• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

same

Nếu không dùng cách 1 ở trên các bạn có thề dùng cách 2 này, bằng cách cài ứng dụng MenuEditor mình up dưới đây.

Hướng dẫn cài đặt:
Có 2 file trong folder down về, các bạn nên dùng file unsigned để sign rồi cài vào máy nhé.

...

FILE KHÔNG DƠN ĐƯỢC PRO Ạ , upgrade for more bandwidth RÔÌ

Last edited by a moderator:

vodang05

Cách đổi hình " bàn tay nắm bàn tay " khi khởi động hack phone:D

1. Bật capoff.
2. Dùng trình quản lý file truy cập Z:\resource\app.
3. Copy file ảnh startup.mbm và file rsc tuỳ theo ngôn ngữ mặc định của máy bạn vào ổ C:\resource\apps.
4. truy cập C:\resource\apps rồi mở file vừa chép bằng winhex.
5. kéo xuống dòng 000050.
6. Thay đổi giá trị " 5A " thành "43"
7 Save lại rồi khởi động máy và click thanks đi thôi chứ.
File ảnh mbm các bạn tự làm theo ý thích nhé.
Đây là ảnh nền một pro làm trên n82 nè:D

Cái bài này em chả hiểu j sớt,thứ nhất capoff là cái j`,thứ 2 "Copy file ảnh startup.mbm và file rsc tuỳ theo ngôn ngữ mặc định của máy bạn vào ổ C:\resource\apps" em đã kiểm tra và thấy có rất nhiều file .rsc. Thứ 3 "truy cập C:\resource\apps rồi mở file vừa chép bằng winhex." là truy cập theo kiểu j, C:\resource\apps thì chỉ có thể truy cập bằng chương trình quản lý file trên máy điện thoại thui chứ dùng máy tính bàn thì lám sao mà vào được,mà máy tình bàn không thể truy cập vào thư mục C:\resource thì làm sao mà có thể dùng winhex vô được. Kinh mong các bác giải thích giùm em cái!

vodang05

Cách thay đổi nhạc hiệu khởi động máy mặc định bằng bài nhạc của chính bạn. Mình up ở đây đoạn nhạc hiệu khởi động của WinXP nhé. Các bạn có thể dùng đề test và cũng có thế làm cho mình 1 đoạn với điều kiện đoạn nhạc phải ngắn hơn 10s nhé.

Trước hết các bạn chép file 101F8763.txt vào С:\private\10202be9\. Nếu chưa có thì ta tạo folder 10202be9 nhé.

Sau đó các bạn đặt đoạn nhạc hiệu cần nghe vào E:\Sounds\Simple\*.mp3.

Khởi động lại máy để thưởng thức nhé!

Nếu không chạy thì các bạn khắc phục như sau:

Vào Z:\private\10202be9\ và copy file 101F8763.txt

Đưa file txt vào С:\private\10202be9\

Dùng quản lý file mở và Edit file txt này như sau: Chỉ thay đổi Z:\Data\Startup_tone.aac thành E:\Sounds\Simple\Startup.mp3
Không thay đổi các giá trị này nhé:
0x1 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 int 6 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x3 string "Z:\\Data\\Startup_tone.aac" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

Cuối cùng đặt đoạn nhạc chuông mới vào E:\Sounds\Simple\Startup.mp3

----------------------------------

Còn không biết Thank mình 1 cái nữa ;;)
cho em hỏi làm sao có thể truy cập vào c\PRIVATE được. Em chịu òi!Hiện tại em đang dùng Xplore 1.22 nó chỉ hiện ra folder PRIVATE trong bộ nhớ may thui chứ không cho truy cập vào bên trong!

vodang05

Cho minh hỏi cái capoff và capon là cái j thế.Cái nào thí sẽ quyét định việc truy cập vào C-PRIVATE

tal0v3t

Cùng nhau giải thích qua hình ảnh !!!

đổi luôn icon hệ thống và màn hình locked này :-??

tal0v3t

nếu mọi người chưa thấy cái này bao giờ thật thì em sẽ viết bài hướng dẫn cách làm..còn thấy rồi thì để em khỏi viết..

MinhThang

Manager
nếu mọi người chưa thấy cái này bao giờ thật thì em sẽ viết bài hướng dẫn cách làm..còn thấy rồi thì để em khỏi viết..

Thì pm đó có hay chưa bạn có thể search trên 4rum là biết còn nó là mới hoặc có hướng dẫn thì bạn cứ post lên cho anh em có gì mà bạn phải bận tâm thế.

tal0v3t

anh hay hđ trên rum thấy có rồi thì bảo em..em khỏi post..ko lại có người chê múa rìu qua mắt thợ..ngại lắm:|

tal0v3t

lừa đảo các bác lâu rùi..thực ra đây chỉ là 1 trò ứng dụng của hacked fone mà thôi :))
nếu bài này có ai post trước đó rồi..MOD cứ del thẳng tay dùm..em ít tham gia PV nên ko rõ có ai nêu chưa :-/

Bước 1 : làm file patch cho riêng mình :-??
-down file C2Z.7z ở duới về và giải nén ra..
-mở đt..Copy file EFSrv.dll từ Z:\sys\bin\ trong điện thoại của bạn vào thư mục c2z đã giải nén
-chạy file c2z.exe trong thư mục c2z ...nó sẽ tạo ra 1 file c2z.rmp ..đây là file patch của bạn:|
-bạn copy c2z.rmp vào thư mục E:\Patches trên điện thoại.( để có thư mục này các bạn phải cài RomPatcher nhé ,cài rồi mà ko có thì tạo ra8-|)

Bước 2 : thay đổi icon và locked screen=D>
-copy những file .mif vào C:\Resource\Apps.. (file .mif nằm trong file icon.7z ở dưới nha.nếu báo chép đè cứ Overwrite nhé .)
-mở Rompatcher và Apply cái patch c2z.rmp>:)

Exit Rompatcher và xem kết quả....=))
trò này khá hay..bác nào ko thích thì cũng đừng đá đểu em nhé..b-)
em còn khá nhiều bộ icon khác..các bác có nhu cầu em post nốt nhé :p

có ai ko giải nén đc thì..đổi .7z thành .rar nhé

Kojiro

Super V.I.P
Nếu không dùng cách 1 ở trên các bạn có thề dùng cách 2 này, bằng cách cài ứng dụng MenuEditor mình up dưới đây.

Hướng dẫn cài đặt:
Có 2 file trong folder down về, các bạn nên dùng file unsigned để sign rồi cài vào máy nhé.

Hướng dẫn sử dụng:
Mở ứng dụng. Trước khi rename ứng dụng, các bạn nên vào Menu backup để backup bản gốc lại phòng trường hợp xấu.
Sau đó, các bạn chọn trong danh sách hiện lên để chọn các ứng dụng hay folder bạn muốn đổi tên. Nhấn rename, tùy theo folder hay ứng dụng mà MenuEditor sẽ trải qua từ 2 đến nhiều lần rename cho hết tất cả các phần cần rename.

Sau khi rename xong các bạn chỉ Exiut rồi Restart máy rồi chiêm ngưỡng hen.

Mình rename cái M-Dict thành Tudien như trong hình:

Ứng dụng này chỉ hỗ trợ 5700, 6110, 6120c, 6121, 6290, E51, E90, N76, N81, N81 8GB, N82, N95, N95 8GB.

Bản cập nhật cho MEnuEditor Final

Kojiro

Super V.I.P
Đây là ứng dụng dành cho hackphone. KJR đang dùng các icon của HTC Diamond :D

Move!!

hungO2nokia

Đây là ứng dụng dành cho hackphone. KJR đang dùng các icon của HTC Diamond :D

Move!!

icon đó có đẹp không Lâm,cho 1 số hình cụ thể đi.Có hàng độc mà dấu vậy:D

P/S:Bài viết nếu mang tính chất spam nhờ MOD dell bài giùm nhé.

LIENHUONG

Cho mình hỏi 1 chút, thẻ nhớ mình bị virut nên phải format nhưng mình không format phone. Có mấy cái theme trước đây cài trên thẻ, sau khi format thì tất nhiên mất hết, mình muốn cài lại nhưng đều báo lỗi "Unnabe install" dù chọn cài vào máy hay thẻ. Vì vậy mình muốn hỏi không biết trên phone có thư mục nào chứa file của những theme đã cài trên thẻ (ngoài thư mục 10207114 nhé) để vào đó xóa đi xem có cài lại được không? Mình tìm mãi không ra, có thể đã bỏ sót chỗ nào đó mà không biết. Bạn nào biết giúp mình nhé. Mình cám ơn trước.

Status
Không mở trả lời sau này.