• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách h@ck phone nhanh cho UIQ 3.x - Tối quan trọng khi dùng UIQ!

Caohieu88

Lần này thì toi hẳn rồi. Kô install được chương trình nào nữa, cũng kô uninstall được luôn. Install thì nó tối màn hình đi 1 chút rồi ... vẫn thế. Uninstall thì nó báo server busy.
Tớ copy cái file instalserver vào c:\sys\bin rồi vẫn kô cài được swissmgrpro nên tớ install nó vào máy luôn, bây giờ tình trạng máy thành ra như thế. Híc, bi giờ biết sửa làm sao?

Mình đã bảo bạn nên chuyển CDA trước khi hack và Mod máy rùi mà :|

theinnocent

Trong máy mình bi giờ có 1 cái chương trình "m Runtime Environment" nào đó mà mình đâu có cài vào??? Nó từ đâu ra vậy??? Mà hàng Orange xách tay từ Pháp mà thấy CDA có vẻ giống bên Sing và trong máy có bộ từ điển Trung-Anh và LunaCalendar. Thế là thế nào???

Caohieu88

Trong máy mình bi giờ có 1 cái chương trình "m Runtime Environment" nào đó mà mình đâu có cài vào??? Nó từ đâu ra vậy??? Mà hàng Orange xách tay từ Pháp mà thấy CDA có vẻ giống bên Sing và trong máy có bộ từ điển Trung-Anh và LunaCalendar. Thế là thế nào???

Các chương trình đó ban đầu có thể do người bán của bạn cài thêm vào. m Runtime Environment cũng khá quan trọng đó bạn ko cần phải bỏ nó đâu, chỉ mất công cài lại vào thôi!

theinnocent

Có vẻ như tớ change CDA và up firmware thành công rôi, làm phát được luôn. Để hack lại xem sao!!!

theinnocent

hack ổ C thì được nhưng kô hack unsign được, tớ làm đúng như các bạn bảo rồi mà sao kô được vậy? Có phải là install file INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0.SYS vào kô, rồi chạy chương trình đó là được chứ gì? Sau đó cài Swissmgrpro vẫn bị báo lỗi.

Caohieu88

hack ổ C thì được nhưng kô hack unsign được, tớ làm đúng như các bạn bảo rồi mà sao kô được vậy? Có phải là install file INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0.SYS vào kô, rồi chạy chương trình đó là được chứ gì? Sau đó cài Swissmgrpro vẫn bị báo lỗi.

Cài xong bạn phải set capsSwitch về Off rồi mới chạy chương trình InstallerServer Activator và ấn Install chờ cho đến khi nó báo thành công! Khi đó mới ko còn lỗi nữa!!!

sonsbv

Mình xin bổ sung thêm, nếu cài bản X-plore 1.22 thì cần phải đổi ngày trên điện thoại về trước 1/1/2009 thì mới cài thành công được.

vuongtrungduong

bạn chép file installserver.exe vào C/shit/bin đi,nhanh hơn mà tiện lợi,sau này chả cần bận tâm nữa.
chúc vui!

theinnocent

Đã chuyển capsSwitch về off, đã lùi ngày lại để chạy X-plore, đã copy file INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS vào C:\sys\bin. Cài Swissmgrpro vẫn báo lỗi "A required capability is not signed for". Tớ có làm thiếu gì kô vậy?

theinnocent

Mới lại change CDA xong tớ thấy khởi động máy có chậm hơn, làm sao để cải thiện tốc độ khởi động máy đây các bro???

sonsbv

Đã chuyển capsSwitch về off, đã lùi ngày lại để chạy X-plore, đã copy file INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS vào C:\sys\bin. Cài Swissmgrpro vẫn báo lỗi "A required capability is not signed for". Tớ có làm thiếu gì kô vậy?

Nếu đã cài được X-plore thì bạn cài Swissmgrpro làm gì nữa, dùng luôn X-plore cũng được mà.

Caohieu88

Quả này may mà ko bị lỗi Restart máy đấy bạn :)), trên hướng dẫn là cài ( chạy chương trình ) INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS chứ ko phải là chép INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS vào C:\sys\bin nên bạn chưa hack unsign thành công là đúng rùi :(

Mới lại change CDA xong tớ thấy khởi động máy có chậm hơn, làm sao để cải thiện tốc độ khởi động máy đây các bro???

Có thể một trong những PM mà bạn cần để cải thiện tốc độ máy: http://pdaviet.net/showthread.php?t=43096 . Bạn thử xem sao nhé!

theinnocent

@caohieu88: Cả cài cả chép đều kô được bro à.
@Sonsbv: Vấn đề là hack unsign chứ kô phải à X-plore.

Caohieu88

@caohieu88: Cả cài cả chép đều kô được bro à.
@Sonsbv: Vấn đề là hack unsign chứ kô phải à X-plore.

Bạn kiểm tra xem trong C\Sys\bin đã có file InstallerServer.exe chưa, nếu chưa có thì bạn giải nén file đính kèm chép vào C\Sys\bin là được!

theinnocent

Bạn kiểm tra xem trong C\Sys\bin đã có file InstallerServer.exe chưa, nếu chưa có thì bạn giải nén file đính kèm chép vào C\Sys\bin là được!

Tớ cài lúc đầu nó có file "installserver_A000AEC0.exe" rồi caohieu ạ, đó có phải là file mình cần kô? Để tớ copy lại file của bạn xem sao!

theinnocent

Hình như tớ làm được rồi caohieu ơi, thx bạn nhiều. Chắc là do mấy cái file lần trước cài kô đúng, nhưng mà rõ ràng là tớ dow theo đường link của các bạn mà sao lại kô được vây?

joongnam1992

anh việtduck ơi phone chữ của anh đẹp quá anh có thể cho em font chữ đó được không ??? máy em w950i