• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách h@ck phone nhanh cho UIQ 3.x - Tối quan trọng khi dùng UIQ!

shadow141206

ko làm đc cì cí phone cả , đả thay 3 thẻ nhớ mới :-/, install CapsSwitch 1.1 27 ------> file corrup , ko cài đc bất cừ gì :((

hack theo cách cũ thì ko cài đc TRK :-??

thay thẻ nhớ ra zô lun , master reset gòi lun :)):))

change cda tới lúc update thì nó báo chưa có zữ liệu=))=))

mở XS++ lên chạy lun file M600i _SEUS updated lun -----> giờ cắm cap nó ko nhận nữa =))=))

po chíu =))=))

bi giờ mở XS++ lên bấm nó cũng ko thèm nhận PHone :)):))

-- File corrupt --> file cài bị lỗi. Tải lại đi bạn ;););)

-- Change CDA, bạn nên downgrade firm rồi up lại nhé, sẽ giải quyết đc lỗi ấy đấy. :D:D:D

kamenguyen

Mấy bạn cho mình hỏi nhé:
1. Hôm qua mình có update lại FW! Mình đã hack ổ c thành công! Đến phần hacksign thì ko bik sao làm hoài mà ko được! Chỉ có thể cái được software, nhưng khi run thì nó lại báo là "Get new version". Mà lần trước mình hack theo kiểu cũ thì ko bị tình trạng này!
Mình đã thử 2 cách: Copy file intallservice.exe vào c:/sys/bin. Hoặc cài vào máy software Installservice Activator, để capswith off và install! Cả 2 cách đều vẫn cho kết quả là mình chạy nó đòi update version mới! Mấy bạn chỉ giáo cho mình nhé!
2. Mình update FW bằng PC, khi chạy Updateservice thì nó báo lỗi về Adobe Falsh. Mình đã cài version mới nhất nhưng vẫn ko được! Vẫn bị lỗi về Adobe Flash. Mấy bạn cho mình cách giải quyết trong trường hợp này lun nhé!
Thanks các bạn đã chú ý....hihi
Mong nhận được sự chỉ giáo của các bạn để máy mình hoàn thiện hơn!

lamquangtu

Mấy bạn cho mình hỏi nhé:
1. Hôm qua mình có update lại FW! Mình đã hack ổ c thành công! Đến phần hacksign thì ko bik sao làm hoài mà ko được! Chỉ có thể cái được software, nhưng khi run thì nó lại báo là "Get new version". Mà lần trước mình hack theo kiểu cũ thì ko bị tình trạng này!
Mình đã thử 2 cách: Copy file intallservice.exe vào c:/sys/bin. Hoặc cài vào máy software Installservice Activator, để capswith off và install! Cả 2 cách đều vẫn cho kết quả là mình chạy nó đòi update version mới! Mấy bạn chỉ giáo cho mình nhé!
2. Mình update FW bằng PC, khi chạy Updateservice thì nó báo lỗi về Adobe Falsh. Mình đã cài version mới nhất nhưng vẫn ko được! Vẫn bị lỗi về Adobe Flash. Mấy bạn cho mình cách giải quyết trong trường hợp này lun nhé!
Thanks các bạn đã chú ý....hihi
Mong nhận được sự chỉ giáo của các bạn để máy mình hoàn thiện hơn!

1. Bạn chạy chương trình nào thì nó báo "Get new version"? Nếu đã cài được chương trình chưa sign có nghĩa đã hack sign thành công. Bạn kiểm tra lại ngày tháng năm của điện thoại xem.
2. Thằng Updateservice nó hay bị xung đột với theme của windows nên bạn thử chuyển theme của Windows về classic rồi chạy lại thử xem nhé.

kamenguyen

Thanks bạn nhiều lắm! Nhưng:
1. Lúc trước đó 1 ngày mình dùng được những version quá hạn! Mà sau khi update FW thì ko còn được nữa! Mình cũng ko hiểu vì sao!
2. Mình cũng đã chuyển về classic nhưng cũng pó tay! Vẫn là lỗi về adobe flash!

tommynguyen1961

Do trong máy tính của bạn thiếu chương trình Adobe flash nên ko thể chạy Service update dc. Hãy tìm chương trình đó và cài vào máy là ok thôi.
Nếu muốn tải bản S.U mới nhất thì bạn có thể lên trang sonyericsson mà tải về.
Chúc bạn thành công.

wan_dilemma

sao vài lần woằn wọai zới cái máy ( M600i) mình đã chạy SX++ xong ;;);;)

đã chạy xong 2 lần ( lần 1 file ---> M600i_R9F011_R6A03_R27A03_CDA162011_1(GW1)_R6A13.g dfs

chạy tiếp SX++ lầ 2 file ----> m600i_for_SEUS_update.gdfs

sau đó chạy Sony Ericsson Update Service nó vẫn báo FW mới nhất :)) khùng lun :-??

xenosensi

cho em hỏi 1 câu hơi ngu. hack ổ C và Sign là khác nhau hả bác. hack Sign là sao và hack nó để làm gì. mem mới thông cảm

vietDuck

cho em hỏi 1 câu hơi ngu. hack ổ C và Sign là khác nhau hả bác. hack Sign là sao và hack nó để làm gì. mem mới thông cảm

1. Hack là để thấy được 1 số file ẩn trong máy mà bình thường mình không thấy được Hack là để can thiệp chỉnh xửa được các file này
2. Sign là để có thể cài 1 số ứng dụng Mà nó không cho cài thẳng vào máy Muốn sign được thì phải hack

levuphong

mình nhớ khoảng 5 tháng trước mình cũng có 1 câu hỏi như vậy :)
ah.hack phone hiểu nôm na như là bạn mơ file thay đổi hệ thống ra và có thể thay đổi.chép đè lên hoặc xóa nó các file hệ thống .cái này còn gọi là mod ấy
Còn hack sign có nghĩa là ban với hdh sym thế hệ 3 thì khi cài phần mêm nó bắt mình phải sign(trên symbiansigned.com) để nó kiểm tra coi phần mềm đó có an toàn ko.nói chung phiền phức nên bạn chỉ cần hack sign thì bạn ko cần sign nữa mà vẫn cài phần mềm thoải mái.
mình nói vậy bạn hiểu ko vậy :)

Caohieu88

Hack ổ C là để có thể mở được, copy được, cut được trong các ổ hệ thống như C & Z. Còn sign là việc cài Phần mềm, ngày trước UIQ bắt mình phải sign các PM trước khi cài, phải có file chứng nhận Cer... nhưng bây giờ sau khi đã hack được ổ C, chép được Installerserver.exe vào C\Sys\Bin thì sẽ không phải lo chuyện Sign nữa... các PM unsigned vẫn có thể dùng tốt. 2 việc Hack ổ C và Sign phần mềm tuy ban đầu ko liên quan, nhưng giờ đây lại hỗ trợ nhau và giúp ta sử dụng UIQ tốt hơn!

CongVoi

Super V.I.P

Hack ổ C có thể giúp bạn cài đc PM Unsign dễ dàng mà ko cần Sign. Sign ở đây hiểu theo 1 nghĩa rộng là bạn phải đăng kí lấy bản quyền...
HAck Sign và Hack nó nội dung là như nhau thôi...

Son_Nguyen

Hack ổ C là để có thể mở được, copy được, cut được trong các ổ hệ thống như C & Z. Còn sign là việc cài Phần mềm, ngày trước UIQ bắt mình phải sign các PM trước khi cài, phải có file chứng nhận Cer... nhưng bây giờ sau khi đã hack được ổ C, chép được Installerserver.exe vào C\Sys\Bin thì sẽ không phải lo chuyện Sign nữa... các PM unsigned vẫn có thể dùng tốt. 2 việc Hack ổ C và Sign phần mềm tuy ban đầu ko liên quan, nhưng giờ đây lại hỗ trợ nhau và giúp ta sử dụng UIQ tốt hơn!
Hehe, mod Hiếu có chỗ viết nhầm nhá, ổ Z là ổ ROM nên chỉ copy các file trong đó ra được thôi chứ ko chỉnh sửa hay copy, cut gì vào được đâu nhé..:D.

Caohieu88

Hehe, mod Hiếu có chỗ viết nhầm nhá, ổ Z là ổ ROM nên chỉ copy các file trong đó ra được thôi chứ ko chỉnh sửa hay copy, cut gì vào được đâu nhé..:D.

Thì em viết gộp cả C & Z cho nhanh mà ;;)

xenosensi

tình hình là em đang sài W950i. nhưng khi em gởi tin nhắn xong thì nó lại báo nhạc chuông là em đã gởi hoàn thành. vậy có anh nào biết cách tắt nhạc chuông lúc mình đã gởi xong tin nhắn ko vậy. nếu anh nào biết thì hướng dẫn em với nha. thx pro

NokuaN70

Well-Known Member
tình hình là em đang sài W950i. nhưng khi em gởi tin nhắn xong thì nó lại báo nhạc chuông là em đã gởi hoàn thành. vậy có anh nào biết cách tắt nhạc chuông lúc mình đã gởi xong tin nhắn ko vậy. nếu anh nào biết thì hướng dẫn em với nha. thx pro

Vô Control panel\Messaging\SMS Account bỏ chọn ở dòng Request delivery report. Xong.
Posted via Mobile Device

doananhtai

Dạo này UIQ3.0 hình như bị khai tử sớm hay sao đó mà yên ắng quá...
Chả bù với Windows Mobile đang nổi đình nổi đám với phiên bản hệ điều hành mới nhất chưa công bố mà hacker đã phát tán bản ROM đã hack... và Iphone cũng phát triển ầm ầm với với các games "Interactive" thấy mà thèm nhỏ nước miếng.... Nhìn lại con P990i mới có gần 2 tuổi (chưa kịp vào mẫu giáo) đã xem như về hưu rồi ... buồn ơi là buồn....

Vả lại cũng còn chút an ủi là cũng còn xuất hiện nhiều thành viên mới của UIQ3.0 với những câu hỏi mà gần như ai cũng biết cả. Tất nhiên với các bạn ấy ngay một lúc mà hiểu hiết sign là gì hack là gì cũng không phải là chuyện dễ (nhớ lúc đầu, thấy câu "phải sign trước khi cài đặt" là mình cũng phải mất cả tuần tìm kiếm, mò mẫm mới có thể tự sign được).

Vậy thôi nhân đây, xin được giải thích cho các bạn mới thế nào là khái niệm "sign" và "hack" nhé. Chỉ dành cho các bạn mới thôi, còn các bạn cũ rồi thì xem có gì sai xin được chỉ giáo...

SIGN:

- Theo như các nhà sản xuất điện thoại và nhà cung cấp hệ điều hành, thì để tránh VẤN NẠN đang hoành hoành trên các máy PC là nạn virus, spyware,... nói chung là các phần mềm không mời mà đến quậy phá lung tung nhất là thiết bị điện thoại lại là loại thiết bị đặc biệt cá nhân và chứa rất nhiều thông tin cá nhân cũng như các dịch vụ (thoại, nhắn tin, kết nối mạng,...) tốn khá nhiều tiền nên việc ngăn ngừa này cần phải đặt lên hàng đầu.

Do đó khái niệm "SIGN" ra đời. Tức là khi phát triển một phần mềm thì phần mềm này phải được đăng ký với Symbian, để symbian sẽ kiểm tra độ an toàn của phần mềm của bạn, sau đó mới được phép cho cài vào máy.

Tất nhiên, không phải bất kỳ sản phẩm nào cũng cần phải sign. Symbian sẽ liệt kê một loạt các "capicity"(khả năng) mà phần mềm có thể làm. Có những capacities không can thiệp gì vào hệ thống thì cài thoải mái (chỉ có thông báo là "phần mềm này không tin cậy, bạn có muốn cài không?" mà thôi). Với những capicities có can thiệp vào hệ thống (như thực hiện thao tác có trả phí, hay can thiệp vào bàn phím, truy cập thông tin cá nhân,...) thì mới phải sign (sign cũng có nhiều bật tùy vào capacity cao hay thấp).

Đó là lý thuyết:
Còn áp dụng vào thực tế thì symbian có 2 hình thức sign (chứng thực).

- Nhà phát triển phần mềm, đăng ký với symbian để symbian kiểm tra đây không phải là phần mềm phá hoại và chứng thực để cho phép cài thoải mái trên mọi điện thoại (phí khá cao - chia bớt lợi nhuận mà lị).

- Nhà lập trình nghiệp dư và các bạn thích làm vật thí nghiệm (thì symbian cho phép bạn chứng thực phần mềm không kiểm tra, nhưng chỉ cho phép cài trên duy nhất một máy của bạn - miễm phí. Hoặc vài chục/trăm/ngàn máy - phí tăng chút đỉnh).

Hy vọng là các bạn đã hiểu thế nào là sign.

HACK

Trong điện thoại có thường có 3 ổ đĩa.
1. ổ Z - tức là bộ nhớ chỉ đọc trong máy (ROM). Với loại ổ này bạn chỉ có thể "burn" toàn bộ nội dung vào (giống như burn ổ CD-ROM vậy) và dĩ nhiên là không thể copy vào ra gì được. Trong đó sẽ chứa toàn bộ hệ điều hành và các chương trình có sẵn của nhà sản xuất điện thoại.

2. ỗ C - tức là ổ RAM trong mấy. với loại ổ này bạn có thể copy thoải mái vào ra. Với mục đích hỗ trợ cho bạn việc lưu trữ các thay đổi cài đặt (setup), các dữ liệu tạm, các dữ liệu cá nhân vào ra khác.

3. ổ D - tức là thẻ nhớ và cũng là loại ổ có thể copy thoải mái vào ra, tương tự ổ C, nhưng là ổ rời, với mục đích tăng thêm khả năng lưu trữ cho máy.

Với ổ C, D. Hệ điều hành có cơ chế bảo mật các thư mục nhạy cảm (tức các thư mục chứa các files mà nếu đụng hay thay đổi có thể làm cho tê liệt cả hệ thống) - cơ chế bảo mật này chẳng qua là "set" các thông số bằng phần mềm hệ thống.

Các hacker tài ba biết được các thông số này nằm ở đâu và "set" như thế nào ==> cho ra đời phần mềm nổi tiếng và duy nhất là "capswitch", cho phép tắt hoặc mở cơ chế bảo mật và kể từ khi tắt cơ chế bảo mật ta có thể thoải mái copy vào ra C và D.

Hy vọng các bạn đã hiểu thế nào là hack.

HACK SIGN

- Chẳng qua chỉ là hack ổ C để rồi copy vào C một files hệ thống đặc biệt do hacker viết. File đặc biệt này có nhiệm vụ chặn ngay (và bỏ qua) chức năng kiểm tra phần mềm xem có sign hay không trong quá trình bắt đầu cài đặt. Và thế là sau khi bạn hack ổ C để copy files hệ thống đặc biệt đó vào rồi thì..... khái niệm SIGN chẳng còn xuất hiện trên thế giới hacking này nữa..

:D:D:D:D

theluan

mấy anh cho em hỏi,e sài p990i .e vừa updat fw trên trang sony rui!!nhưng sao em hack ổ C ko được zì hết zạ!e làm theo cách của anh VietDuck đó!e cài CapsSwitch rùi,và X-plore luôn.nhưng khi cài Swiss 1.7 thì nó kêu sign!nên ko cài dc Swiss 1.7!!mấy anh chỉ dùm em với!!cám ơn nhiều lắm!!

vietDuck

Cài Caps >>> Chuyển ngày tháng năm máy bạn về 30/12/2008 >>> Cài Xplore >>>> Làm bước 3 sign >>> Cài Swiss >>> That so :)