• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách Downgrade từ FW 2.2.1 xuống 2.2

• Thread starter evnd1
  • Ngày gửi

panrai

Super V.I.P
phân biêt rõ nha,ip 3g world thì free sim,sim nào cüng ok,còn locked thì xsim thôi,máy ban 2.30 rùi,chua unlock bàng soft dc!
Posted via Mobile Device

mới biết đó bạn ơi,rồi làm sao mình unlock bàng sof đây,hay là mình sài sim ghép gì đó:D,xin bạn giúp mình

Germaniteen

cái baseband của bạn là 2.30 thì chỉ có cách là đi mua cái xsim về xài đỡ thôi! Vì cái soft unlock được cái bb 2.28 thui ah! Thân!

bluelife

Nếu máy bạn là 02.30 giống mình mà bị lock luôn rồi thì có 3 cách:
1. Unlock bằng phần cứng như dzậy thì máy bạn sẽ bị mất zin ^^
2. Là ghép xsim để xài
3. Là mua thêm một cái đt cùi bắp xài tạm trong thời gian chờ đợi
Cái Xsim khoảng 200-250k nên mình quyết định mua cái đt Nokia cùi bắp 300K ra đường hem sợ bị giựt nữa ^^....
Chờ và đợi............ Chờ và đợi......... Lúc trước ước mơ có thêm cái ipod touch.... Bây giờ đã thành sự thật ...... ^^

panrai

Super V.I.P
mình muốn fix lỗi cho nó nhưng ko đc,vì ko có cydia,nên muốn cài games và Pm cho nó ko đc,từ lúc đem về tới giờ chỉ để nghe nhạc chụp hình ko à muốn cài games va themes vào thì ko đc xin các bạn chỉ giúp mình:((

bluelife

mình muốn fix lỗi cho nó nhưng ko đc,vì ko có cydia,nên muốn cài games và Pm cho nó ko đc,từ lúc đem về tới giờ chỉ để nghe nhạc chụp hình ko à muốn cài games va themes vào thì ko đc xin các bạn chỉ giúp mình:((

Bác đã unlock bằng Quickpwn chưa. Dùng QuickPWN add thêm Cydia vào rồi cài path fix lỗi rồi cài mồi free app thử xem.... Máy em bị lock nhưng vẫn cài thuốc bình thường mà. Thân

hacdienthusinh

máy mình IP 3g World, khi downgrade xuống 2.2 thì báo lỗi 1013, xử lý thế nào đây các bác. em muốn down cái firmware gốc 2.2.1 về mà ko thấy trong 4rom :(. bác nào giúp với.

vtp9x

máy mình IP 3g World, khi downgrade xuống 2.2 thì báo lỗi 1013, xử lý thế nào đây các bác. em muốn down cái firmware gốc 2.2.1 về mà ko thấy trong 4rom :(. bác nào giúp với.

Down chi cho mệt vậy bạn chỉ down được VS thôi chứ đâu có down đc BB. Lệch BB xài ổn không ? :-?

quangtan

làm đúng theo cách này rồi vẫn lỗi 1013 bạn ơi.chỉ minh cách khắc phục nhé

phandaihoa

Em đã lở update len 2.2.1 với FW2.30.03 bây giờ em dùng Sim Ghép để sài.Nhưng sài sóng lúc có lúc không,nhưng có hiện tượng lạ thế này ,mình xin các cao thủ chỉ giáo,em sài Iphone 16Ghi-lúc có sóng thì nó hiện lên VN mobile có một dấu tròn nhỏ ngay chổ VN mobile luôn rùi dần dần mất sóng,dấu tròn nhỏ đó nó hiện lên chữ E nhưng sao cái máy 8ghi lúc có sóng thì không có dấu tròn nhỏ đó,một thắc mắc nữa là ví sao lúc có sóng lúc không,lúc không có sóng là màn hình iphone sụp màn hình,khi kéo thanh trượt thì sóng ngủn củ tỏi...Có phải là do Sim hay do máy vậy bà con em đang sài là Htsim,vì trên cái sim đó nó đề là www.htsim.com...Bực bội mấy ngày nay vì không có sóng đúng là FW2.30.03 nó hành giã man.Nếu ai bit cách unlock iphone bằng phần mềm thì chỉ em nha...Cám ơn vô cùng