• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

135798642

giúp mình với, mình ko tài nào ẩn cái Search internet and may content trên home screen đi đc, máy mình N78 v31
1- z:\resource\AIPluginDefinition.rsc , file này máy mình ko có ...
2- 2 file setup như hướng dẫn, cài vào chẳng làm đc j ...
3- dùng file patch rmp, cũng ko đc nốt... để basic stanby theme rùi, chạy file patch mà nó cứ hiện hình gạch chéo đỏ...

GIÚP VỚI :((

Son_Nguyen

giúp mình với, mình ko tài nào ẩn cái Search internet and may content trên home screen đi đc, máy mình N78 v31
1- z:\resource\AIPluginDefinition.rsc , file này máy mình ko có ...
2- 2 file setup như hướng dẫn, cài vào chẳng làm đc j ...
3- dùng file patch rmp, cũng ko đc nốt... để basic stanby theme rùi, chạy file patch mà nó cứ hiện hình gạch chéo đỏ...

GIÚP VỚI :((

N78 là FP2 thì ko xài được đâu bạn. Bài hướng dẫn đó là cho N95 & N82, 2 máy đó là FP1.

camyve

Mình xin giới thiệu 1 cách để thêm nhiều ký tự trong bảng ký tự khi soạn tin nhắn hoặc viết text. Vd như thế này :

+Để làm được điều này, điện thoại của bạn phải được Hack, và phải cài RomPatcher.

+Những thứ cần sử dụng :
- Mobilhex ( Đây là 1 ứng dụng dùng để Transalte ). Các bạn có thể Search trong forum phần mềm này nhé
- RomPatcher + Patch More symbols (File đính kèm)
- File text chứa ký tự.(File đính kèm)

Thực hiện:
Đầu tiên các bạn phải Bật Caps Off/Turn Plat Security OFF/Open 4all (Bật chế độ xem các file hệ thống )
B1. Các bạn Copy file Avkon.r96 từ Z:/Resource vào E:/ (hoặc E:/New chẳng hạn,...., mục đích để ở ổ E là dễ chỉnh sửa ^^)
* Lưu ý : Những bạn nào sử dụng ngôn ngữ Tiếng Anh, thì chọn file Avkon.r01.

B2. Mở chương trình MobilHex → Open File → Chọn File Avkon.r96 lưu trong ổ E hồi nãy

*Nhấn Phím 5, đợi khoảng 7 giây ^^

*Cuộn xuống dòng 204.01, chú ý 2 dòng 204.02 & 204.03
Lưu ý : Các bạn nào chọn File Avkon.r01 thì chú ý 2 dòng 204.01 & 204.02 nhé.

**Lúc này ta bấm giữ Menu, chọn Ghi chép → chọn file all symbols / all logos và Copy những ký tự mà bạn muốn. Bạn có thể sắp xếp lại các ký tự mà bạn muốn add trong file text trước.

Ở đây mình chọn file all logos. Các bạn chú ý để xem được các ký tự trong file all logos thì các bạn phải cài đặt Font của mình mod à nha . Các bạn có thể vào http://www.pdaviet.net/showthread.php?84962-FONT-VIỆT™-CHO-S60V3-5-By-chungviet

**Nhấn giữ Menu, mở Mobilhex, Nhấn chọn dòng 204.02

*Paste những ký tự lúc nãy Copy ở trong file text vào khung

*Nhấn Ok → Nhấn phím chọn Trái → OK (Ok 2 lần ^^)

*Làm tương tự với dòng 204.03 nhé

B3. Sau cùng, thoát chương trình MobilHex.
B4. Mở X-plore, Copy file Avkon.r96 vào C:/Resource. Thoát X-plore.
B5. Mở RomPatcher và Apply Patch More symbol + Add to auto nhé . Các bạn phải chép file More symbols.rmp vào E:/Patches/ trước

**Rùi bây giờ vào thử mở khung Symbol xem nhé

**Chú ý : Các bạn chỉ nên làm cách này đối với những máy được hỗ trợ 2 ngôn ngữ Anh - Việt. Vì khi ta muốn Edit lại file Avkon.rxx thì ta phải chuyển đổi ngôn ngữ -> vào C;/Resource xoá file Avkon.rxx, sau đó lại chuyển đổi ngôn ngữ và Edit lai. Vì mình đã thử Edit và chép đè file Avkon.rxx nhưng máy bị lỗi^^​

Chúc thành công
ê63 dùng cái này dc ko máy bac??

r0nkut3

ê63 dùng cái này dc ko máy bac??

Máy nào cxung dùng đc nhưng e63 cần gì dùng cách này cho mệt ra. chỉ mở file logo ở trên rồi copy text vào phần cần là xong, cái trên chỉ cho các máy có thao tác khó thôi. còn e63 thao tác copy và paste mấy cái chữ này nhanh nên cách này hơi rườm rà

camyve

Máy nào cxung dùng đc nhưng e63 cần gì dùng cách này cho mệt ra. chỉ mở file logo ở trên rồi copy text vào phần cần là xong, cái trên chỉ cho các máy có thao tác khó thôi. còn e63 thao tác copy và paste mấy cái chữ này nhanh nên cách này hơi rườm rà

làm sao để mà copy riêg từg logo 1 dc nhj?

Chỉnh sửa cuối:

caotuanan

cho to hoi them chut nha file logo nay neu to chua cai them font j vao may co thj co xem dc logo ko?ma neu can cai font thj ban chj to nen dug font nao fc ko? to thay bao dung font phuc tap lam len chua dung lan nao? thank

bạn viết chữ k dấu ai mà lần ra đẻ tl chứ

loading1709

Cho em hỏi là có cách nào để đưa 1 số ứng dụng hay dùng ra ngoài màn hình chính, và xóa mấy cái icon đang có ở màn hình chính không. Em dùng E52.

MaiDinh

Cho em hỏi là có cách nào để đưa 1 số ứng dụng hay dùng ra ngoài màn hình chính, và xóa mấy cái icon đang có ở màn hình chính không. Em dùng E52.

Vấn đề là không hiểu màn hình chính ở đây là màn hình chờ hay menu chính?
Với menu chính thì có lẽ không có vấn đề. Còn với màn hình chờ thì có mấy công cụ đại khái như kiểu desktop của PC hay một số tool với máy đã hack đều có thể làm được đấy.

mr_quoc

N82 làm khi đổi thông số xong nó báo close(opions-exit)and try again.ai biết giúp với,đã cài python4.5

toan_829

LÀM SAO ĐỂ COPY TỪNG LOGO DC?

Đơn giản nhất là kiếm 1 Font có hỗ trợ Logo và pm Font Router để đổi Font.Khi đó sẽ có Font đẹp hơn cũng như copy logo đc nhiều và dễ dàng hơn :D K biết mình nói thế có giúp đc bạn chút nào k

luncat88

cho mình hỏi ngu tí: máy mình hack = helloOX rùi thì edit file trong ổ Z như thế nào nhở!!!!

toan_829

cho mình hỏi ngu tí: máy mình hack = helloOX rùi thì edit file trong ổ Z như thế nào nhở!!!!

Edit trong C và E thì đc.Còn Z hình như k đc thì phải,,Chỉ copy ra thui..K bít đúng k?hi.Dung x-plorer nhớ ấn phím 0 rồi tích chọn vào 4 ô bắt đầu = " Show.." nha

camyve

Đơn giản nhất là kiếm 1 Font có hỗ trợ Logo và pm Font Router để đổi Font.Khi đó sẽ có Font đẹp hơn cũng như copy logo đc nhiều và dễ dàng hơn :D K biết mình nói thế có giúp đc bạn chút nào k
"1 Font có hỗ trợ Logo và pm Font Router để đổi Font" tớ có rồi: yư tớ muốn hỏi làm sao để copy riêng từng lôg 1 thôi chứ ko phải copy 1 luc hết tất cả logo, vì chúg ta chỉ chọn 1 vài cái logo để past vào logo mạng hoặc đổi tên ion ý /\ help me??

luncat88

Edit trong C và E thì đc.Còn Z hình như k đc thì phải,,Chỉ copy ra thui..K bít đúng k?hi.Dung x-plorer nhớ ấn phím 0 rồi tích chọn vào 4 ô bắt đầu = " Show.." nha

thấy nhiều bạn edit đc trong ổ Z mà. sao mình ko làm đc nhở.
mở thuộc tính file lên thấy nó đánh dấu vào read-only, ko sửa đc mặc dù đã open4all trong Rom rùi.
bạn nào biết chỉ mình với!!

toan_829

Mod cho mình xin ý kiến với :|

Nếu muốn edit file trong ô Z thì copy ra ô E rồi Edit :))..Bài nào nói Edit trong Z bạn chỉ mình với nhé?Vụ này mình chưa nghe :-??
"1 Font có hỗ trợ Logo và pm Font Router để đổi Font" tớ có rồi: yư tớ muốn hỏi làm sao để copy riêng từng lôg 1 thôi chứ ko phải copy 1 luc hết tất cả logo, vì chúg ta chỉ chọn 1 vài cái logo để past vào logo mạng hoặc đổi tên ion ý /\ help me??

Bạn dùng máy gì?Nếu logo trong file .txt thì vào x-plore FIle/Chọn edit (cũng có thể chỉ vào file rồi ấn luôn phím 8) rồi Copy ra..Vào chỗ bạn cần add logo paste vô là xong :(..Chức năng copy-paste thì tùy máy mà k biết rõ máy bạn nên k khuyên rõ hơn đc :D

Status
Không mở trả lời sau này.