nó báo " close menu and try again" hjx. máy em là con 5320. menu của máy luôn luôn chạy ẩn.anh koj có cách nào thoát hẳn menu của máy em k :(

yueyong

Hỏi về các phục hồi lại menu của máy

mình đã thực hiện theo bài viết
Thêm 33 folder mới vào giao diện Menu chính
.mình cũng đã backup lại file appshelldata.xml như hướng dẫn, sau một thời gian sử dụng. mình lại muốn quay lại menu củ, mình đã thực hiện chép đè lại file đã backup nhưng kết quả là nó không tự phục hồi lại được menu như củ nữa. và mình để ý thấy là nó mất di icon theme. Bạn nào biết cách khắc phục không giúp mình nhé. nếu máy bạn nào còn có file appshelldata.xml gốc thì gửi lại cho mình xin nhé. vì mình nghĩ có thể do file appshelldata.xml của mình bị lỗi. mình dùng máy e63, chân thành cảm ơn các bạn đã quan tâm

xcanh

Đây là cách chúng ta tắt tiếng khi chụp ảnh hoặc quay film (các bạn chụp lén thích lắm đây :p)

Mình test thành công trên N95 thường.

Trước tiên các bạn down 2 file bên dưới về:
- ROMPatcher (1 bản dành cho OS9.2, 1 bản dành cho OS9.1)
- Camera Patch

Cài ROMPatcher theo hướng dẫn của nguyenpa tại đây. Chỉ đọc hướng dẫn còn file ROMPatcher thì dùng file mình up nhé.

Sau đó giải nén file CameraPatch, chúng ta được các file .wav và file .rpm
Tạo đường dẫn e:\system\sounds\digital rồi chép các file .wav vào đây.
Tạo đường dẫn e:\Patches rồi chép các file .rpm vào đây.

Sau đó vào ROMPatcher làm theo hình rồi Exit.

Mở chụp hình lên và chụp, rất im ắng :D

Chú ý: chức năng của các file .rpm trong ROMPatcher là
- capture1 - 4 - tắt âm thanh chụp 1 -4
- focus - tắt âm thanh khi lấy tiêu điểm
- start/stopcapture - Tắt âm thanh khi tắt mở quay film
- allin1 - tắt hết

ui trời, mình đang dùng máy E50 và theo hướng dẫn rùi. Bật Camera và chụp thử thì tiếng "xoạch" y như khi chưa làm. Giật cả mình. Sao vậy ta????

mckenzise

ui trời, mình đang dùng máy E50 và theo hướng dẫn rùi. Bật Camera và chụp thử thì tiếng "xoạch" y như khi chưa làm. Giật cả mình. Sao vậy ta????

Thử cái này xem sao bạn .

Cài file bên dưới rồi chuyển Profile qua chế độ Silent và chụp lại thử xem .

View attachment 177137

Chỉnh sửa cuối:

xcanh

Thử cái này xem sao bạn .

Cài file bên dưới rồi chuyển Profile qua chế độ Silent và chụp lại thử xem .

View attachment 177137

Khi cài nó báo" Application not compatible with phone. Continue anyway" bác ạ. Em vẫn ngoan cố cài xem thế nào. Sau khi cài xong và làm như bác nói rùi bật Camera lên tự chụp mình một cái cho bõ công và.... lại "XOẠCH" và lại giật cả mình bác a. Help me!

zero1986

mấy bác cho e hỏi có cách nào làm cho chất lượng nhạc nghe hay hơn như các máy uiq3 đó?

MinhThang

Manager
mấy bác cho e hỏi có cách nào làm cho chất lượng nhạc nghe hay hơn như các máy uiq3 đó?

Ngoài thủ thuật trên bạn có thể chọn 1 soft nào đó TTPOd chẳng hạn, và định dạng nhạc.

yueyong

mình đã thực hiện theo bài viết
Thêm 33 folder mới vào giao diện Menu chính
.mình cũng đã backup lại file appshelldata.xml như hướng dẫn, sau một thời gian sử dụng. mình lại muốn quay lại menu củ, mình đã thực hiện chép đè lại file đã backup nhưng kết quả là nó không tự phục hồi lại được menu như củ nữa. và mình để ý thấy là nó mất di icon theme. Bạn nào biết cách khắc phục không giúp mình nhé. nếu máy bạn nào còn có file appshelldata.xml gốc thì gửi lại cho mình xin nhé. vì mình nghĩ có thể do file appshelldata.xml của mình bị lỗi. mình dùng máy e63, chân thành cảm ơn các bạn đã quan tâm
Sao không có ai giải đáp thắc mắc này giúp mình vậy nhỉ!

0938399557

KJR cho mình hỏi cái này về pach sắp xếp các dòng cột trong giao diện menu:“Cài file GridPatcher.sisx vào máy, Vào icon Gridpatcherv0.2, nhập chỉ số dòng cột, chỉ số cột vào. Ở đây KJR test với dòng và cột đều là chỉ số 5” khi chỉnh dòng cột bằng cách xóa những số 3,4,4,3 thay bằng số 5 hết thì mình cho chạy ẩn PM hay thoát ra ngoài?Thứ 2 khi nhấn vào option của PM thì có 2 dòng edid thì mình sửa làm sao?(Mình thử thay các số 0 đó =5 thì PM báo“
Close menu (Options - Exit) and try again”)Thank

mckenzise

Khi cài nó báo" Application not compatible with phone. Continue anyway" bác ạ. Em vẫn ngoan cố cài xem thế nào. Sau khi cài xong và làm như bác nói rùi bật Camera lên tự chụp mình một cái cho bõ công và.... lại "XOẠCH" và lại giật cả mình bác a. Help me!

Bạn có khởi động máy lại và chuyển qua cấu hình silent chưa ?

Status
Không mở trả lời sau này.