• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC ỨNG DỤNG CƠ BẢN CỦA HTC

Dvha79_ddt

Super V.I.P
hiii bạn à thế thì đơn giản quá mình biết cái đó sẽ có tác dụng với tai nghe nhưng mình dùng mấy bản ROM khác nhau rồi mà vẫn chẳng có tác dụng gì cả. Chỉ có mỗi cái Bass & Treble.cab là có tác dụng thôi

connguab

Có ở đâyđây, mình cũng search ra thôi.

Mình cài vào rồi nhưng nó chỉ hiển thị có nửa màn hình thôi ! Chán thật, hic hic......:( :( :(

HTC softwares all in one

Chú ý đây là gói pack gồm tất cả các ứng dụng của HTC gộp chung lại trong 1 gói để tiện sử dụng, những ai tập tành cook rom có thể dùng tùy ý, thích hợp cho mọi người, danh sách các ứng dụng có trong gói:

HTC Audio Manager

HTC Home Plug Today Plugin

HTC Voice Recorder_WR

HTCTweakUI

HTC Audio Booster

HTC Audio Manager Today Plugin

HTC Streaming Media_WR

HTC Default

HTC Startup Animation

BatteryStatusExt1 1.04.203.beta4

Skin BatteryStatusV111

Chú ý là chỉ hỗ trợ tốt cho WM05 và WM06
Không đưa vào DS, up cho mọi mem
Tải cả 3 file về rồi giải nén ra 1 thư mục rồi sử dụng

Mình cài vào main luôn nhưng nó chỉ hiển thị có nửa màn hình thôi ! :-?
PM: chú ý không post 2 bài liên tiếp nếu cần có thể edit!!!!

Last edited by a moderator:

Tuan1412

Mình cài vào main luôn nhưng nó chỉ hiển thị có nửa màn hình thôi ! :-?

Bạn đang dùng exec màn hình VGA,còn các soft bạn nói chỉ hỗ trợ cho màn hình QVGA.Muốn dùng đc trên VGA thì bạn phải dùng soft Real VGA nhé
Thân gửi

yenphuong111

bạn ơi sao p cài mấy cái này vào rùi mà chẳng thấy gì hết hichic...vậy bác nào có nguyên cái giao diện touch cho p xin với ạ p xài win2005 thanks

jennydontcry

new plugin cho HTC home đây các bác.
nhìn hình chắc là bít làm ji rùi. ^^ nó sẽ tạo các icon mới dẫn đến HTC album. htc action .... (tất nhiên mấy cái này phải cài vô máy (divice) nghen

link >>>>. http://www.4shared.com/file/29148538/5e12844b/JUVS_HTC_Home_Sprint_Plugin_v1_0_824711_0.html

Bác ơi làm ơn post lại cho em cái plugin này cái nhìn khoái quá vì trong veo.Link cũ die rồi,thanks bác nhé!

thuongson

Cái soft HTC Plus v2.0.28938.1 là để làm gì vậy các bạn?
Mình cài vào thấy trong setting/today/item co thêm tab plus nhưng tick vào hay thay đổi trong tab đó mà không thấy có tác dụng gì( cả màn hình today lẫn trong HTC pugin)

cuongquoc

Các a ơi, em sử dụng HTC touch, dùng chương trình HTC Home customized. nhưng e không biết làm sao để thay đổi được cái hình nền cả, vì Background trong HTC custom kg co cho lay 1 hình làm background. e cũng đã vào today để chọn hình nền nhưng kg dc. anh nào chỉ giúp e với. cám ơn

exec1984

Active Member
Các a ơi, em sử dụng HTC touch, dùng chương trình HTC Home customized. nhưng e không biết làm sao để thay đổi được cái hình nền cả, vì Background trong HTC custom kg co cho lay 1 hình làm background. e cũng đã vào today để chọn hình nền nhưng kg dc. anh nào chỉ giúp e với. cám ơn

Bạn dùng HTC Home customized bản beta2 nhé,có sẵn hết đó mà nếu vẫn chưa thỏa mãn thì,sync với máy tính,chay HTC customized vào trang wed của nó mà down về,phần mềm này hỗ trợ trực tiếp từ web mà bạn :-??

cuongquoc

E đã down bản Customized 1.0b5 mà đâu có thấy. gì đâu anh ơi. sao kỳ vậy. bản em đan sử dụng có phải là beta 2 như anh nói không, nếu không phải xin anh giúp cho em cái link. Anh có thể chỉ em, làm cách nào thay đỏi màn hình đen thui thành một cái hình nền khác sáng hơn, em đã làm mọi cách rồi anh ah.cám ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

toitoi

bạn down cái HHC đầu tiên của chủ đề này về,sau đó giải nén ra có mấy cai skin BG trong dó.cóp tất cả các file trong tệp Background vao thư mục cài htc home sau đó khởi động lại ppc.và nhìn xem=>ok?

cuongquoc

bạn down cái HHC đầu tiên của chủ đề này về,sau đó giải nén ra có mấy cai skin BG trong dó.cóp tất cả các file trong tệp Background vao thư mục cài htc home sau đó khởi động lại ppc.và nhìn xem=>ok?

Em đã có những folder của verson trước rồi,em cũng đã copy vào máy rồi, nhưng khi em vào để chọn background ( hình mà em mong muốn, thí dụ hình e chụp với bạn gái :) ) thì không có cách nào để tạo đường dẫn đưa tới búc hình đó để change cả, mong bác giúp lần nữa cám ơn.:((

toitoi

ý của bạn là làm hình nền hả?thi mở cai ảnh bạn muốn làm hình nền bằng chương trinh xem ảnh mặc định của máy menu>set as today backgroud rồi chỉnh sáng tối>ok kết hợp với cái backgroud của htc home là original thì chắc là như bạn mong muốn.ok

dominico

Xin hỏi làm sao để có thể tắt cái chế độ tự động bật từ điển T9 trong phần mềm Touch Keyboard dc vậy ?

toitoi

bạn vào setting>input>chọn touch keyboard>opitions bỏ chọn nó di là được ok?

ancola66

Super V.I.P
Cái soft HTC Plus v2.0.28938.1 là để làm gì vậy các bạn?
Mình cài vào thấy trong setting/today/item co thêm tab plus nhưng tick vào hay thay đổi trong tab đó mà không thấy có tác dụng gì( cả màn hình today lẫn trong HTC pugin)

Cái bạn hỏi : HTC Plus v2.0.28938.1 là một phần mềm Today Plugin dùng cho 2k6 .Hình nó ở trên máy của mình 2k6 đây

Nếu bạn dùng 2K5 thì phải tìm bản cho 2K5 mới có tác dụng:D

@ Jennydontcry Nó cũng là cái trong veo bạn cần . Bạn có thể Download ở ĐÂY
Và nếu muốn thật trong veo thì tải file đính kèm duới đây copy đè vào thư mục HTC home trong thư mục cài HTC Plusv2.0.28938.1

Chỉnh sửa cuối:

maximum

các MOD ơi kiểm tra thống kê lại đi topic dài wa mà nhiều link die rồi mình muốn tìm hiểu mà thấy lan man wa