• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC ỨNG DỤNG CƠ BẢN CỦA HTC

hibiki

Flash màn hình lúc khởi động nhé , sẽ có một biểu tượng của HTC xuất hiện khi các bạn khởi động máy .Cài đặt bằng cách đưa máy về trạng thái bootloader rồi thực hiện giống như đang up rom nhé ............Chúc vui :)

Bạn có thể up lại được ko? Mình down về ko được.. Cảm ơn bạn.

anhbdt

Còn đây là Cái Dialpad mà mình vẫn tích hợp trong các bản Rom dành cho Atom/Atom life

[HIDE="Click thank to view link"]http://rapidshare.com/files/99008043/Nadavi_and_Dutty_Touch_Dual_Dialer_for_Kaiser.cab[/HIDE]

Nguồn: từ Rom của Dutty và file cab của Nadavi

Làm ơn cho mình xin link khác, cám ơn.

Quang_codon

HTC Skin for WMP Giao diện HTC Audio Manager cho Windows Media Player hỗ trợ màn hình QVGA, VGA, màn hình đứng portait và xoay ngang landscape. Chỉ hỗ trợ Windows Mobile 5 và 6.

[hide]http://mylostblog.altervista.org/?p=188[/hide]

Chỉnh sửa cuối:

thanhdo99

mình cũng như nhiều Bạn, cài xong vô rồi, check trong Settings rồi màn hình vẫn không thấy gì hết. search mấy chục trang của thread này mà chưa thấy bác nào trả lời hết á :(

BraDo

mình cũng như nhiều Bạn, cài xong vô rồi, check trong Settings rồi màn hình vẫn không thấy gì hết. search mấy chục trang của thread này mà chưa thấy bác nào trả lời hết á :(

Nó nằm ở Program, chọc vô là ok. Nhưng vấn đề là ko biết làm sao để nó trở thành mặc định, tức là khi mình chọc vô biểu tượng cột sóng ngoài màn hình Today -> Wireless Manager vẫn hiển thị layout của ROM zin mà thôi...:((

thanhdo99

Nó nằm ở Program, chọc vô là ok. Nhưng vấn đề là ko biết làm sao để nó trở thành mặc định, tức là khi mình chọc vô biểu tượng cột sóng ngoài màn hình Today -> Wireless Manager vẫn hiển thị layout của ROM zin mà thôi...:((

Thanks ba'c, mà cho hỏi là bản này cài cho o2 nào cũng được ạ? Mình xài Prophet Neo.

hienkcr

Mình đang xài O2 Xda II mini, máy thỉnh thoảng bị lỗi, còn 40% bin gọi máy cúp sóng. Có cần phải up Rom thêm không? Version 1.12.wwe. Máy mình có cần nâng cấp Win không ? Rất mong các huynh đài giúp đỡ tận tình, xin trân trọng cảm ơn.

poiuy

Mình cài HTC enlarge start menu vào thì start menu quả thực có to lên thật, nhưng bấm vào thì cái nọ lại ra cái kia, dùng cả phím lên xuống cũng thế. Không bị lệch cảm ứng.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình cài HTC enlarge start menu vào thì start menu quả thực có to lên thật, nhưng bấm vào thì cái nọ lại ra cái kia, dùng cả phím lên xuống cũng thế. Không bị lệch cảm ứng.

Do không tương thích hoàn toàn với tất các bản Rom ấy mà!!!:-?:)

vuquang

bac nào cho em cai JUVS_HTC_Network_Wizard_KAISER_1_0_29981_1.zip‎
em cám ơn nhieu

BraDo

các anh ơi giúp em với em xài HTC touch sao khi cài chương trình HTC common manger 1.7.2.0 vào thì máy kô bật được wifi vậy là bị gì vậy đã xóa và cài lại vẫn bị ai giúp em với thank nhiều nha

Sau khi cài, bạn vào Registry thử chỉnh như dưới đây xem sao

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\CommManager\WLAN]
"DeviceName"="{98C5250D-C29A-4985-AE5F-AFE5367E5006}\\TNETW12511"

sonvtus

HTC Album v1.0.1030.720

Ứng dụng duyệt ảnh quen thuộc của HTC, phiên bản tiếp theo với một vài sửa lỗi v1.0.1030.720

attachment.php
attachment.php
attachment.php

Download:[HIDE="Link"]View attachment 75347[/HIDE]

Sao mình cài vào xong, ấn vào shortcut sao nó cứ chơ chẳng khởi động được chương trình. Mình đã khởi động lai máy rồi vẫn vậy, mình dùng O2s đã up lên 6.1, xin các bạn chỉ giúp, cám ơn!

XuanTruong

Super V.I.P
Sao mình cài vào xong, ấn vào shortcut sao nó cứ chơ chẳng khởi động được chương trình. Mình đã khởi động lai máy rồi vẫn vậy, mình dùng O2s đã up lên 6.1, xin các bạn chỉ giúp, cám ơn!

Mấy Soft này tính tương thích với các bản Rom rất kém, có thể không tướng thích với bản Rom của Bạn đang dùng nên mới bị vậy, tốt nhất là cài lúc vừa HR máy xong là biết được rõ nhất có chạy được hay không??? Thân!:-?