• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

khanhdbp

em test trên E63, mấy lần trước đều đc, làm bt, cho đến lần này, 4 mat xong, thì lại ko đc. Vào để nhập chỉ số, nhập xong, nó lại báo là thử lại, thoát menu rồi thử lại. Làm mấy lần vẫn thế, những lần trước, e làm không sai sót j. Fw vẫn thế:(

khởi động lại máy vẫn thế,nó báo lỗi ntn:
''Close menu (Options - Exit) and try again''

Ai biết chỉ giùm em với.

0938399557

khởi động lại máy vẫn thế,nó báo lỗi ntn:
''Close menu (Options - Exit) and try again''

Ai biết chỉ giùm em với.

khi copy thư mục 10207254 vào c/private bạn dùng xplore nhấn phím 6 để bỏ phần đánh dấu ở real only rồi vào grid pacher chỉnh lại dòng cột.

khanhdbp

khi copy thư mục 10207254 vào c/private bạn dùng xplore nhấn phím 6 để bỏ phần đánh dấu ở real only rồi vào grid pacher chỉnh lại dòng cột.

wow,tuyệt vời thật,sau mấy hôm trị bệnh em nó, mãi không tìm ra nguyên do,giờ trị đc rồi =D> . Cảm ơn bác nhiều. Sao mấy lần trước, e ko cần bỏ chọn, hoặc có thể máy tự bỏ rồi,nên làm rất đơn giản,giờ có lẽ thay đổi bản x plore 1.51, nên nó có cái bỏ chọn đấy chăng :-? . Mong Mod xem xét và add thêm vào bài hướng dẫn,ko kẻo lại có người nữa như em .

2356

Bạn tắt máy, khi khởi động lại thì nhanh chóng giữ cùng lúc 4 phím sau: * + Call + 3 + Power
Format 4 ngón toàn diện hơn nhiều so với *#7370#. Lệnh *#7370# là để reset máy, khôi phục lại máy ở chế độ cài đặt gốc. Còn format 4 ngón đưa máy bạn trở về thời kỳ đồ đá

Nói cái 7370 chỉ là reset và chỉ khôi phục lại cài đặt gốc theo mình là hok chính xác.
7370 với 4 ngón chả khác nhau là mấy, 1 cái 4mat ổ C khi đang bật máy, còn 1 cái 4mat ổ C khi đang tắt nguồn, tùy trường hợp mà sử dụng cách nào cho hợp lý thôi :D

lvquan1209

hjx em chỉnh lại dòng và cột trog grid pacher rùi nhưng khởi động lại máy thì vẫn chẳng thấy j hết ai bít chỉ em với

sonmp3

Thank bác ! Nhưng cho em hỏi 1 chút ? Sao em không tài nào edit được cai file "101F8557.txt" vậy ?
Em dùng X- plore 1.45 . Mong bac chỉ bao em với !!!!!!

sonmp3

Thank bác ! Nhưng cho em hỏi 1 chút ? Sao em không tài nào edit được cai file "101F8557.txt" vậy ?
Em dùng X- plore 1.45 . Mong bác chỉ bảo em với !!!!!!

anhchanbonmat

Chỉnh thuộc tính Read Only cho File Intallserver.exe là được hay sao mà anh :D

Bạn nói dúng chẳng những hack vĩnh viễn được mà còn có thể giữ lại những ứng dụng quan trong khi format mà không mất

MaiDinh

Đã 4mat lại thẻ chưa? Thực ra chỉ cần 4mat lại máy và thẻ là refresh đc nhạc rồi.

Có một cách đơn giản hơn là xoá những database lưu thông tin các bài hát, đâu đó trong E:\Private đấy, cứ tìm ngay trong box này là có hướng dẫn cụ thể về cách refresh đấy.

same

Bạn nói dúng chẳng những hack vĩnh viễn được mà còn có thể giữ lại những ứng dụng quan trong khi format mà không mất

Em biết có một chương trình có thể xem đường dẫn của những ứng dụng cài vào máy, sau đó chọn file theo thuộc tinh read only la format không bị mất. Nhưng em không biết cách sử dụng của phần mềm đó làm sao để xem đường dẫn... Nếu anh biết cách, anh hướng dẫn em với...

Son_Nguyen

Em biết có một chương trình có thể xem đường dẫn của những ứng dụng cài vào máy, sau đó chọn file theo thuộc tinh read only la format không bị mất. Nhưng em không biết cách sử dụng của phần mềm đó làm sao để xem đường dẫn... Nếu anh biết cách, anh hướng dẫn em với...

Bạn tìm pm Dynafile trong 4rum có đó, cài vào máy, sau đó chạy nó chọn Options\Tools\Process Management, đến ứng dụng bạn cần xem rồi chọn tiếp Options\File list là nó sẽ hiện ra đầy đủ đường dẫn của từng file trong phần mềm. Hoặc ko thì bạn có thể dùng pyUninstaller cũng xem được đường dẫn của các file trong ứng dụng.

mckenzise

Patch dùng để restart cho FP2 .

Patch restart dành cho dòng FP2

Mình tìm hết trên 4rum box này mà kô thấy có bài nào chỉ cách restart cho dòng FP2 nên mạo muội lập topic này . Nếu có rồi thì nhờ mod del dùm .

Các bạn down file đính kèm về rồi bỏ vào E:\Patches , mở ROMPatches lên apply và add to auto lun càng tốt .

Mặc định phím nguồn giữ nó khoảng 3s sẽ tắt máy , cái patch này dùng phím nguồn nhưng giữ khoảng 3s nó sẽ restart lại .

Đã test trên N79 V20.175 .

mckenzise

tranquangluc86

các bro giúp mình với, mình không làm được 2 caí parth đó là parth thay tên firmware và parth thêm symbol, khi add vào partches thì khi apply thì nó tự động đẩy mình ra khỏi rompatcher ý.

manle

Bấm phím nguồn 1 lần rồi chọn tắt máy là shut down thôi .

Mình thử rồi bạn , kô ăn thua . Dòng FP2 khó restart lắm .

Mình post bài này bên box Kinh Nghiem & Su Dung . Nằm bên đây thì mod đã move rồi đó bạn .
Cần thiết gì phải như vậy bạn. Dùng touchrestart chỉ cần một cái nhấn là restart tất. MÌnh dùng E72 restart rầm rầm

Status
Không mở trả lời sau này.