• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC ỨNG DỤNG CƠ BẢN CỦA HTC

Tmap

Super V.I.P
HTC diamond-Comm Manager

HTC diamond-Comm Manager

Ứng dụng quản lý kết nối trên PPC với giao diện mới.

View attachment 78078

View attachment 78079

Có 2 giao diện khác nhau để bạn lựa chọn (tải file phía dưới hình tương ứng).

sabrian

Mình cài vào rồi nhưng nó chỉ hiển thị có nửa màn hình thôi ! Chán thật, hic hic......:( :( :(

Mình cài vào main luôn nhưng nó chỉ hiển thị có nửa màn hình thôi ! :-?
PM: chú ý không post 2 bài liên tiếp nếu cần có thể edit!!!!
mình xài con dopod m700,cài được ít quá,bạn còn soft nào tương thích hơn ko.

cinim

Cho em hỏi tí.Có bác nào dung Eten M700 rom 6.1 mà install đc HTC home ko ạ.Em cài rùi, đã vào today đánh dấu HTC home nhưng ko thấy nó hiện lên ở today,Bác nào biết xin chỉ dùm.Thanks

Microlab071966

các anh ơi giúp em với em xài HTC touch sao khi cài chương trình HTC common manger 1.7.2.0 vào thì máy kô bật được wifi vậy là bị gì vậy đã xóa và cài lại vẫn bị ai giúp em với thank nhiều nha

Cái này cài vào máy của mình cũng bị như vậy.Không vào đc Wifi,có cao thủ nào hướng dẫn giúp mình với.Mình đã làm theo hướng dẫn của bravedoan nhưng cũng ko đc.Mình dùng HTC-P4350.Xin cảm ơn.

mu710

Mấy pro chỉ giúp mình muốn tìm thêm skin cho thằng HTC home customizer thì mình phải vào đâu để kiếm vậy ?????

cuunon

em thấy mấy bản sim mana này khi em chuyển từ contact vào sim thi nó cứ báo lỗi hoài , vào có 30 số trong tất cả 250 số , mà sim em còn mới mà. Bác nào giúp em với

Tedpresley

Bạn xem thử contact đó phải bạn đặt có dấu ko? contact ngay chỗ 31 á. Phần mềm này và SIM không hỗ trợ tiếng Việt tốt như PPC của bạn đâu. Có contact có dấu thì nó hay lỗi (đặc biệt là chữ như: ừ, â, ố.....)

connguab

HTC Camera 5.0.4
Cải thiện chức năng Camera cho các dòng HTC

HTC Camera 5.0.4 Phiên bản được trích xuất từ Tilt/TyTN II có nhiều chức năng mới cải tiến sẽ giúp bạn thuận tiện trong việc thiết lập chụp hình, quay video cho các dòng HTC khác

Cải thiện khả năng ghi hình Video
Dễ dàng điều chỉnh HUE và các cấu hình cho ảnh
Có thể zoom trong Video mode, MMS Video
Mở ảnh từ Camera Album
Video sẽ phát trong Windows Media Player
GPS Photo enabled

Bạn chú cài đặt HTC Album trước sau đó mới cài đặt HTC Camera rồi khởi động lại máy, phần mềm có thể không tương thích với một số dòng máy vì nó không phải là phiên bản Official cung cấp từ hãng. Bạn hãy chú ý Backup dữ liệu trước khi cài đặt ứng dụng này

Tải phần mềm tại đây :

http://www.4shared.com/account/file/50442178/9d5ad48e/HTC_Album_101030720.html

http://www.4shared.com/account/file/50443874/2381c44f/HTC_Camera_v504291500.html

Xem thêm thông tin tại http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=355587

bkvn46

Bác ơi cho em hỏi là bản này có cài được trên con Wizard không ạ, chứ nhỡ cài vào rồi tịt luôn thì teo..

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bác ơi cho em hỏi là bản này có cài được trên con Wizard không ạ, chứ nhỡ cài vào rồi tịt luôn thì teo..

Thường thì các PM của HTC rất kén không hỗ trợ cho các dòng khác chỉ các dòng của HTC dùng ngon nhưng đã có dòng: "Bạn chú cài đặt HTC Album trước sau đó mới cài đặt HTC Camera rồi khởi động lại máy, phần mềm có thể không tương thích với một số dòng máy vì nó không phải là phiên bản Official cung cấp từ hãng. Bạn hãy chú ý Backup dữ liệu trước khi cài đặt ứng dụng này" bạn cứ làm theo là ok thôi....

lavekings

HTC Home 1.0 (Build 527.701)

Xin mời bạn chiêm ngướng today plugin mới của HTC, được lấy ra từ thiết kế HTC Touch khá nổi tiếng của HTC sắp ra mắt cạnh tranh với Iphone
Hỗ trợ chính cho Hermes và Wizard nhưng test trên Prophet vẫn ok

Tham khảo thêm ở đây
Tải về cài đặt theo file cab
Mình không biết có cài được cho O2 Flame khong ?

XuanTruong

Super V.I.P
Mình không biết có cài được cho O2 Flame khong ?

Bạn cứ cài thử đi có nặng nhọc gì đâu? Nhưng các Soft này rất kén Rom đó (Chạy trên bản Rom này, nhưng lại không chạy trên bản Rom khác)! Thân!:)

misstele

Các bạn có chương trình nào tương tự chương trình HTC CUBE CLONE (SCLPF 1.62- UNO SKIN) mà dùng được cho WM 5 ko vậy. Mình thích dao diện của HTC cube wa đi. mà thấy toàn dùng cho WM 6 ko à. Chán wa. Nhìn màn hình today của con Atom mình mấy năm trời chán wa. mà thử dùng pointui rùi nhưng bị treo máy hoài.

misstele

Cho mình hỏi tất cả các phần mềm trong bộ all HTC app đều dùng được cho Atom dùng WM 5 ko vậy. Hay fai up Rom len WM6 vậy. mình đã đọc hết tất cả các trang nhưng sao thấy còn lung tung wa. Tính cài thử nhưng nghe bàn tán sẽ bị treo máy luôn nên sợ chưa dám thử

bkvn46

Cho mình hỏi tất cả các phần mềm trong bộ all HTC app đều dùng được cho Atom dùng WM 5 ko vậy. Hay fai up Rom len WM6 vậy. mình đã đọc hết tất cả các trang nhưng sao thấy còn lung tung wa. Tính cài thử nhưng nghe bàn tán sẽ bị treo máy luôn nên sợ chưa dám thử

Cái này cũng còn tùy thôi bạn ạ, nhưng hầu hết là sài được..có chăng sảy ra lỗi khi chương trình xử lý và cho kết quả sai...bạn cứ thử đi chứ..lo gì, cần thì up lại ROM thôi..:D
Happy day.