• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

tung2003us

Muốn galery không load những thư mục mình không muốn thì có thể làm ẩn thư mục đó đi.

lekhachuy3aa

Bạn có thấy việc ẩn các file nó mất công hơn không và bạn thấy có rất nhiều hình ảnh không cần thiết nó cứ hiện trong gallery trong một số trường hợp sau khi cài một phần mềm nào đó không. Lúc đó bạn đi kiểm các file cũng rất mệt rồi.:)

Caominh171

Đáng lý ra bài này post trong chủ đề hack phone thì đúng hơn :-?
Nếu chưa hack sao làm đc mấy cái này đúng hok nè :D
Dù sao cũng Thank pro vì bài viết wá ư là có ích :p

tonytrung235

thì đầu tiên cứ post ở đây cho mọi người biết trước đã .. rồi chuyển sau cũng ko muộn mà ^^ .. chứ post trong kia thì làm sao mà ai đọc được ..
^^ cái này hay ... điểm 10 cho chất lượng

lekhachuy3aa

Cám ơn các bạn nhé. Mình cũng nghĩ như Tony. Post ở đây trước để các bạn dễ theo dõi. Mình tham gia diễn đàn này từ hồi mới mua chiếc N82. Đây là lần đầu tiên mình post bài lên đó tự nhiên nhận được lời cảm ơn của các bạn mình vui ghê! :)

j_cage

Member
nhưng mình có thói quen để nhạc trong thư mục Music do mình tạo ra ở ổ E thì làm thế nào.?

lekhachuy3aa

Bạn có thể chép cái thư mục music của bạn vào trong thư mục sounds. Hoặc bạn vào File .txt mà mình đã up ở trên để sửa E:\\sounds\\ thành E:\\music\\ nhé! CHúc bạn thành công.

Kojiro

Super V.I.P
Cách thay đổi âm thanh khi chụp ảnh

Có cách tắt âm thanh thì cũng có cách đổi âm :) Sau đây là hướng dẫn nhé

Trước hết máy cần phải có RomPatcher

1 - Download file đính kèm về
2 - Đưa file patch (.rpm) vào E:/parches
3 - Đưa 4 âm thanh (.wav) vào đường dẫn E:\system\Sounds\Digital (nếu chưa có thì tạo nhé)
4 - Vào Rom, apply file SoundCamalcon3gro với chế độ autorun
5 - Vậy là xong!

Chú ý: Bạn chỉ được dùng không hơn 4 âm trong folder Digital, nếu muốn dùng thêm thì bạn phải chép đè vào file âm thanh nào đó bạn ko muốn dùng nữa. Và quan trọng bạn có thể làm file âm thanh của chính bạn với điều kiện file đó phải là file .wav

Mình chưa test được do ko có máy. A e test thử nhé. thấy tác giả ghi test thành công trên N82 v10, N95-1 v30 và N95-3.

Chúc các bạn may mắn!

nouvu2372

Up thêm hình mới cho anh em phá máy :D

Trước khi cài vào máy nhớ đổi tên lại thành
SysAp
Và hình nào cũng phải đổi tên nhé
Vd: BOW.MIF ---> SysAp.mif

nouvu2372

hế hế quăng vô đây lộn tùng phèo lên luôn :-/ ,bài này đan xen bài kia ,đọc chắc tủn luôn quá :D

huynhba

Chép MGXDatabasePlugin.rsc vào ổ "C:\Resource\" và file 101ffcd2.txt vào ổ "C:\private\10202be9\", Sau đó khởi động lại phone.
Lúc này Music Player chỉ load những bài nhạc mới trong "E:\sounds\" và Media Gallery chỉ load photos and vids trong "E:\images\" and "E:\videos\" .
Ngoài ra khi các bạn chọn ringtone for a profile, you chỉ thấy các files nhạc trong ổ "E:\sounds\simple\" Mình đã test thành công trên N82 .
Nếu cảm thấy hay thì nhớ click thanks mình 1 cái nhé.
mình cũng xài N82, đã hack, đã theo cách của bạn. chỉ có 1 phần hoạt động là:Media Gallery load photos and vids trong "E:\images\" and "E:\videos\
còn:Music Player mình ko vào được.bấm vào,nó tự động thoát ra.

tiny1990

Đây là 5 kiểu âm thanh chụp hình cực độc do tiny làm nè​
.:))
Anh em chép vào rồi chup nghe thử.
Không nghe tiếc chết ráng chịu à nha >:)

lekhachuy3aa

mình cũng xài N82, đã hack, đã theo cách của bạn. chỉ có 1 phần hoạt động là:Media Gallery load photos and vids trong "E:\images\" and "E:\videos\
còn:Music Player mình ko vào được.bấm vào,nó tự động thoát ra.

MÌnh load vẫn bình thường mà vào chạy không bị thóat ra. Mình sài N82 V31 đã hack. Bạn xem kĩ lại xem bạn chép File .txt vào đúng ổ đĩa chưa. Mình sợ bạn chép nhầm đó. Nếu có chép nhầm vào chổ nào thì nhớ xóa đi rồi chép vào đúng chổ nha. Còn nếu chép đúng rồi mà vẫn còn bị thì bạn thử vào và xóa các file ở dưới xem nha. Để thẻ nhở vào máy tính mà xóa nhé!
e:\private\101FFC31\mpxv1.mpd
e:\private\101FFC31\pcv5.mpd
e:\private\101ffca9\harvesterdb.dat
CHúc bạn thành công.:)

huynhba

MÌnh load vẫn bình thường mà vào chạy không bị thóat ra. Mình sài N82 V31 đã hack. Bạn xem kĩ lại xem bạn chép File .txt vào đúng ổ đĩa chưa. Mình sợ bạn chép nhầm đó. Nếu có chép nhầm vào chổ nào thì nhớ xóa đi rồi chép vào đúng chổ nha. Còn nếu chép đúng rồi mà vẫn còn bị thì bạn thử vào và xóa các file ở dưới xem nha. Để thẻ nhở vào máy tính mà xóa nhé!
e:\private\101FFC31\mpxv1.mpd
e:\private\101FFC31\pcv5.mpd
e:\private\101ffca9\harvesterdb.dat
CHúc bạn thành công.:)
đây là hình mình chụp chép file .txt đúng địa chỉ chưa? mình cũng thử move 3 file như bạn chỉ cũng ko đc. hix...

Status
Không mở trả lời sau này.