• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách h@ck phone nhanh cho UIQ 3.x - Tối quan trọng khi dùng UIQ!

Caohieu88

Đã cài thành công INSTALLSERVER ACTIVATOR
Sau đó em đã chỉnh CAPSWITCH sang OFF
Khởi động INSTALLSERVER ACTIVATOR
Sau đó vào ổ C/sys/bin thấy có file installserver.exe ở trong
Tiến hành cài phần mềm IPHONELOCK ( cũng cài thử cả SMARTLIGHT chương trình điều chỉnh đèn )
Máy báo lỗi " A required capability is not signed for "

Em hỏi cũng 1 bác trên diễn đàn thì bác ấy bảo CDA của em chưa phải bản mới. Nên phải upgrade bản mới hơn
CDA của em là 162011/2 R5B02

Bác nào cho em thêm tư vấn với:(

Bản INSTALLSERVER ACTIVATOR tác giả làm cho CDA là R6E28 ( dòng GW ) nên mình nghĩ bạn nên Change CDA rồi Up lại firm để lên bản CDA mới nhất nhé. Chi tiết các bài trong phẩn thảo luận sử dụng!

vietDuck

Oạc có cái dòng đỏ kia rồi mà Vẫn có bạn chưa làm được à Mình sẽ thu xếp thời gian thu thành video hướng dẫn các bạn cụ thể hơn :D Thanks Hiếu đã bổ sung hộ anh

lance

cho mình hỏi ổ C và ổ D ở máy là như nào
C là ổ của máy
D là của thẻ nhớ à ??
mình ko bít mấy bạn chỉ dùm

hana

hi, cả nhà. tớ cũng đang tập tọe hack P1i mà khi cài X-plore nó báo như sau: Security Information: Component failed security check cannot install.
Tớ cài Xplore 1.22. thankss cả nhà

NokuaN70

Well-Known Member
hi, cả nhà. tớ cũng đang tập tọe hack P1i mà khi cài X-plore nó báo như sau: Security Information: Component failed security check cannot install.
Tớ cài Xplore 1.22. thankss cả nhà
bạn vào Install trong Control panel click vào Security bỏ chọn ở dòng Enable revocation check xong tiến hành cài lại xem sao?

hana

bạn vào Install trong Control panel click vào Security bỏ chọn ở dòng Enable revocation check xong tiến hành cài lại xem sao?

thanks, tớ đã làm theo như thế, mà cũng ko cài đc xplore mong cả nhà giúp. hì hì thankss

NokuaN70

Well-Known Member
thanks, tớ đã làm theo như thế, mà cũng ko cài đc xplore mong cả nhà giúp. hì hì thankss

Quên, chỉnh ngày giờ lại trước 31/12/2008 rồi cài thử lần nữa. Cài xong chỉnh lại ngày giờ hiện tại là xong.

Posted via Mobile Device

hana

Quên, chỉnh ngày giờ lại trước 31/12/2008 rồi cài thử lần nữa. Cài xong chỉnh lại ngày giờ hiện tại là xong.

Posted via Mobile Device

hìhi` tớ đã làm được rồi cả install Xplore and hack xong thanks "bạn:p:p:p"

phantrungonline

mình sử dụng x-explorer nhưng không thể chép file vào C:\resourse hoặc c:\sys\bin được.capswiss mình mở lên chỉ hiên lên "continue" rồi thôi à,kô thấy chỗ nào để off hết. các bro giúp mình với

Chỉnh sửa cuối:

phantrungonline

mình mày mò và hack được rồi,thì ra là do mình cài capsswiss lỗi,mình cài cái khac xong rồi.

TY02

Chắc mình tức chết với cái HACK này wa, mình sài P1i mình cài wm 3.0 nhưng kg thể mở lên đc, mình chép ct vào C vào sys toàn dấu hỏi kg thôi, mình hết biết làm sao rồi, mình chép 3 bước đầy đủ, các cao thủ giúp e. THANKS ALOT

NokuaN70

Well-Known Member
Chắc mình tức chết với cái HACK này wa, mình sài P1i mình cài wm 3.0 nhưng kg thể mở lên đc, mình chép ct vào C vào sys toàn dấu hỏi kg thôi, mình hết biết làm sao rồi, mình chép 3 bước đầy đủ, các cao thủ giúp e. THANKS ALOT

Bạn có thể nói rõ ra là chép vào đâu kg dc? Để chép vào sys, private, resource bạn phải để Capswitch OFF thì mới chép vào dc.

Posted via Mobile Device

TY02

mình hack đc rồi thấy đc ổ c của máy rồi nhưng kg biết lỡ tay xóa cái APP trong máy thế là đi toi hết ct, giờ cài swiss lại toàn báo lỗi kg. oải quá các a ơi, lúc hack đc ổ c chép wm3.0 vào nhưng kg biết mở ở đâu luôn, gà quá đi..... CỨU VỚI...

TY02

OH MY GOD... Mình lại làm đc rùi bây chừ chép 4 phần của WM vào 4 phần của máy đúng hôn các a.\

theinnocent

Tớ dùng P990i cài Swissmgrpro nó báo lỗi "A required capability is not signed for" là sao hả các bạn?
Thx!!!

Hic, cài X-plore thì nó báo lỗi "Component falled security check". Bạn nào bít cách sửa chỉ tớ với.

Số CDA của tớ là CDA162007/8 R4A04. Hàng xách tay của Orange.

Chỉnh sửa cuối:

theinnocent

Lần này thì toi hẳn rồi. Kô install được chương trình nào nữa, cũng kô uninstall được luôn. Install thì nó tối màn hình đi 1 chút rồi ... vẫn thế. Uninstall thì nó báo server busy.
Tớ copy cái file instalserver vào c:\sys\bin rồi vẫn kô cài được swissmgrpro nên tớ install nó vào máy luôn, bây giờ tình trạng máy thành ra như thế. Híc, bi giờ biết sửa làm sao?