• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cứu HTC Desire Hboot 0.93.0001 brick?

betboyvn911

mình đã làm được rồi.Con desire của mình bị như vậy là do up rom không phải rom ship.máy mình là HTC203,hàng châu âu của pháp.mình chạy lại rom :
RUU_Bravo_Froyo_HTC_WWE_2.29.405.5_Radio_32.49.00.32U_5.11.05.27_release_159811_signed

là máy khởi động bình thường.Dù sao cũng cám ơn các bạn và mình cũng chia sẽ kinh nghiệm của mình cho các bạn khác

phannamqn

Mình cũng bị giống như bạn nhưng phone mình không vô boot được nữa.Mình repair boot rồi cũng không được.Có ai bị như mình không giúp mình với..........

lovewindy92

Cảm ơn bạn tilambieng rất nhiều . suýt chút nữa máy mình đã thành cục chặn giấy cao cấp :(

phungdanghuy

Bác Quang giúp em với.
Em downgrade máy xong h không bật lên được.
Nó hiện lên màn hình trắng với chữ HTC rồi dừng ở đấy.
hboot của em là hboot-0.85.0007
nhưng các phím power, volum +, - nó không nhận.
Bác giúp em với.
Thanks bác

Chỉnh sửa cuối:

khonglaai90

Có 1 cách khác để up Hboot. (Nhưng máy PC bạn đã phải cài driver HTC )

http://dl.dropbox.com/u/30995957/AndroidFlasher1.8.0.zip

Bạn tải file này về PC.
Upzip ra PC và chạy file AndroidFlasher.exe

- Vào trang web http://alpharev.nl/
Bạn tìm đường linh của file PB99IMG_stock.zip
Đường link nó nằm cuối ở hàng sau :

Bravo Stock 250M 40M 147M 7bd5234711364880de1fa982dcf3a2d6 bravo_alphaspl.img PB99IMG_stock

- Tải file PB99IMG_stock.zip về máy tính và chép file Hboot trong file PB99IMG_stock.zip ra ngoài

- Bật điện thoại bình thường và máy vẫn hiện 4 dấu chấm than ở 4 góc.
chạy file AndroidFlasher.exe

Đánh dấu vào ô Hboot và chọn file Hboot vừa lấy từ file PB99IMG_stock

Nhất nút Begin để máy flash Hboot lại cho điện thoại. Nếu không có gì trục trặc thì điện thoại đã có hboot gốc.

Sau đó thì up rom gốc bằng file RUU exe bình thường.
mình làm theo cách này nhưng k được, chạy AndroidFlasher.exe thì nó báo như sau
a>