• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách đơn giản để Update và Restore iPhone 2G lên Firmware 2.1

XuanTruong

Super V.I.P
ca'c bac ' oi thang e dg o tinh k hieu ro ve` iphone, dang su dung 1 con phien ban 1.1.4, bac' nao` ranh` chi cho em cach dn gian nhat k co wifi de tai ve phien ban 2.1, e xin hau ta....

Bạn viết chữ thế thì THÁNH cũng chẳng giúp được! Có hiểu Bạn viết gì đâu mà giúp!:|:|:|

namy2k

Mỗi máy 1 tình trạg khác nhau mấy bác há, có máy làm dc ngay có máy làm cả chục lần mới dc ngộ ghê, khi làm có 1 cách thôi

vnsmedia

Sau khi Restore lên FW 2.1 thì phần Time since last full charge... không hiển thị thời gian như các bản trước nữa. Có bác nào bị lỗi như vậy không ạ?

XuanTruong

Super V.I.P
Sau khi Restore lên FW 2.1 thì phần Time since last full charge... không hiển thị thời gian như các bản trước nữa. Có bác nào bị lỗi như vậy không ạ?

Bạn nói rõ hơn xem nào?:-? Xài thấy OK hết!:D

pdana

Làm theo cách này chắc không ĐƯỢC ăn táo đâu chú Em à!:)):)):)) Mà ăn tý có sao đâu, trước khi ra được cách Update này Mình đã ăn 9 lần roài đó => Lần thứ 10 mới thành công!;;)=D>:))

Cảm ơn hôm qua anh đã khuyễn khích, em lên được 2.1 rồi.
Lên 1 phát là được luôn, không cần ăn táo đến 9 lần như của anh đâu!:D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Cảm ơn hôm qua anh đã khuyễn khích, em lên được 2.1 rồi.
Lên 1 phát là được luôn, không cần ăn táo đến 9 lần như của anh đâu!:D:D:D

Đó! Cứ sợ làm gì, như UpRom trên PPC thui mà, xài iPhone mà không Restore FW thì còn gì là SƯỚNG nữa!:)):)):))

poseidon0380

Đó! Cứ sợ làm gì, như UpRom trên PPC thui mà, xài iPhone mà không Restore FW thì còn gì là SƯỚNG nữa!:)):)):))

Yeah, câu nói hay. Giờ mới biết vì Sao XT bị ăn táo đến 9 lần =))=))=)). Cách của XT khá ổn chỉ duy nhất một chỗ mình thấy nguyên nhân ăn táo đến 9 lần là: Shift Update
:O

pdana

Yeah, câu nói hay. Giờ mới biết vì Sao XT bị ăn táo đến 9 lần =))=))=)). Cách của XT khá ổn chỉ duy nhất một chỗ mình thấy nguyên nhân ăn táo đến 9 lần là: Shift Update
:O

Cho hỏi 1 câu hơi ngớ ngẩn là bản chất của restore và update khác gì nhau?

poseidon0380

Cho hỏi 1 câu hơi ngớ ngẩn là bản chất của restore và update khác gì nhau?

Cho mình hỏi lại khi nào thì bạn Update khi nào Restore? Nếu bản chất giống nhau thì thằng Steve Jobs nó ko phải làm thừa một cái nút!!! =)) =)) =)) =))
Câu này giống câu con chó với mèo bản chất khác nhau sao! Chết cười!
- Update là khi máy còn work well. Right?
- Restore là khi máy gặp lỗi mới restore lại. Right?
Hi vọng viết vậy bạn hiểu.
Đó là lý do tại sao shift update dễ ăn táo hơn là shift restore vì bản chất nó khác nhau, giống như con chó nó khác con mèo vậy.
Đừng nói là Shift update trong DFU mode nhe' :).

Chỉnh sửa cuối:

dungtrinh81

Cho mình hỏi lại khi nào thì bạn Update khi nào Restore? Nếu bản chất giống nhau thì thằng Steve Jobs nó ko phải làm thừa một cái nút!!! =)) =)) =)) =))
Câu này giống câu con chó với mèo bản chất khác nhau sao! Chết cười!
- Update là khi máy còn work well. Right?
- Restore là khi máy gặp lỗi mới restore lại. Right?
Hi vọng viết vậy bạn hiểu.
Đó là lý do tại sao shift update dễ ăn táo hơn là shift restore vì bản chất nó khác nhau, giống như con chó nó khác con mèo vậy.
Đừng nói là Shift update trong DFU mode nhe' :).

Chẳng hiểu gì cả, vậy thì phải nói là cách viết khác nhau nhưng tác dụng cũng gần như nhau. Nói chung là thằng Steve Jobs làm thừa ra để nhìn cho nó có giao diện pro thêm 1 tí thôi, vì con iPhone của mình đang work well mà mình vẫn cứ restore lên FW2.1 đấy, thế có được gọi là restore không hả bạn POSEIDON???

poseidon0380

Chẳng hiểu gì cả, vậy thì phải nói là cách viết khác nhau nhưng tác dụng cũng gần như nhau. Nói chung là thằng Steve Jobs làm thừa ra để nhìn cho nó có giao diện pro thêm 1 tí thôi, vì con iPhone của mình đang work well mà mình vẫn cứ restore lên FW2.1 đấy, thế có được gọi là restore không hả bạn POSEIDON???

Bạn nói vậy thì mình hết thuốc chữa!
Ex: máy mình (đang nói cái PC nhé) đang cài Win 2000 ko bị lỗi ko bị virus gì hết, mình bỏ đĩa Xp rồi cài đè lên===> Win chạy bình thường => work well luôn===> đúng, sau đó bỏ đĩa Vista cài đè lên==> work well luôn===> tới đây vẫn đúng phải ko? Chắc là vậy rồi, trường hợp này giống như cái IP của bạn lên 2.1 chạy work well vậy!

Một cái PC khác cũng đang cài Win2000 nhưng có thêm virus phần mềm bị lỗi===>mình cài đè lên Win XP chạy work well ko bạn?

Kết luân rằng: thằng Steven Jobs và thằng Bill Gate theo ý bạn là 2 thằng đại ngu, thằng thì làm Windows có 2 cách cài 1 là cài upgrade 2 là cài mới hoàn toàn, thằng Steven Jobs cũng vậy ngu chưa từng thấy làm 2 cái nút:"Nói chung là thằng Steve Jobs làm thừa ra để nhìn cho nó có giao diện pro thêm 1 tí thôi". Hết biết! =D>=D>=D> Hai thằng này ngu ko tả nổi!

Chỉnh sửa cuối:

tthanh12

mình là lính mới, nhờ thằng em mua cho 1 "quả táo" đã có sẵn FW 2.1 (5F136) nhưng mình k0 thấy Cydia, Install ở đâu cả, như vậy giờ muốn thêm các app mà các anh em có thì mình phải là từ : "
Bước 5: Chạy QuickPwn, chọn và chỉ đến Firmware 2.1 vừa Download ở trên.

Bước 6: Chọn Cydia và Installer (Và cả Replace boot logos nếu bạn thích).

... để có Cydia... đúng k0 vậy các bạn ?

AnhTu

Super V.I.P
mình là lính mới, nhờ thằng em mua cho 1 "quả táo" đã có sẵn FW 2.1 (5F136) nhưng mình k0 thấy Cydia, Install ở đâu cả, như vậy giờ muốn thêm các app mà các anh em có thì mình phải là từ : "
Bước 5: Chạy QuickPwn, chọn và chỉ đến Firmware 2.1 vừa Download ở trên.

Bước 6: Chọn Cydia và Installer (Và cả Replace boot logos nếu bạn thích).

... để có Cydia... đúng k0 vậy các bạn ?
Rất đúng, bạn hãy làm theo các bước trên là được.

sonny

cho mình hỏi tý,
lần trứoc dính táo , lần này thì dính màn hình trắng xoá, khong tài nào tắt hay khởi động lại đc ,

các bác co biết cách khởi động lại máy từ WInSCo hay tunnel không???
Con này đang dùng FW 2.1,
tháo đc pin bây giờ mới biết đôi lúc cũng dễ chịu
may mà không có ốc ở đít chứ nếu không em đã tháo nó ra rồi

Chỉnh sửa cuối:

dungtrinh81

Bạn nói vậy thì mình hết thuốc chữa!
Ex: máy mình (đang nói cái PC nhé) đang cài Win 2000 ko bị lỗi ko bị virus gì hết, mình bỏ đĩa Xp rồi cài đè lên===> Win chạy bình thường => work well luôn===> đúng, sau đó bỏ đĩa Vista cài đè lên==> work well luôn===> tới đây vẫn đúng phải ko? Chắc là vậy rồi, trường hợp này giống như cái IP của bạn lên 2.1 chạy work well vậy!

Một cái PC khác cũng đang cài Win2000 nhưng có thêm virus phần mềm bị lỗi===>mình cài đè lên Win XP chạy work well ko bạn?

Kết luân rằng: thằng Steven Jobs và thằng Bill Gate theo ý bạn là 2 thằng đại ngu, thằng thì làm Windows có 2 cách cài 1 là cài upgrade 2 là cài mới hoàn toàn, thằng Steven Jobs cũng vậy ngu chưa từng thấy làm 2 cái nút:"Nói chung là thằng Steve Jobs làm thừa ra để nhìn cho nó có giao diện pro thêm 1 tí thôi". Hết biết! =D>=D>=D> Hai thằng này ngu ko tả nổi!

hôm nay mới hết việc, lên forum 1 tí.
Ha ha ha :D, mình chỉ đùa 1 tí cho vui thôi, làm gì mà POISEDON đả kích ghê vậy.
Thật ra mình thấy có quá nhiều những phần mềm được viết ra có nhiều tính năng thừa hoặc thật sự không cần dùng đến, cho nên mới nói vậy thôi, pro có công nhận thế không ;;) ?

poseidon0380

:D cũng không hẳn! VD: phần mềm MS Word người dùng bình thường thì ko bao giờ xài hết tính năng của nó và cũng phải trả một cái giá là khá mắc (ý ở đây là nói mua bản quyền _ ko phải đĩa 8K). Nhưng phần mềm một cty làm ra là cho đa số người dùng, có thể đối với người này thì ko cần, but người khác lại cần! Vì vậy theo mình ko có gì thừa cả, chỉ có thiếu thôi. :D :D :D. Thừa chả qua là mình ko cần dùng đến hoặc ko biết mà dùng nên thấy thừa! VD: config IP nhận mail qua Exchange server, cái chức năng này FW 1.x chưa hỗ trợ qua 2.x thì đã có, một chức năng thực sự là cần thiết, vì trước đó chỉ có Windows Mobile or Sym là có thể kết nối với MS Exchange server (hỗ trợ ActiveSync)! Có thể nếu chỉ dùng bình thường thì có vẻ setup rất là dễ! Nhưng nếu muốn bảo mật thông qua certificate (dùng SSL, môi trường doanh nghiệp lớn) thì phải config khá phức tạp!

Chỉnh sửa cuối: