• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cài HDH Android 1 trên NAND & 1 trên SD cho HD2?

atulaphan

Bản Sense 3.5 mình boot vô đến màn hình chính sao đứng luôn?Có phải thay kernel gì không bạn?

bạn phải sửa lại file startup: set cmdline "rel_path=Android nand_boot=0" thành set cmdline "rel_path=Android nand_boot=1"
thì mới up đc

OK, TÔI CŨNG CÀI // 2 BẢN ROM: 1 BẢN TRÊN NAND VÀ 1 BẢN TRÊN SD TỪ LÂU RỒI.
- ĐẦU TIÊN AE CÀI ROM TRÊN NAND (MAGLDR), SAU ĐÓ DOWN BẢN ROM TRÊN SD Ở ĐÂY http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=735 (NHỚ DOWN ROM: SD/MAGLDR NHÉ, THAY FILE ROOT VÀ STARTUP CHO MAGLDR KÈM THEO NHÉ, VD: TÔI ĐANG CÀI ROM NÀY: http://www.mediafire.com/?cdcec8sw37ikwv8)
COPY NÓ VÀO SD, RESET -->MAGLDR1.13 --> MỤC 10 --> MỤC 1 --> MỤC 3 --> CHỌN FOLDER ĐỂ ROM SD (VÍ DỤ BẢN TRÊN THÌ FOLDER SẼ TÊN: MIUI,TÊN TRONG STARTUP CŨNG PHẢI TÊN MIUI NHÉ), VÀI GIÂY SAU NÓ QUAY RA MAGLDR1.13 --> MỤC 2, ĐỢI 1 LÚC LÀ NÓ VÀO ROM TRÊN SD. KHI NÀO KO THÍCH DÙNG ROM TRÊN SD THÌ CÁC BẠN RESET --> MAGLDR1.13 --> MỤC 3 ĐỂ VÀO ROM TRÊN NAND ĐÃ CÀI TRƯỚC ĐÓ. (TÔI THƯỜNG CÀI ROM SENSE TRÊN NAND CÒN ROM MIUI TRÊN SD ĐỂ THỈNH THOẢNG THAY ĐỔI, AE CÓ THỂ CÀI NGƯỢC LẠI HOẶC CẢ 2 ĐỀU LÀ SENSE HAY MIUI)
CHÚC AE VUI VẺ.
Đang thử down về cài thử, mình tin là cách này được chuẩn bị test nào ...

mrducbao

Đang thử down về cài thử, mình tin là cách này được chuẩn bị test nào ...

Thề danh dự là được, tối qua mình loay hoay mãi không làm được chả hiểu sai ở đâu? hôm nay mò tiếp thì hoá ra là (cái này nhắn nhủ lại để các bác nào thử bản MIUI link MF của bác atulaphan thì lưu ý):
Sau khi down và giải nén ra thì được 1 foler, trong cái folder đó có Android và MIUIROM -> move cái Android vào trong folder MIUIROM -> tiếp tục mở folder MIUIROM ra sẽ có folder tên là rootfs_magldr, mở nó ra và giải nén sẽ được 2 file: startup.txt và rootfs.img => cut hoặc copy 2 cái đó ra gốc folder MIUIROM. Tiếp đến tuỳ nhu cầu ta giải nén 1GB_data_img (hoặc 512 hoặc 256) ra gốc folder MIUIROM. Vậy là xong, Reset máy để vào MAGLDR và flash theo cách bác atulaphan hướng dẫn.

Chúc các bác vui vẻ!

quocanhdark

cái vụ này phình thường muk,vào chỗ down rom sd/marld copy vao thẻ nhớ, set ad dir rồi chạy thôi

atulaphan

ok, bình thường nhưng quan trọng là hướng dẫn chi tiết cho ae thôi.
Hiện tại tôi đang dùng // bản runnymede v1,4 của bác dũng trên nand và bản Jaquilani Games editor trên SD thấy rất ổn (bản Jaquilani Games editor chơi games vô đối, các bạn cài launcher 7 và MIUI launcher 3.1 rồi gỡ bỏ launcher cũ đi thì quá ok)

Chỉnh sửa cuối:

easyipro

gớm quá .các bác định giết luôn con hd2 sao thế.hành nó thế ko đủ a.tội lỗi tội lỗi

manhktqd

Active Member
Ặc ặc, trước đang chạy WP7 trên NAND, MIUI của 3dark trên SD, tự dưng tối hôm kia chán nên thử cài bản ROM MIUI Stable V4.0 của langthang trên NAND. Chẳng đọc qua topic này gì cả. Thế mà giờ chạy cả 2 bản ROM MIUI của langthang trên NAND và của 3dark trên SD ngon lành.
May quá.

pttinh1

Dual boot android

cho mình hỏi có thể dual boot 2 android được ko vậy các bạn, 1 trên nand và 1 trên thẻ nhớ.

Cho mình hỏi thêm quy trình dual boot wm hoặc wp với android được ko, mình dual thử wm với android thì khi chạy file để setup android thì nó khựng lại sau tầm 10 dòng chạy sau đó hiện chứ htc và reboot luôn( mình dùng thử room MccM+MixTheme+RR+V9.5++Runymede+Rhyme+Sense+3.5). Còn với WP7 thì sau khi chia thẻ, lắp lại là nó ko nhận thẻ luôn, nếu HR thì lại mất chỗ lúc nãy mình đã chia.

cảm ơn các bạn đã quan tâm.

caututan_2003

bạn ơi làm 1 bài hướng dãn cụ thể đi . Mình vao đến muc 10--->muc 1--->muc3 nhung ko có forder nào

pttinh1

các bác ở trên hướng dẫn khá kĩ rùi mà, các bạn nên copy cái folder MIUI vào folder Android trên thẻ nhớ vì đôi khi vào cái mục để chọn đường dẫn đến rom nó chỉ hiện 1 vài folder

mình mày mò 2 ngày mới làm được, ko ngờ đã có topic này mà ko bít, phí 2 ngày oan uổng.

lungtung

Topic này hay thật, mình mò mẫm đọc, down rom SD về xong chuẩn bị làm mới nhớ ra mình dùng CLK :))

nhanCLC

bạn ơi nói rõ tên các mục đi?ví dụ mục 10 là tên gì?có cần chia thẻ nhớ không?sẵn đây cho mình hỏi mới mua thẻ nhớ 16gb,xài 1-2 ngày thì mình format thì dung lượng chỉ còn 7gb!!!có cách nào khôi phục không các bác?thanks!!1

exec

Hiện tại có nhiều ROM để vooc quá mà mình muốn giữ lại 1 bản ROM ổn đình, còn chọn 1 bản ROM nào đó chạy trên thẻ nhớ. Mình đã thử nhưng toàn báo lỗi SD Kernel read failed khi boot. Cao thủ nào giúp mình với.

Mình thì lại khác 1 tí, mình cũng thích android lém lém, nhưng khổ nỏi là mình có nhiều chương trình chuyên môn chạy cho WM chứ chưa chạy cho android được, có cách nào dual boot cho 1 WM, 1 android cho HD2 T-Mobile được không các bạn ? nếu được vui lòng chỉ giúp mình nhé. Cám ơn nhiều.

Mình thì lại khác 1 tí, mình cũng thích android lém lém, nhưng khổ nỏi là mình có nhiều chương trình chuyên môn chạy cho WM chứ chưa chạy cho android được, có cách nào dual boot cho 1 WM, 1 android cho HD2 T-Mobile được không các bạn ? nếu được vui lòng chỉ giúp mình nhé. Cám ơn nhiều.
Bình thường, ngon là đằng khác. Bạn cài WM sau đó cài Android trên thẻ nhớ qua File Explorer (chạy Haret.exe). Cách cài bạn tham khảo tại đây nhé.

exec

Bình thường, ngon là đằng khác. Bạn cài WM sau đó cài Android trên thẻ nhớ qua File Explorer (chạy Haret.exe). Cách cài bạn tham khảo tại đây nhé.

Mod ơi, mình không thể làm được các bước 3,4. Bước 3 o còn link nữa, bước 4 mình không biết tìm 2 file CLRCAD.exe và HARET.EXE ở đâu cả, mình dùng ROM TyphooN_CM7_v3.7.5-MAGLDR có được không, extract ROM này có 3 thư mục chép vào thư mục gốc thẻ nhớ nhưng o tìm đâu ra 2 file exe ở trên cả.

Cám ơn Mod nhiều.

Mod ơi, mình không thể làm được các bước 3,4. Bước 3 o còn link nữa, bước 4 mình không biết tìm 2 file CLRCAD.exe và HARET.EXE ở đâu cả, mình dùng ROM TyphooN_CM7_v3.7.5-MAGLDR có được không, extract ROM này có 3 thư mục chép vào thư mục gốc thẻ nhớ nhưng o tìm đâu ra 2 file exe ở trên cả.

Cám ơn Mod nhiều.
Bản đó là bản trên NAND rồi. bạn kiếm bản cài trên SD thì sẽ có 2 file đó. Bạn sang trang http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=735 mà tham khảo nhé.

exec

Bản đó là bản trên NAND rồi. bạn kiếm bản cài trên SD thì sẽ có 2 file đó. Bạn sang trang http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=735 mà tham khảo nhé.

Cám ơn Mod nhiều nhé, mình đã cài được rồi nhưng cho mình hỏi thêm là các ứng dụng cài trên thẻ nhớ cho hai HĐH WM và Android có bị đụng chạm gì không ? Khi hiện lên dual boot, nếu boot vào wm thì được nhưng vào android thì không được.

Chỉnh sửa cuối:
Cám ơn Mod nhiều nhé, mình đã cài được rồi nhưng cho mình hỏi thêm là các ứng dụng cài trên thẻ nhớ cho hai HĐH WM và Android có bị đụng chạm gì không ? Khi hiện lên dual boot, nếu boot vào wm thì được nhưng vào android thì không được.
Bộ cài Android thì bạn phải để trong thư mục mà bản rom SD đó yêu cầu (thường là Android) thì DulaBoot sẽ ít bị lỗi hơn. Nếu vẫn không DualBoot được thì vào File Explorer của WM mà chạy lại Haret.exe mỗi khi khởi động lại nhé. Bạn thử cài PM DualBoot này coi sao.

exec

Bộ cài Android thì bạn phải để trong thư mục mà bản rom SD đó yêu cầu (thường là Android) thì DulaBoot sẽ ít bị lỗi hơn. Nếu vẫn không DualBoot được thì vào File Explorer của WM mà chạy lại Haret.exe mỗi khi khởi động lại nhé. Bạn thử cài PM DualBoot này coi sao.

Mình bung file ra thay nhiều file cab quá, không biết cài file nào ? cài Storage Card.cab hay internal storage cab ? Máy mình HD2 T-Mobile.

Xin cám ơn.