• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

troly

Well-Known Member
Sau khi cài in..exe cài pm không cần sing, các pm không có bản vá(crak) thì chạy bình thường, khi chạy các pm có bản vá, bản vá của pm không thể chạy được.
Có huynh nào biết chỉ dùm nhé.

Kojiro

Super V.I.P
Sau khi cài in..exe cài pm không cần sing, các pm không có bản vá(crak) thì chạy bình thường, khi chạy các pm có bản vá, bản vá của pm không thể chạy được.
Có huynh nào biết chỉ dùm nhé.

Bạn chạy Pm nào mà không được vậy? Mình test trên N95 chạy cái nào cũng được cả :)

troly

Well-Known Member
Bạn chạy Pm nào mà không được vậy? Mình test trên N95 chạy cái nào cũng được cả :)
Chương trình Interactive.Voice.Call.Master.v2.20.850.S60v3.SymbianOS9.1.Unsigned và bản crack. Song bản crack thì chạy được một đoạn thì tắc ko chạy nữa. Đang tìm cách để gở đây.

Kojiro

Super V.I.P
Chương trình Interactive.Voice.Call.Master.v2.20.850.S60v3.SymbianOS9.1.Unsigned và bản crack. Song bản crack thì chạy được một đoạn thì tắc ko chạy nữa. Đang tìm cách để gở đây.

Mình cài vào bình thường dù chạy hơi lâu :(

solochom1989

Hix hix , mình đã cài đc file Rompatcher mới nhưng khi chạy nó vẫn không nhận các file *.rmp mình đã chuyển vào trong đg dẫn E:/Patch và mấy file *.wav chuyển trong E:/System/Sound/Digital . Mình có cách nào add chúng vào kô ????

tiny1990

bạn chỉ cần chép 1 file allin1.rmp vào E/Patches/allin1.rmp nhé (nhớ là cái thư mục đó tên là Patches thì bạn vào Rompatcher nó mơi hiện các file rmp lên

hongnhattam

Nếu bạn muốn xóa được Rompartcher của PC khi bạn dùng cap chuyển từ PC vào thì bạn nên cài cái mà mình up bên dưới để chữ Remove Rompartcher. Sau đó bạn vô chương trình bấm chữ remove để remove Rompartcher từ PC. Sau đó chép file rompartcher của KOJO là ok chúc bạn thành công.

Mình đã xóa thành công Rompatcer mà lúc đầu cài bằng PC. Nhưng khi Mình cài Rompacther auto bạn up, thì nó báo là "Không cho phép truy cập ứng dụng được yêu cầu". Mình gà lắm mong được giúp đỡ. Mình làm trên N81 8G và 6120c. Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

tiny1990

Mình đã xóa thành công Rompatcer mà lúc đầu cài bằng PC. Nhưng khi Mình cài Rompacther auto bạn up, thì nó báo là "Không cho phép truy cập ứng dụng được yêu cầu". Mình gà lắm mong được giúp đỡ. Mình làm trên N81 8G và 6120c. Thanks.

Xóa triệt để ROMPatcher củ để cài ROMPatcher mới

xóa các file theo đường dẫn này nhé

C:\sys\bin\ROMPatcher.exe

C:\resource\apps\ROMPatcher.rsc

C:\resource\apps\ROMPatcher_aif.mif

C:\resource\apps\ROMPatcher.mbm

C:\sys\hash\ROMPatcher.exe

C:\private\10003a3f\import\apps\ROMPatcher_reg.rsc

Click thank nếu thấy hay. Không hay củng click thank . Cảm ơn all mem đã đọc bài này hjhj

có gì thắc mắc thì bạn vào trang số 2

Kojiro

Super V.I.P
Thủ thuật nhỏ!

Cách dấu các ứng dụng không cần phần mềm.​

Các bạn chỉ việc DisableCaps hay CapsOff, dùng trình quản lý file truy cập vào đường dẫn private> 10003a3f > import > apps>. Muốn dấu ứng dụng nào thì di chuyển file .rsc tên ứng dụng muốn dấu qua thư mục khác (Others chẳng hạn). Ứng dụng đó sẽ biến mất trong giao diện Applications.

Muốn hiện lại thì chép file .rsc đó vào lại đường dẫn trên là ok.

hugo123

Cho mình hỏi 1 câu ngớ ngẫn nha: Mở CapsOff làm sao vậy?

Lâu quá kg quay lại diễn đàn... Chân thành cám ơn

tiny1990

Cách dấu các ứng dụng không cần phần mềm.​

Các bạn chỉ việc DisableCaps hay CapsOff, dùng trình quản lý file truy cập vào đường dẫn private> 10003a3f > import > apps>. Muốn dấu ứng dụng nào thì di chuyển file .rsc tên ứng dụng muốn dấu qua thư mục khác (Others chẳng hạn). Ứng dụng đó sẽ biến mất trong giao diện Applications.

Muốn hiện lại thì chép file .rsc đó vào lại đường dẫn trên là ok.

Cảm ơn anh KJR!

kinh nghiệm của em khi xài chiêu này. các bạn tham khảo nhé
dùng x-plore tạo 1 shortcut (shift + 1 hặoc 2 hoặc 3 ...) rồi dẫn đến đó.

dùng x-plore tạo thêm 1 shorrt cut nữa ( ...như trên..). rồi dẫn đến thư mục tự tạo khác.

khi nào cho ai mược phone thì dấu các ứng dụng cho nhanh chỉ mát có 15 s thôi hjhj. dấu các ứng dụng nguy hiểm độc hại như coreplayer hoặc DIVX hoặc SmartMovie.
anh toàn hơn nữa thì ta hãy giấu tất cả để khỏi ai thấy máy mình có ứng dụng ==>
mượn cầm chơi chứ khỏi vọc bậy bạ.

chú ý quan trọng đây: không đc giấu Rompatcher , capoff, secman nhé. nếu khonng khi tăt máy thì sẽ không mở lại đc đâu. hjhj củng có giải pháp khắc phục nhưng phải hăck và đè lại lần nữa. mất công lắm. em bị rồi nè

Chỉnh sửa cuối:

tiny1990

KJR test dùm khi mình đang cho 1 trình chạy ẩn như (handy blacklist, sms spam manager, key lock ...) ==> mình chuyển các file private> 10003a3f > import > apps> đi chổ khác thì ứng dụng đó có còn hoạt động ngầm không?

hoangthanh21

Mình dùng N73,đã HACK PHONE,nhưng sao không chép đè file vào ổ C/Resource được vây?Còn private và sys mình copy và paste thoải mái???Mọi người giúp mình nhé

Kojiro

Super V.I.P
KJR test dùm khi mình đang cho 1 trình chạy ẩn như (handy blacklist, sms spam manager, key lock ...) ==> mình chuyển các file private> 10003a3f > import > apps> đi chổ khác thì ứng dụng đó có còn hoạt động ngầm không?

Sao không test mà kêu a hử? :D Chơi a à, tự lo nhé :))

Mình dùng N73,đã HACK PHONE,nhưng sao không chép đè file vào ổ C/Resource được vây?Còn private và sys mình copy và paste thoải mái???Mọi người giúp mình nhé

Chép đè cái gì vậy bạn, biết bao nhiêu là file hệ thống trong đó, file hệ thống sẽ chứa các ứng dụng chạy ngầm của hệ thống, bạn chép đè sao mà được khi mà các ứng dụng đó đang chạy. Bạn chỉ có thể chép đè 1 folder nào đó không ảnh hưởng đến hệ thống vào trong Resource thôi.

tiny1990

Hôm nay em lại cho máy ăn format nữa =)). hehe còn cái vụ em
em không dám khắc vào hệ thống đâu keke. cái này củng anh bày ra chứ ai. anh vẽ đường mà anh không dám chạy củng như anh xây nhà mà anh không dám ở =)). anh test dùm đi. backup trước rồi làm. có j thì restore lại zoi ạ. Mod nhác quá nha. X-Men lên đi chứ keke =))

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
Hôm nay em lại cho máy ăn format nữa =)). hehe còn cái vụ em
em không dám khắc vào hệ thống đâu keke. cái này củng anh bày ra chứ ai. anh vẽ đường mà anh không dám chạy củng như anh xây nhà mà anh không dám ở =)). anh test dùm đi. backup trước rồi làm. có j thì restore lại zoi ạ. Mod nhác quá nha. X-Men lên đi chứ keke =))

Nói thật là do a không cài mấy cái đó! làm biếng cài lắm, em hay 4mat thì làm 1 cái đi. A mà sợ máy hư thì đâu có test mấy cái kia rồi chia sẻ mọi người đâu. Bao giờ cũng test trước khi post cả :)

Cubi

Bác cháu gì ở đây? Post bài cho đàng hoàng nhé X-(

Mà phải vậy mới chắc cú. Đóng thế cho a e lấy bài khỏi cần ghi nguồn:))

Thấy một bài hướng dẫn bằng Tiếng Anh giống tương tự như của bác, trùng ngày post luôn nên không biết có phải là cùng người không mà bên trang kia không thấy có đóng dấu.

Thấy một bài hướng dẫn bằng Tiếng Anh giống tương tự như của bác, trùng ngày post luôn nên không biết có phải là cùng người không mà bên trang kia không thấy có đóng dấu.

Của tui đó:| Bài nào tui lấy của bác Lâm đều có đóng dấu đỏ nhá:)

antonixic

hịhị, đã thử chơi chiu dấu mọi Icon ( tại xài thêm cái themes Steal đen thui nên muốn làm cái máy đen thui luôn :))) tui giấu tất cả, kể cả chtr đang chạy ngầm, kết quả là ctr thì vẫn chạy, roompacher vẫn vô đc, nhưng mà lỡ dại dấu cái X-plore luôn nên... phải cài lại X-plore sau đó chỉnh lại mấy cái file rồi restart lại máy và ngồi xếp lại ứng dụng :))

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.