• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC ỨNG DỤNG CƠ BẢN CỦA HTC

gacon1000

Đọc riết muốn choáng...mà không biết làm sao tìm lại được một cái HTC Home cho BA WM6 (loại 6 Tab - có Tab Contact) và dùng pm nào để thay đổi Skin cho nó đẹp hơn đối với cái HTC Home đó!
Hồi trước có dùng rồi, nhưng không biết nó nằm đâu nữa!
Giờ tìm lại chỉ thấy cái 5 Tab... mà tìm rất mệt!
Mong bác nào có lưu hãy Pot lên một bản 6 tab cho BA WM6 kèm phần mềm thay đổi hình dạng, màu sắc của nó luôn...Cảm ơn nhiều!

Đây nè bạn: HTC Home v. 2.1 Build 1005.722 của Xplode... Các phiên bản 2.0 đều tùy biến tab của nó được mừ :|
Dùng thằng này thay đổi skin HTC customizer 1.05b, cắm synce vào PC để download skin về

Chỉnh sửa cuối:

gacon1000

TouchFlo for all devide :D

HTC TouchFLO Cube cho tất cả các máy nà bà con :D Nhào vô đê!
The Cube files từ Raven_coda's cab
The Touch Settings 1.22 - created by carlosp_uk
FTouchFlo 1.4.1 by efrost
Included the beta release of TouchFlo Cube Control by Kona_Mtbkr
Tổng hợp bởi Xplode
Thanks all developers!

Đã test trên BA ROM 5.2000! :))

Chỉnh sửa cuối:

iceman76

Tổng hợp bởi Xplore
Thanks all developers!

Cái này dùng để làm gì và chạy như thế nào? Bạn có thể cho biết rõ được không? WM5 có dùng được không? Cảm ơn bạn trước.

gacon1000

Cái này dùng để làm gì và chạy như thế nào? Bạn có thể cho biết rõ được không? WM5 có dùng được không? Cảm ơn bạn trước.

Mình không dùng wm5, ko bít bạn ah.. còn mún bít nó dùng sao dô đây sẽ bít :D
Tận hưởng cảm giác vuốt ve sướng we' >:)

hcqp

Đây nè bạn: HTC Home v. 2.1 Build 1005.722 của Xplode... Các phiên bản 2.0 đều tùy biến tab của nó được mừ :|

Cái này mình cũng không cài được trên bản Touch mới của bác Mobifuns... Vẫn xuất hiện một vài Tap...nhưng không thể xuất hiện tap Contact.

Dùng thằng này thay đổi skin HTC customizer 1.05b, cắm synce vào PC để download skin về

Cái này mình có rồi... nhưng cái trên không được thì cái dưới này có ích gì?!
--------------------------
Không sao... mình chờ bản Touch khác của bác Mobifuns vậy. Ngoài ra, chắc mình chuyển qua dùng thằng Mobi Shell vậy màn hình sẽ được tiết kiệm hơn!
Cảm ơn bạn rất nhiều và thân chào!

nugift

Active Member
Cái này mình cũng không cài được trên bản Touch mới của bác Mobifuns... Vẫn xuất hiện một vài Tap...nhưng không thể xuất hiện tap Contact...

Bạn thử vào Settings-> Today-> HTC Home và chọn tap Contact xem có được k? Thông thường thì có thể tùy chọn tap mà mình thích trong HCT Home!

hndluan

ai có cho mình xin pm HTC Comm Manager 9tab hay 6tab gì đó chạy trên WM5..thanks nhiều

hcm

Cho mình hỏi chút. Những phần mềm nào của HTC hỗ trợ cho màn hình VGA vậy
Bạn nào có thì cho mình xin link luôn nhé (wm6)

Thx

Cho mình hỏi chút. Những phần mềm nào của HTC hỗ trợ cho màn hình VGA vậy
Bạn nào có thì cho mình xin link luôn nhé (wm6)

Thx

HTC Network Wizard, Audio Manager, Storage Settings, Task Manager...

phapqtek300

cái nay mình phải cài cả 3 tập tin hả bạn mình chưa hiểu thông cảm trả lời hộ nhé cám ơn

exec1984

Active Member
Ai còn cai HTC audiomanager QVGA màu xanh lá cây ko cho mình xin lại với link cũ die hết rùi thanks

wolfman76

Tổng hợp bởi Xplode
Thanks all developers!

Mình đã uprom máy lên wm6, đã tải và cái cái này của bạn vào. thấy có phần setting cho nó nhưng sau khi setting xong chạm vào máy vẫn thấy trơ trơ. Sao vậy? Làm thế nào để biết nó có chạy hay không? Cảm ơn bạn đã trả lời.

Àh, quên, máy mình là HTC P4350

Last edited by a moderator:

exec1984

Active Member
Àh, quên, máy mình là HTC P4350

Bạn phải dùng phần mềm explorer để tạo shortcut của phần mềm touch hoặc click vào đấy rôi mới touch được chứ,đầu tiên cài vào main,sau đó vào programs trên máy (ko phải thẻ đâu nhé) vào thư mục touch chọn touch là ok=D> chúc vui

gacon1000

Mình đã uprom máy lên wm6, đã tải và cái cái này của bạn vào. thấy có phần setting cho nó nhưng sau khi setting xong chạm vào máy vẫn thấy trơ trơ. Sao vậy? Làm thế nào để biết nó có chạy hay không? Cảm ơn bạn đã trả lời.

Kỳ vậy ta... Mình cài vô là chạy ầm ầm mừ? :-?
Muốn biết chạy chưa thì chạy /program flies/Touch flo/FTouchFlo nó báo FTouchFlo already running... CHạy rồi đó
Rồi vuốt từ phía dưới lên giữa màn hình coi.. Đóng lại thì vuốt từ trên xuống...
Quá đã! Còn sướng hơn vuốt ghệ >:)

wolfman76

Bạn phải dùng phần mềm explorer để tạo shortcut của phần mềm touch hoặc click vào đấy rôi mới touch được chứ,đầu tiên cài vào main,sau đó vào programs trên máy (ko phải thẻ đâu nhé) vào thư mục touch chọn touch là ok=D> chúc vui
Mình làm đúng như bạn nói nhưng vẫn lúc được lúc không. bạn có thể hướng dẫn mình cách tạo shortcut cho phần mềm touch được không?

pdadb

Bạn dùng chương trình WinXplore, vào mục Folder chọn Startup sau đó vào Tools chọn Creat Short cut và tìm đến thư mục vừa cài có chứa file FtouchFlo là OK

hmcp3005

Đây là bản HTC Home được build lại theo bản HTC mới nhất của Schen bên Xda-Dev đã được fix các lỗi về độ sáng màn hinh, chơi nhạc..., đóng gói trong 1 file cab. Điều đáng chú ý là bản này được cài đặt theo đường dẫn riêng, không cài vào Windows nên không làm chậm hệ thống.
Bạn có thể chỉnh sửa Theme, Icon bằng phần mềm HTC Customize theo phong cách của riêng bạn:p

Mình vừa down bản này về, cài vào nhưng không thể hiển thị lên Today, tìm trong tab Items không thấy?
Mình remove và cài bản khác vào thì thấy thêm 1 tab nữa là HTC Home nhưng vẫn không hiển thị lên Today được?
Các bác cho mình cách sửa chữa với.
Mình sài O2 Neo, WM5.
Hiện giờ bản HTC Home nào mới nhất cho WM5 các bác up cho mình xin nhé.
Cám ơn các bác nhiều.