• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách h@ck phone nhanh cho UIQ 3.x - Tối quan trọng khi dùng UIQ!

lamquangtu

Bác vietduck ơi, cho tớ hỏi tí:
sau khi cài swiss rồi, cài cap rồi, mở được thư mục C:\...\bin rồi nhưng không chép file vào thư mục này được. Bác giúp em: Bác dùng cách nào để chép file vào C:\...\bin? dùng máy tính qua USB hay cut/paste bình thường? Em dùng cut/paste nhưng không được.:(:)(:)((

Bạn "copy" chứ đừng có "cut". Thử lại xem nhé.

vietDuck

Bác vietduck ơi, cho tớ hỏi tí:
sau khi cài swiss rồi, cài cap rồi, mở được thư mục C:\...\bin rồi nhưng không chép file vào thư mục này được. Bác giúp em: Bác dùng cách nào để chép file vào C:\...\bin? dùng máy tính qua USB hay cut/paste bình thường? Em dùng cut/paste nhưng không được.:(:)(:)((

Vào Cap tắt khóa >>> Off thì mới Cut hoặc copy được Chúp may mắn ;)

bad_guy

Mình cài xong Capswitch rồi, nhưng đến khi cài SMPro và X Plore 1.30 thì máy báo là "A required capability is not signed for !"...
Ai biết cách khắc phục giúp tớ ví ... x-x

Son_Do

Well-Known Member
Mình cài xong Capswitch rồi, nhưng đến khi cài SMPro và X Plore 1.30 thì máy báo là "A required capability is not signed for !"...
Ai biết cách khắc phục giúp tớ ví ... x-x

Bạn copy thêm file mình gửi kèm vào C:\Sys\bin là có thể cài phần mềm thoải mái.

bad_guy

Hì hì, vấn đề là mình dùng máy chưa hack, nên chưa có chương trình để show các file và thư mục trong máy...:D, cả 2 chương trình lúc đầu copy về đều Unsign nên chưa cài đc.
Mình đã tìm đc 1 bản SM Pro của CongVoi rồi, đã hack thành công rực rỡ...
Thank cả nhà...xoxoxoxo....

nguyengiahieu

Lâu không thấy diễn đàn có bài nào mang ý nghĩa lớn nào cả Mình ngồi tổng hợp cách hack phone Mong các anh em mới dùng dòng UIQ3 có thể dễ dàng hơn trong vấn đề này Đỡ phải mày mò tìm tòi như mình Mệt chết :D
Bước 1 : Cài CapsSwitch 1.1 27 ( anh em down về giải nén rồi cài vào thẳng máy C hay D thì tùy )
http://www.mediafire.com/download.php?dzeag11ncqt
Bước 2 : Mình gửi anh em 2 phần mềm quản lý Swiss 1.7 ( Full bởi Gabika có thể xem các file không cần mở CapsSwitch ) + LCG X-plore UIQ3 1.22 ( có key kèm theo chép IMel rồi OK lấy nhé ) Do bản này đã hết hạn Các bạn có thể Up nó lên bản 1.30 hoặc tìm bản này trong diễn đàn dùng tam Chờ các Pro cho ra bản 1.30 Full Còn 1 vấn đề nữa mình cài swiss của Gabika thì phần mềm này bắt sign Các bạn cài bản X-plore 1.22 Full chuyển ngày về 30/12/2008 thì nó sẽ không báo quá hạn hay Update nữa sign xong thì cài Swiss Và chuyển lại ngày h Và lần sau muốn vào X-plore thì lại đổi ngày h như thế nhé :(
X-plore :http://www.mediafire.com/download.php?vl9xgkzlozd
Swiss :http://www.mediafire.com/download.php?zmwnymxaqux
Bước 3 : cho ai muốn sign Anh em chép file này theo đường dẫn Thế là từ bây h chả phải sing gì hết ( chép vào ổ C\sys\bin nhé )
http://www.mediafire.com/download.php?6bg3jr95spi
Hướng dẫn anh em thêm 1 chút Cài CapsSwitch xong anh em khởi động chương trình này Tắt cái khóa đi >> OFF Rồi mới mở ứng dụng quản lý phần mềm
Nếu dùng X-plore thì thôi không phải mở CapsSwitch Vào thẳng >Tool > Configuration > đánh dấu vào 3 cái ô đầu ( nhưng mình vẫn khoái dùng Swiss hơn vì giao diện đẹp dễ nhìn thêm cái quét RAM cũng hay )
Chúp anh em thành công b-)b-)b-)

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Hi Bác VietDuc, cám ơn bác đã post bài này em là dân mới, đang làm theo hướng dẫn của bác cài LCG X-plore UIQ3 1.22 xong thì nó báo hết hạn, em không cài GPRS, bác cho em bản 1.3 như bác nói được không,
khổ quá em chỉ muốn cài smart movie cho con P990i của em thôi mà mãi không được, nó cứ báo not sign :((, nghe nói phải Hack c mới signed được em hack mãi từ hôm qua vẫn ko xong, trả nhìn nhìn thấy folder trong ổ c như mọi người hướng dẫn gì ráo. Bác giúp em vơi:|

email của em: ng.hieu@vecomtech.com
imei: 3595 9300-281540-6

Cám ơn bác nhiều :)

vietDuck

Hi Bác VietDuc, cám ơn bác đã post bài này em là dân mới, đang làm theo hướng dẫn của bác cài LCG X-plore UIQ3 1.22 xong thì nó báo hết hạn, em không cài GPRS, bác cho em bản 1.3 như bác nói được không,
khổ quá em chỉ muốn cài smart movie cho con P990i của em thôi mà mãi không được, nó cứ báo not sign :((, nghe nói phải Hack c mới signed được em hack mãi từ hôm qua vẫn ko xong, trả nhìn nhìn thấy folder trong ổ c như mọi người hướng dẫn gì ráo. Bác giúp em vơi:|

email của em: ng.hieu@vecomtech.com
imei: 3595 9300-281540-6

Cám ơn bác nhiều :)

Không cần cài 1.30 cũng được bạn à Bạn chưa đọc kĩ bài trên của mình à Mình bảo là muốn vẫn sài được thằng X-plore 1.22 Full Thì bạn chuyển ngày tháng năm máy bạn về ngày 30/12/2008 Lúc đấy phần mềm này vẫn chưa hết hạn Bạn vẫn có thể sài được Mà cũg không bắt Update :D

tht1982

mình dùng swiss mrg pro 1.7 để hack ổ C nhưng vẫn không can thiệp vào folder của hệ thống như sys hoặc private

levuphong

bạn chinh capwich sang off chưa.
và vào wisspro->setting->chọn show driver và sysem folders nha

voanhkiet

chi em giup voi

em moi mua p990i. mà em thay may ace tren day co chi ma sao em lam hok dc.xin chi em giup voi. vi em moi xai con p990i lan dau.

thomastn

Mình làm theo cách của bạn, nhưng khi cài swiss thi báo lối not signed. phải làm sao đây? với lại mình cài cái X-plore xong không kiếm nó ở đâu được để chạy. Mình dùng P1i. Xin các cao thủ giúp với. Cảm ơn.

Lâu không thấy diễn đàn có bài nào mang ý nghĩa lớn nào cả Mình ngồi tổng hợp cách hack phone Mong các anh em mới dùng dòng UIQ3 có thể dễ dàng hơn trong vấn đề này Đỡ phải mày mò tìm tòi như mình Mệt chết :D
Bước 1 : Cài CapsSwitch 1.1 27 ( anh em down về giải nén rồi cài vào thẳng máy C hay D thì tùy )
http://www.mediafire.com/download.php?dzeag11ncqt
Bước 2 : Mình gửi anh em 2 phần mềm quản lý Swiss 1.7 ( Full bởi Gabika có thể xem các file không cần mở CapsSwitch ) + LCG X-plore UIQ3 1.22 ( có key kèm theo chép IMel rồi OK lấy nhé ) Do bản này đã hết hạn Các bạn có thể Up nó lên bản 1.30 hoặc tìm bản này trong diễn đàn dùng tam Chờ các Pro cho ra bản 1.30 Full Còn 1 vấn đề nữa mình cài swiss của Gabika thì phần mềm này bắt sign Các bạn cài bản X-plore 1.22 Full chuyển ngày về 30/12/2008 thì nó sẽ không báo quá hạn hay Update nữa sign xong thì cài Swiss Và chuyển lại ngày h Và lần sau muốn vào X-plore thì lại đổi ngày h như thế nhé :(
X-plore :http://www.mediafire.com/download.php?vl9xgkzlozd
Swiss :http://www.mediafire.com/download.php?zmwnymxaqux
Bước 3 : cho ai muốn sign Anh em chép file này theo đường dẫn Thế là từ bây h chả phải sing gì hết ( chép vào ổ C\sys\bin nhé )
http://www.mediafire.com/download.php?6bg3jr95spi
Hướng dẫn anh em thêm 1 chút Cài CapsSwitch xong anh em khởi động chương trình này Tắt cái khóa đi >> OFF Rồi mới mở ứng dụng quản lý phần mềm
Nếu dùng X-plore thì thôi không phải mở CapsSwitch Vào thẳng >Tool > Configuration > đánh dấu vào 3 cái ô đầu ( nhưng mình vẫn khoái dùng Swiss hơn vì giao diện đẹp dễ nhìn thêm cái quét RAM cũng hay )
Chúp anh em thành công b-)b-)b-)

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Son_Nguyen

Mình làm theo cách của bạn, nhưng khi cài swiss thi báo lối not signed. phải làm sao đây? với lại mình cài cái X-plore xong không kiếm nó ở đâu được để chạy. Mình dùng P1i. Xin các cao thủ giúp với. Cảm ơn.

Bạn có thể vào đây để lấy Swiss MP bản 1.7 full nhé, còn X-Plore thì ở đây. Chúc bạn thành công!!

thomastn

mình đã down bản full theo link của bạn. unzip rồi install, sao vẫn báo lổi A Require capability is not signed for. Sao thế nhỉ? Xin cảm ơn.

Assari138

Đã Thanks bác vietDuck, cách của bác nhanh và dễ hiểu quá, nhà em vừa làm được xong!

sonnguyen_uiq3

mình đã down bản full theo link của bạn. unzip rồi install, sao vẫn báo lổi A Require capability is not signed for. Sao thế nhỉ? Xin cảm ơn.

Bác có làm bước thứ 3 chưa.bước này là dùng đễ hack đễ cài những phần mềm cần phải sign đấy.

linh2911

đó là bạn dùng Swiss 1.7 chưa sign, bạn cài CapsSwitch 1.1 27 xong(vào pm rồi chọn off là bạn có thể điều chỉnh đc file hệ thống), rồi bạn dùng X-plorer(bản 1.30 không cần sign nhưng phải chờ 3s đếm ngược) để quản lý dữ liệu của bạn.