• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC ỨNG DỤNG CƠ BẢN CỦA HTC

hooliganboy

HTC Home Plugin Customizer v0.7

Hiện nay mình thấy đã có rất nhiều bạn sử dụng today plugin HTC home , vậy chắc vấn đề mấy bạn thưởng gặp phải là việc cứ thấy hoài một màn hình theme HTC home nhàm chán, làm sao thay đổi được theme này một cách đơn giản nhất . Mình xin giới thiệu một phần mềm, có chức năng setting các tab của HTC home , thay đổi theme theo ý thích với những theme được cài sẵn trong phần mềm nhìn rất là very cool

Link download ở đây nhé
http://www.mediafire.com/?c2fyi4wv94f
( down về giải nén xong copy hết toàn bộ thư mục vào trong thẻ nhớ , sau đó thì ấn vào homecust.exe để run chương trình và enjoy nó ) :D:D

Hiện nay mình thấy đã có rất nhiều bạn sử dụng today plugin HTC home , vậy chắc vấn đề mấy bạn thưởng gặp phải là việc cứ thấy hoài một màn hình theme HTC home nhàm chán, làm sao thay đổi được theme này một cách đơn giản nhất . Mình xin giới thiệu một phần mềm, có chức năng setting các tab của HTC home , thay đổi theme theo ý thích với những theme được cài sẵn trong phần mềm nhìn rất là very cool

Link download ở đây nhé
( down về giải nén xong copy hết toàn bộ thư mục vào trong thẻ nhớ , sau đó thì ấn vào homecust.exe để run chương trình và enjoy nó ) :D:D

Bạn đã test chưa vậy? Hồi sáng mình đã tải về test thử nhưng ko có tác dụng đối với Prophet rom 4.0.0.06 Touch nên ko up lên, mặc dù đã tùy biến nhưng nó vẫn như cũ, ko thay đổi gì cả! :-??

Tmap

Super V.I.P

Link download ở đây nhé

Bạn đã test chưa vậy? Hồi sáng mình đã tải về test thử nhưng ko có tác dụng đối với Prophet rom 4.0.0.06 Touch nên ko up lên, mặc dù đã tùy biến nhưng nó vẫn như cũ, ko thay đổi gì cả! :-??
MOD nói đúng đó, tôi cũng đã test từ v0.5, v0.6 đến bản này là v0.7 nhưng chẳng thấy có tác dụng gì, mặc dù đã "nằm lì" ở xda-developers theo dõi từng bài, đọc kỹ hướng dẫn và làm theo y như vậy cũng không được, chắc phải theo dõi thêm, và test lại thôi, ai làm được thì post lên đây chia sẻ cho AE nha!

hooliganboy

Em đã test trên wirzard chạy ngon lành mà 2 bác . Em dùng rom NBD 8.1 , em tải hết về giải nén xong copy hết vào thẻ nhớ rồi chọt là nó chạy thôi .

Em đã test trên wirzard chạy ngon lành mà 2 bác . Em dùng rom NBD 8.1 , em tải hết về giải nén xong copy hết vào thẻ nhớ rồi chọt là nó chạy thôi .

Thay icon thì mình chưa thử, nhưng bỏ bớt 1 tab hay thay đổi thứ tự các tab là pó tay!

htoquang

Không biết có chạy được trên VGA WM05 o hả các bác ! Xem hết rồi mà o thấy nói gì đến VGA nên xin phép được spam 1 chút !

Không biết có chạy được trên VGA WM05 o hả các bác ! Xem hết rồi mà o thấy nói gì đến VGA nên xin phép được spam 1 chút !

Bạn phải nói cụ thể là phần mềm nào chứ, nói chung chung vậy làm sao trả lời bạn được?

htoquang

Sorry ! Đó là cái HTC Home Plugin cutomizer v 0.7 , o biết có chạy được trên WM05 VGA không ?

Sorry ! Đó là cái HTC Home Plugin cutomizer v 0.7 , o biết có chạy được trên WM05 VGA không ?

Nếu trong máy bạn đã cài và chạy được HTC Home Plugin thì cái đó cũng chạy được thôi mà! Nó chỉ can thiệp vào Setting của HTC Home để hiệu chỉnh lại theo ý bạn thôi!

hooliganboy

Thay icon thì mình chưa thử, nhưng bỏ bớt 1 tab hay thay đổi thứ tự các tab là pó tay!

Sao em đã thử làm theo lời bác test phần mềm này , em thấy nó hoạt động tốt đó chứ , disable các tab rất là dễ dàng . Em nghĩ mấy vấn đề bác gặp phải chắc là do rom thôi ...........:p:p

b_x_vinh

Mình sử dung rất tốt trên con Artemnis và Rom của Tom_codon.=D>=D>=D>

XuanTruong

Super V.I.P
Bạn phải tắt Comm Manager trước khi cài đặt bản mới, bạn hãy thử lại lần nữa đi. Chúc thành công!

Bấm vào nút "Exit" để thoát Comm Manager ra hay sao Bác? hay làm bằng cách nào để thoát được? Mình vào Setting -> System -> Memory -> Running Programs để tắt Comm Manager nhưng không thấy nó hiển thị trong đó. kể cả trong X-Buton cũng không thấy. Thân!

Tmap

Super V.I.P
Bấm vào nút "Exit" để thoát Comm Manager ra hay sao Bác? hay làm bằng cách nào để thoát được? Mình vào Setting -> System -> Memory -> Running Programs để tắt Comm Manager nhưng không thấy nó hiển thị trong đó. kể cả trong X-Buton cũng không thấy. Thân!

Bạn hãy tắt bằng "nút X" của X-Button nó sẽ tắt. Trường hợp thứ 2 là nếu trên khay hệ thống của bạn có biểu tượng của nó thì bạn phải vào thư mục /windows/startup để xóa shortcut của nó sau đó Reset lại PPC thì nó mới tắt hẳn.

Bạn hãy tắt bằng "nút X" của X-Button nó sẽ tắt. Trường hợp thứ 2 là nếu trên khay hệ thống của bạn có biểu tượng của nó thì bạn phải vào thư mục /windows/startup để xóa shortcut của nó sau đó Reset lại PPC thì nó mới tắt hẳn.

CommManager ko tắt được bằng cách chọn nút X đâu, chỉ có cách vào Running Program để coi thôi, nếu ko có thì nó đã được tắt rồi !

XuanTruong

Super V.I.P

Của Mình nó nằm ở khay hệ thống đấy. Chắc phải làm như Bác vậy

hoabinh

Tôi không thể nào update weather được mặc dù SPB Shell, SPB traveller vẫn up ầm ầm. Định dùng HTC Customise để disable đi, cắt bớt 1 tab lúc làm thì OK quay ra vẫn thế mới bực. Mình đang xài BA.

Tôi không thể nào update weather được mặc dù SPB Shell, SPB traveller vẫn up ầm ầm. Định dùng HTC Customise để disable đi, cắt bớt 1 tab lúc làm thì OK quay ra vẫn thế mới bực. Mình đang xài BA.

Qua đây tham khảo cách hack registry để bỏ nó đi nhé!

tmk234

Mừng quá,e cài được HTC 6Tab rùi, không hiểu sao con MiniS không cài được HTC 6Tab dành cho win2005 của rất nhiều bác đưa lên,cài xong rồi SR nhưng ko thấy có j xảy ra cả,thậm chí còn bị chặn không cho copy các file ảnh png của HTC Plugin vào thẻ nhớ ,cả device nữa. Nhưng cài bàn HTC 6Tab bản dành cho Atom Exec của bác Lonebeast thì chạy rất ok :)