• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

juventus2010

các bác cho em hỏi,máy em hack rồi,bây h em muốn 4mat lại cả máy và thẻ thì làm thế nào. Xong có phải hack lại ko? (e hack = helloOX 2.03)

0938399557

các bác cho em hỏi,máy em hack rồi,bây h em muốn 4mat lại cả máy và thẻ thì làm thế nào. Xong có phải hack lại ko? (e hack = helloOX 2.03)

Dĩ nhiên là phải hack lại rồi bạn nhưng mình nhớ vothien có phần thủ thuật khi 4ngón vẫn ko cần hack lại bạn chịu khó tìm bên topic phần mềm việt nha

kauchunho

4mat thẻ bạn định dạng lại là xong.
4mat máy bạn 4mat 4 ngón gọi + * + 3 + nguồn
hoặc *#7370# lưu ý copy hết dliệu trog máy dùi 4mat.

KiNGuyen

Đầu tiên các bạn vào x-plore cop file msgs.r01 từ Z/resource/messaging sang C/resource/messaging nếu trong resource không có fode messaging thì các bạn tự tạo (ấn phím 9 ý )Cop xong chúng ta mở file msgs.r01 để chỉnh sửa bằng cách ấn phím 8.Xuống dòng 00000f thay đổi giá trị 3a thành 41.

Sau đó các bạn xuống dòng 000050 các bạn nhìn thấy sô 49 tuơng ứng vơi chữ I.

Bây giờ chúng ta bắt đầu đổi theo ý mình.Ở đây mình thay chữ I thành chữ Q.Trong bảng mã chữ Q nó là 51.Mình sẽ thay 49 thành 51 bằng cách di con trỏ màu dỏ đến số 4 rồi giữ số 5.Thấy con trỏ chuyển sang số 9 ta lại giữ phím 1.Như thế là đã thành 51.Nhin sang ta thây chữ I đã thành chữ Q.Tuơng tự mình thay tiêp chữ n thành số 6.bằng cách thay 6e thành 36.tiếp tục như thế đến khi nào thay hết 5 kí tự của Inbox.Lưu ý chỉ đc thay 5 kí tự đó.Nhiều hơn sẽ không có tác dụng.
Với chữ cái viết hoa thì 41 là chữ A 42 là chữ B tuơng tự 43-C.Chữ thường thì 61 -a.62-b.6e-n.....Số thì 30 là số 0.31 -1 .31-2.
Khi thay xong các kí tự theo ý bạn thì ấn back rồi chọn yes.Khởi động lại máy.Đây là hình mình đã test trên N95 thường.

Đã test trên N86 v21, và inbox vẫn là inbox :(. Ace nào đã làm dc trên N86 thì jup' mình cái. :)

xcanh

Bạn có khởi động máy lại và chuyển qua cấu hình silent chưa ?

Mình cung đã khởi động lại máy và chuyển sang chế độ Silent rùi mà vẫn không đươc ban ạ. Bạn có nào khác không vậy?

0938399557

Cho mình hỏi có cách nào tắt hoàn toàn menu cho n96 ko?Mình đã thử rất nhiều cách rồi nhưng khi tắt xong vào Pm GridPatcher khi đặt lại hàng cột trong giao diện menu thì nó vẫn báo“Close menu option exit and try again".Mình up tính đến giờ là 4 bài rồi nhưng chủ thớt KJR và các bạn ko ai giúp mình hết.Buồn thật

dungmusic

Mới vọc được 1 mẹo mới, rất hữu ích, anh em tham khảo nha (Đã tested trên N95 8gb Ok)

Chú ý: Chỉ có thể làm được khi máy bạn đã hacked rồi nhé

Các bước làm:

Cache là thư mục lưu trữ lại các tập tin mà khi bạn lướt Web bằng trình duyệt mặc định hay Opera, Opera Mini nó sẽ tự động lưu lại giúp cho lần sau bạn vào web sẽ nhanh hơn gấp nhiều lần vì ko phải load lại các file cũ (image,flash...), như vậy nó quả là cần thiết nhưng 1 điều bất lợi là khi các file trong Cache quá nhiều dẫn đến tốn bộ nhớ, mà bạn cũng biết đấy, dung lượng Ổ C là có hạn, ko như ổ E hay thẻ nhớ, vì vậy, 1 mẹo nhỏ để chuyển toàn bộ thư mục này sang E là cần thiết (ko phải chỉ move hay copy là xong đâu nha ^_^!)

1) Mở X-plore tạo 1 thư mục tên là Cache ở E:\Cache
2) Chạy Cap Off hoặc với Secman thì Turn Plat. Security Off
3) Đi đến đường dẫn thư mục Z:/private/10202be9, copy file "101F8557.txt"
Copy nó và paste vào C:/private/10202be9.
4) Edit file này (Bấm phím số 8 với X-plore)
Cụ thể ta có 2 dòng cần thay đổi như sau:
00x3 string "d:\\cache" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x4 string "c:\\cache" 0
Thì sửa chúng thành
00x3 string "e:\\cache" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x4 string "e:\\cache" 0
Ở đây ta đã đổi e thay cho 2 chữ C và D
5) Hoàn tất, giờ hãy khởi động lại máy, mọi việc đã xong, từ bây giờ khi lướt web bạn ko còn phải lo về kích cỡ của Cache hay sợ chật ổ C nữa.. Have fun!

P/S: Mọi copy từ bài viết này vui lòng ghi tên mình nha "dung1291985", Thanks ^_^

Bạn ơi, hướng dẫn mình chuyển Cache sang bộ nhớ thẻ cho E63 với, mình làm theo hướng dẫn trên mà không được, mà cái Cap off là gì vậy bạn, có phải cái đó thì mới làm được không, minh Copy file "101F8557.txt" sang bộ nhớ máy sửa không được, mình chuyển qua máy tính sửa như các link kia, copy lại vào cũng không được, bạn hướng dẫn mình làm trên E63 nhé, cảm ơn bạn.

bb8868

Nếu máy bạn là dòng FP1 thì hoàn toàn có thể hack vĩnh viễn , còn dòng FP2 thì còn tùy thuộc vào tứng đời máy

Son_Nguyen

Bạn ơi, hướng dẫn mình chuyển Cache sang bộ nhớ thẻ cho E63 với, mình làm theo hướng dẫn trên mà không được, mà cái Cap off là gì vậy bạn, có phải cái đó thì mới làm được không, minh Copy file "101F8557.txt" sang bộ nhớ máy sửa không được, mình chuyển qua máy tính sửa như các link kia, copy lại vào cũng không được, bạn hướng dẫn mình làm trên E63 nhé, cảm ơn bạn.

Phải hack máy trước rồi mới làm thủ thuật đó được nhé bạn.

kauchunho

[ Patch ] ẩn đồng hồ mặc định của máy.

Patch ẩn đồng hồ mặc định của máy.
Có khi nào bạn chán không muốn nhìn thấy cái đồng hồ mặc định của máy?Có khi nào bạn muốn cài đặt 1 giao diện đồng hồ mới cho con dế của mình thật đẹp
Đã cópatch : Hide ClockChép file patch vào E:\Patcher rồi apply nó trong RompatcherCó 3 file dành cho OS9.1, 9.2 (9.1.1) và 9.3 nhé!

kennho

Patch ẩn đồng hồ mặc định của máy.
Có khi nào bạn chán không muốn nhìn thấy cái đồng hồ mặc định của máy?Có khi nào bạn muốn cài đặt 1 giao diện đồng hồ mới cho con dế của mình thật đẹp
Đã cópatch : Hide ClockChép file patch vào E:\Patcher rồi apply nó trong RompatcherCó 3 file dành cho OS9.1, 9.2 (9.1.1) và 9.3 nhé!

Cái patch alarmtime và extend alarm time trong hình là pacth gì vậy bạn ? sao không giới thiệu cho anh em luôn . Thanks

DinhTuan

Cái patch alarmtime và extend alarm time trong hình là pacth gì vậy bạn ? sao không giới thiệu cho anh em luôn . Thanks

chắc đó là 2 patch giống nhau, hình như đó là patch kéo dài thời gian của chuông báo thức

kauchunho

patch alrmtime là patch kéo dài thời gian chuông báo thức. Patch extend alarm time thì máy mik ko sử dụng đc. Nhưg đó củg là kéo dài time báo thứb. Trong 4rum này có rùi.

Status
Không mở trả lời sau này.