• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cài HDH Android 1 trên NAND & 1 trên SD cho HD2?

qpowei

ok, bình thường nhưng quan trọng là hướng dẫn chi tiết cho ae thôi.
Hiện tại tôi đang dùng // bản runnymede v1,4 của bác dũng trên nand và bản Jaquilani Games editor trên SD thấy rất ổn (bản Jaquilani Games editor chơi games vô đối, các bạn cài launcher 7 và MIUI launcher 3.1 rồi gỡ bỏ launcher cũ đi thì quá ok)
Jaquilani Games editor là rom nào thế bác

nhan_bksg

Jaquilani Games editor là rom nào thế bác
vấn đề chơi game ở đây phụ thuộc rất nhìu vào chip đồ họa..đó là lí do vì sao trên hd2 chơi fifa 12 ko được...vì vậy nên các hãng đua nhau thay phần cứng.hd2 tồn tại đến bây h đã là 1 kỳ tích rồi...

qpowei

vấn đề chơi game ở đây phụ thuộc rất nhìu vào chip đồ họa..đó là lí do vì sao trên hd2 chơi fifa 12 ko được...vì vậy nên các hãng đua nhau thay phần cứng.hd2 tồn tại đến bây h đã là 1 kỳ tích rồi...
bác Nhân nói đúng thật hehe e cứ nghe đến chơi game là ham :D

lungtung

Bản jaguar miui trên thẻ mình cài toàn bị lỗi, khi khởi động lên nó lên hình chữ jaguar rồi nhưng khi xong vào rom lại thành bản android trên nand.

angel810

Còn ai theo dõi topic này ko vậy? Mình thắc mắc chút, hiện máy máy đã cài Android NAND nhưng mình muốn chạy thêm 1 bản Android Native SD.Máy mình dùng thẻ 16Gb class 10, mình đã chia thẻ nhớ có phân vùng EXT4. Máy mình HD2(512) nên bản NAND mình chạy ở chế độ rom trên nand và data trên thẻ.Mình đã cài bản rom native sd lên nhưng khi lựa chọn boot SD thì vào mục AD SD DIR trên MAGLDR thì ko thấy hienj 1 thư mục nào để chọn boot....có bạn nào giúp mình vs..thanks!!!! mình đã từng cài song song wp7 vs android, và chỉ chạy bản native sd nhưng h xoay sang Android nand // android SD thì mắc lỗi này...ai biết chỉ mình vs...

trongnam1001

Còn ai theo dõi topic này ko vậy? Mình thắc mắc chút, hiện máy máy đã cài Android NAND nhưng mình muốn chạy thêm 1 bản Android Native SD.Máy mình dùng thẻ 16Gb class 10, mình đã chia thẻ nhớ có phân vùng EXT4. Máy mình HD2(512) nên bản NAND mình chạy ở chế độ rom trên nand và data trên thẻ.Mình đã cài bản rom native sd lên nhưng khi lựa chọn boot SD thì vào mục AD SD DIR trên MAGLDR thì ko thấy hienj 1 thư mục nào để chọn boot....có bạn nào giúp mình vs..thanks!!!! mình đã từng cài song song wp7 vs android, và chỉ chạy bản native sd nhưng h xoay sang Android nand // android SD thì mắc lỗi này...ai biết chỉ mình vs...
Về ROM trên NAND bạn Flash như bình thường.
còn hướng dẫn cài trên SD bạn tham khảo topic này nhé:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?235133-hd2-cai-dat-rom-vao-the-nho-ky-nguyen-moi-cua-hd2-multil-boot#.UaRGzdJhjfI
chúc thành công?