• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH GIẢI CỨU "cục gạch" HERMES

a3t

của em dùng mtty, " info 2" nó báo SuperCID rồi ạ,up rom bằng thẻ rồi cũng bó tay ạ. Nếu sửa thì hết nhiều tiền không ạ các bác ơi

thanhcong27

của em dùng mtty, " info 2" nó báo SuperCID rồi ạ,up rom bằng thẻ rồi cũng bó tay ạ. Nếu sửa thì hết nhiều tiền không ạ các bác ơi

dung MTTY kiểm tra xem máy flash rom chết o đoạn nào, từ đó tìm ra cách khăc phục. máy vẫn vào được win à, chỉ không co sóng thôi à, bạn thử chạy lại tool unlock V3 sim cid di, rồi hard spl và up lại bản radio xem sao?

a3t

dung MTTY kiểm tra xem máy flash rom chết o đoạn nào, từ đó tìm ra cách khăc phục. máy vẫn vào được win à, chỉ không co sóng thôi à, bạn thử chạy lại tool unlock V3 sim cid di, rồi hard spl và up lại bản radio xem sao?

Bác làm ơn hướng dẫn cách dùng MTYY để "kiểm tra xem máy flash rom chết o đoạn nào" với ạ. Máy em vẫn vào win nghịch ngon lành
Hiện giờ tình trạng là nếu chạy tool unlock V3 sim cid thì cứ 0% là báo lỗi,còn up radio bằng thẻ thì được khoảng 10% là treo cứng. Up ROM gốc bằng thẻ thì cũng đến bước up Radio là đơ ạ. Up Rom chỉ bao gồm Hệ điều hành thì vẫn vào win vô tư
Cảm ơn bác trước

Chỉnh sửa cuối:

thanhcong27

Bác làm ơn hướng dẫn cách dùng MTYY để "kiểm tra xem máy flash rom chết o đoạn nào" với ạ. Máy em vẫn vào win nghịch ngon lành
Hiện giờ tình trạng là nếu chạy tool unlock V3 sim cid thì cứ 0% là báo lỗi,còn up radio bằng thẻ thì được khoảng 10% là treo cứng. Up ROM gốc bằng thẻ thì cũng đến bước up Radio là đơ ạ. Up Rom chỉ bao gồm Hệ điều hành thì vẫn vào win vô tư
Cảm ơn bác trước

SPL là bao nhiêu? nâng SPL lên xem và chạy lại radio xem, nếu không được gửi đi sửa vì có lẽ chết flash:D chúc thành công

a3t

Của em IP 1.01,SPL 1.40.0lipro
Sau khi up Hard-SPL thì giờ nó thành IPL 1.04, SPL 2.10.0lipro rồi, nhưng up radio thì vẫn tèo ở khoảng 10%
Nếu trường hợp sửa thì đắt không bác ơi,ở Hn có chỗ nào uy tín ạ, trừ bọn Nhật Cường nhé
Cảm ơn bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:

thanhcong27

Của em IP 1.01,SPL 1.40.0lipro
Sau khi up Hard-SPL thì giờ nó thành IPL 1.04, SPL 2.10.0lipro rồi, nhưng up radio thì vẫn tèo ở khoảng 10%
Nếu trường hợp sửa thì đắt không bác ơi,ở Hn có chỗ nào uy tín ạ, trừ bọn Nhật Cường nhé
Cảm ơn bác nhiều

có rất nhiều trường hợp khi hard SPL bị lỗi ở đâu đó nên flash os hoặc radio lỗi , nên phải chạy lại SPL là vì vậy, còn bạn vẫn flash os bình thường, chỉ có radio là bị lỗi, một điểm nữa là đã từng chạy lại rom gốc và chết doạn flash radio, chú ý đến doạn này nhé, bản rom gốc có chứa tất cả, os, radio, IPL SPL.. nên có thể spl bị đè thì sao nhỉ, :-?, dù kiểm trta bàng MTTY đã unlock CID, vậy hãy thử dùng tool hard SPL V9 đi, nhưng trước hết đưa SPL về 1.10 đã, thành công SPL sẽ là 2.60 , và up lại radio xem sao? nếu vẫn chết ở 10% thì mang đi sửa vậy, vì có thể chip radio có vấn đề, bạn mang đi sửa ở đâu cũng vậy thôi, miễn là khỏi bệnh là dược, radio nên up bản thấp thôi, chảng hạn 1.07.03.10 thôi, càng cũ càng tốt:D, chúc bạn thành công( mà bạn nên nhớ là nhật cường cũng là cổ đông lớn của PDA việt đấy nhé:D

viny_service

chào các bác
em có khách hang mang đến con herm200 softbank chết ở trang thái bootloader
máy đă unlock cid
spl la 1.40 .olipro
vấn đề sau khi up rom :-?
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=12207
hiện no gsm
mình thử up nhiêu bản radio nhưng không đươc
chạy các rom hay radio khác đều bị lỗi
dòng máy solf bank rất khò chơi
xin các bác chi giup

thanhcong27

chào các bác
em có khách hang mang đến con herm200 softbank chết ở trang thái bootloader
máy đă unlock cid
spl la 1.40 .olipro
vấn đề sau khi up rom :-?
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=12207
hiện no gsm
mình thử up nhiêu bản radio nhưng không đươc
chạy các rom hay radio khác đều bị lỗi
dòng máy solf bank rất khò chơi
xin các bác chi giup

up lại rom gốc xem sao? nếu không up được kiểm tra phần cứng thôi, xem lại flash:D

viny_service

mình tìm được một bản rom gốc chắc la tiêng nhật nhưng đươcl 12% thi bi lỗi
máy nay phần cứng tốt vì trước khi up rom hỏng khách vẫn dùng bình thương

anh em vui lòng share cho em vai link rom gốc của sòtbanh
thank

thanhcong27

mình tìm được một bản rom gốc chắc la tiêng nhật nhưng đươcl 12% thi bi lỗi
máy nay phần cứng tốt vì trước khi up rom hỏng khách vẫn dùng bình thương

anh em vui lòng share cho em vai link rom gốc của sòtbanh
thank

trước đó bạn up rom nào, khi khách đưa

thanhcong27

đây là bản gốc của softbank XO1HT nhé http://rapidshare.com/files/17340626...1.14.00.10.exe, bạn thử xem sao? việc máy sử dụng bình thường nhưng khi up rom chết flash là bình thường,máy XO1HT hơi khó up radio, lần sau nên chọn cách up bằng thẻ nhớ, bạn bây giờ chỉ còn cách up lại rom gốc rồi unlock sim CID rồi trả kại khách là ok :D chúc thành công

viny_service

thanh bac thanhcong27
mong bac upload lai cái rom bản gốc hộ em
vì link die rồi !
mình cũng thử rất nhiều bản radio nhưng không được mình làm vài chục con pda rồi kể cả dòng hd hay là touchpro ...nhưng chứa thấy con nào củ chuối như sản phẩm của dòng sotfbank

thanhcong27

thanh bac thanhcong27
mong bac upload lai cái rom bản gốc hộ em
vì link die rồi !
mình cũng thử rất nhiều bản radio nhưng không được mình làm vài chục con pda rồi kể cả dòng hd hay là touchpro ...nhưng chứa thấy con nào củ chuối như sản phẩm của dòng sotfbank

của bạn đây http://rapidshare.com/files/17340626/RUU_X01HT_1.33.761.4_1.14.00.10.exe, bạn thử bản này xem chúc bạn thành công :D

viny_service

cảm ơn thanhcong27!
mình thử rồi nhưng vẩn báo lỗi no gsm
hum mình không tìm được bản radio nào mà chạy được cả
co gì mong anh em giúp đỡ thêm
thank!

thanhcong27

cảm ơn thanhcong27!
mình thử rồi nhưng vẩn báo lỗi no gsm
hum mình không tìm được bản radio nào mà chạy được cả
co gì mong anh em giúp đỡ thêm
thank!
chạy xong bạn unlock SIm CID chưa, bạn xem trong máy có bản radio chưa, chạy lại rom gốc phải unlock SIM CID, nếu náy báo không có bản radio thì phải kiểm tra phần cứng thôi

haihoaiduc

đã khắc phục đc lỗi NO GSM của o2 trion

nếu bạn up rom sau đó máy bị đứng ở Win và báo no gsm thì thử thực hiện theo phương pháp của mình đó là up riêng bản radio thôi, máy mình cũng bị thế và đã khắc phục đc. lưu ý spl phải là 1.04 oli nhé!=D>

ngocquynh47

Con hermes của em up lên 6.5 bị mất sóng vinaphone trong khi các mạng khác xài bt. Hôm qua em up bản Rom khác thì lại có sóng vina xài bt, chưa kịp mừng thì sang hôm nay lỡ tay up rom tiếp thì lại mất sóng, quay về bản Rom hôm qua thì cũng ko có sóng. em bó tay luôn, các bác xem thế nào thì giúp em với, hay ở HN có chỗ nào sửa thì em mang qua, mệt quá. Thanks các bác

ninjakaka

con HTC của em Tytn đời đầu đo CPU sam sung 400MHz Ram 64MB Flash size128MB
Data buss 32bit em chạy windows mobile5.x rất ổn định rồi úp thử lên 6.1 thì nó bị cà chớn:
+ nếu ko sài ứng dụng hoặc ko cài thêm gì hết thì chạy ổn định.
nhưng nếu sài thêm ưng dụng hoặc cài đặt thì nó chạy chậm và đứng máy.tầm 1ngày la fải hard reset chứ reset thường ko vô lại win.
+1 số phần mềm đc tích hợp lúc bung rom :acb Power, adobe flash lite,calculator,flash light,foxitreader,ftouchFLO,Pimbackup,pcket rả,poket sreen,RC bar, recordermsecure It, Super bright,WM5storage..
+cứ reset thường là 90% là hard reset.
=> ai có phương pháp gì cho em xin ý kiến với ạ. em cũng mới tập sài đc vài tuần nên ko biết cách up rom.

haihoaiduc

theo như mình biết thì bản rom của bạn chắc bị lỗi rồi. muốn up rom bạn vào chủ đề về up rom có trong diễn đàn đó, sẽ đc hứong dẫn tỉ mỉ. nói chung dễ làm và kg bị sai sót gì nghiêm trọng đâu. mình cũng vừa dùng HTC tyn và đã up rom 6.5 chạy ngon lành lắm. chúc thành công!