• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cài đặt Winterboard trên FW 3.0 Beta 2

Status
Không mở trả lời sau này.

binh123456

private/var/stash/Theme.xxx.Mình chép theme vao đây rồi vào Winterboard thấy trắng tinh ah.bác chủ topic giúp a e với

hhnq888

IP 2G mình da lên FW 3.0 và dang cài Winterboard qua ICY thi bi an táo. Hiện tại thi iTune không tìm ra IP nua. Đã đủa về DFU nhung khi khỏi động lại IP thì cũng chi hiệng quả táo. Có bạn nào biết cách khác phục xin chỉ cho mình.

longgiang81

Super V.I.P
Đưa về DFU rồi thì kết nối iPhone với iTune rồi Restore lại thôi bạn, thủ tục cho 2G rất đơn giản và nhanh chóng!

hhnq888

Đã đưa về DFU rồi, nhưng khi kết nối với iTune thì iTune không tìm được IP bạn à. Xin cho mình hỏi thêm là Winterboard có chổi với phần mềnh nào không? Nghĩa là không nên DL 2 thứ.
Cám ơn.

XuanTruong

Super V.I.P
Đã đưa về DFU rồi, nhưng khi kết nối với iTune thì iTune không tìm được IP bạn à. Xin cho mình hỏi thêm là Winterboard có chổi với phần mềnh nào không? Nghĩa là không nên DL 2 thứ.
Cám ơn.

- Có thể bước đưa mày về DFU chưa đúng, hoặc sang PC khác làm sẽ nhanh hơn và ổn hơn?
- Chưa thấy Winterboard CHIẾN ĐẤU với Soft nào trên OS 3.0 mặc dù đã cài từ nhiều NGUỒN và đã cài đầy 6 trang!:D

hhnq888

- Có thể bước đưa mày về DFU chưa đúng, hoặc sang PC khác làm sẽ nhanh hơn và ổn hơn?
- Chưa thấy Winterboard CHIẾN ĐẤU với Soft nào trên OS 3.0 mặc dù đã cài từ nhiều NGUỒN và đã cài đầy 6 trang!:D

Power + Home = DFU. Mình làm nhiều lần rồi Bác ơi.

Mình đã theo hướng dẫn của Apple Support để fully Restore to manufactory và đã re store được rôì. Làm hít hồn cả giờ, tưởng đâu xong phim rồi.
Cám ơn Các Bác đã trả lời thật nhanh.

PS: Ở Apple Support site củng có nhiều basic troubleshooting rất hay.

aty

root/var/mobile/library/downloa rồi dùng X-IPA để insalle cai nay o dau vay,ai do chi gium minh tim cai dong o tren o dau ko huhuhuhuh

blacksky2210

root/var/mobile/library/downloa rồi dùng X-IPA để insalle cai nay o dau vay,ai do chi gium minh tim cai dong o tren o dau ko huhuhuhuh

ac,h này mà còn xài cái này chi vâỵ bro,xài bản 3.0 gốc rùi cài trực tiếp từ iTunes cho khỏe

hieu_mobilehn

Nói tóm lại winterboar bạn không thể dùng file có đuôi ipa để cài được , bạn nên cài đuôi deb tại dưới , dùng winscp no wifi để gõ lệnh nhé ?

XuanTruong

Super V.I.P
Giờ còn thảo luận về OS 3.0 Beta làm gì nữa? Topic đã hoàn thành nhiệm vụ và hết tính thời sự => Lock

Status
Không mở trả lời sau này.