• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH HACK HỆ THỐNG CHO UIQ3.O

smuggler

ah mình có tham khảo bài hack của bác smiler ở phần chạy file 1.py trong CMD thì mình làm thử nhưng sao nó báo lỗi...bác biết nguyên nhân sao ko

hieusaco

ah mình có tham khảo bài hack của bác smiler ở phần chạy file 1.py trong CMD thì mình làm thử nhưng sao nó báo lỗi...bác biết nguyên nhân sao ko

Bạn bật atpk chưa? Nếu nó conected rồi mà bị vậy thì bạn kiểm tra lại số cổng com xem có đúng không? Mà bạn chỉ cần kích đúp vào nó để chạy sau khi đã cài python thui còn bạn chạy bằng lệnh CMD thì phải nhập đúng đường dẫn của file cần chạy

smuggler

mình đã kiểm tra cổng COM rồi
"SE P1 Application Port (COM4)
SE PC-connect port (COM5) "
thì mình chinh sữa sao hả bạn,mình thấy nó giống như thằng 1.py
mình làm mãi bước này mà vẫn chưa đc nè....buồn wa'

hieusaco

mình đã kiểm tra cổng COM rồi
"SE P1 Application Port (COM4)
SE PC-connect port (COM5) "
thì mình chinh sữa sao hả bạn,mình thấy nó giống như thằng 1.py
mình làm mãi bước này mà vẫn chưa đc nè....buồn wa'

Bạn phải sửa lại như sau nhé: " ser = ....(3) # I have COM4 vì P1 của bạn ở com4 mà

smuggler

đc rồi bạn ơi...vui quá đi...cảm ơn bạn nhiều nha...hihihihihi...vui quá

smuggler

vậy là mình ok đúng ko bạn...và nếu minh muốn hack vĩnh viễn thì sao bạn...cài thằng cap vô hả bạn

hieusaco

vậy là mình ok đúng ko bạn...và nếu minh muốn hack vĩnh viễn thì sao bạn...cài thằng cap vô hả bạn

Đúng rùi, và mỗi khi muốn chỉnh sửa gì thì để cap ở chế độ off nhé, còn không cần chỉnh sửa gì thì nó ở chế độ on là được

smuggler

bạn ơi,mình tính mod sound nhưng ko biết mod sao cả...bác giup mình đc ko...mình đọc tài liệu mà thấy đề cập đến ổ Z: nhưng mình tìm mãi đâu có thấy đâu

duwenda

bạn ơi,mình tính mod sound nhưng ko biết mod sao cả...bác giup mình đc ko...mình đọc tài liệu mà thấy đề cập đến ổ Z: nhưng mình tìm mãi đâu có thấy đâu
Trả lời kèm theo trích dẫn này
Bạn phải hack hệ thống trước đi nhé

smiler

Well-Known Member

ổ Z:\ là ROM của máy . Bạn phải bật chế độ Show ROM drives ( Trong X-Plore, hoặc Swiss Mgr Pro) mới xem được.
Thân

smuggler

hack hệ thống hả...vậy hack hệ thống làm sao hả bác...mình mới hack đc ổ C: hà còn nữa thì làm sao...help me

hieusaco

mà mình dùng pm nào để thấy đc ổ Z vậy

Bạn vừa hack ổ C chính là hack hệ thống đó. Còn để thấy ổ Z thì bạn dùng swiss hoặc x-plore và làm giống bạn smiler hướng dẫn phía trên ấy. Sau đó làm theo hướng dẫn cách mod sound là được

nguyenvuvu

Bạn Hieusaco vui lòng giúp dùm mình chỗ này: Mình mở cái Ports trong PC ra rồi, thấy có dòng là SE W950i Application Port (COM4) chứ không có thêm dòng "SE PC connect port (COM7)" như bạn Congvoi nói, như vậy mình thiếu mất một "COM" rồi sao? Làm thế nào để đầy đủ như các bạn? Hiện giờ chỉ còn kẹt lại chỗ này thôi.
Sẵn đây xin gửi lời cảm ơn đến bạn Hieusaco, bạn rất nhiệt tình với lính mới. Thân mến.

smuggler

vậy hả nhưng mình xài thằng SMP 1.7 nhưng sao mình ko có thấy ổ Z hay là dùng X-Plorer mới thấy đc ổ Z nhỉ

smuggler

Bạn Hieusaco vui lòng giúp dùm mình chỗ này: Mình mở cái Ports trong PC ra rồi, thấy có dòng là SE W950i Application Port (COM4) chứ không có thêm dòng "SE PC connect port (COM7)" như bạn Congvoi nói, như vậy mình thiếu mất một "COM" rồi sao? Làm thế nào để đầy đủ như các bạn? Hiện giờ chỉ còn kẹt lại chỗ này thôi.
Sẵn đây xin gửi lời cảm ơn đến bạn Hieusaco, bạn rất nhiệt tình với lính mới. Thân mến.
bạn đã cài pc suite sony ericsson chưa?nếu chưa thì bạn cài vào đi...mình nghĩ chắc bạn thiếu bước này đó

nguyenvuvu

Mình cài rồi bạn à. Mở lên rồi nhưng chẳng biết làm gì với nó cả. Cái của mình không phải tên PC suite mà là Disc2Phone, theo mình thấy thì hoàn toàn chỉ để chép nhạc vào máy cho thuận tiện. Bạn có file SE PC Suite không?

smuggler

mình có chứ nhưng dung lượng lớn lắm tới 67mb lận...bạn vào forum mà down về...

nguyenvuvu

Ặc! Vui lòng cho mình cái link đi (xin lỗi vì mình mới tham gia diễn đàn, không rành forum ở đâu) :(