• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH HACK HỆ THỐNG CHO UIQ3.O

nguyenvuvu

Cảm ơn Smuggler. Sẵn tiện, mấy nay được coi hoa hậu thích nhé. Mình cũng là dân NT, hiện đang sống ở SG. Hồi đó nhà ở đường Hàn Thuyên, gần trường Nguyễn Văn Trỗi đó bạn. :)

smuggler

vậy ah,chài ham ji` mấy con nhỏ đó,mấy bữa nay mình có xem bữa nào đâu...hẽm có thời gian...mình ở đường Hồng Bàng...thế bạn học hay là đang đi làm ở SG...mình tên Trung hân hạnh đc biết bạn

nguyenvuvu

mình tên Vũ, đang học đại học Hồng Bàng trong này.
12 Hàn Thuyên, nhà mình đó.
Rất vui được làm quen.

smuggler

ồ...thế bạn học sắp ra trường chưa nhĩ...mình thì ko có đi học đang đi làm...cũng muốn học lắm nhưng chất xám nghèo nàn quá nên thôi đi làm sớm...thế nãy giờ bạn down về xong chưa

nguyenvuvu

Mình down xong rồi, nhưng điện thoại vọc cả ngày hôm nay hết pin, mà muốn chạy PC Suit phải cắm điện thoại vào cáp nên đành chờ. Mình học mỹ thuật công nghiệp năm cuối rồi.
Tết mình thường về quê chơi, hẹn gặp bạn ở NT nhé.
Một lần nữa cảm ơn bạn. Mình sẽ ráng mò cho ra. Đến đây mà làm không được nữa thì tức lắm! :)

nguyenvuvu

Vui lòng cho hỏi: ở đầu trang khi bày thao tác hack hệ thống, tác giả ghi như vầy: Tìm dòng: " ser = ....(4) # I have COM5"

Nếu bạn nhìn thấy: SE P990 application port (com6), SE PC connect port (com7), thì lúc ấy bạn sẽ sửa file 1.py là

cer = ******.******("5"). I have COM"6"

Nếu bạn nhìn thấy: SE P990 application port (com5), SE PC connect port (com6), thì lúc ấy bạn file 1.py cứ để nguyên là

cer = ******.******("4"). I have COM"5"
Vậy cho hỏi chữ "ser" ở trên phải đổi thành "cer" ở dưới hay đơn giản do viết sai chính tả, và các ký tự sau đó đổi thành dấu * hay giữ nguyên như trong file 1.py?

nguyenvuvu

Nguyên văn của mình là: "SE w950i application port (COM 4), SE PC connect port (COM 5) thì phải sửa 1.py như thế nào hả các bạn?

nguyenvuvu

Mình sửa như thế này có đúng không nhỉ: "ser = serial.Serial(3) # I have COM4". Tuy nhiên khi bấm lệnh save thì máy báo là "Cannot create the C:\1.py file - Make sure that the path and file name are correct" và không cho save đè lên. Phải làm như thế nào hả bạn?

smuggler

Vui lòng cho hỏi: ở đầu trang khi bày thao tác hack hệ thống, tác giả ghi như vầy: Tìm dòng: " ser = ....(4) # I have COM5"

Nếu bạn nhìn thấy: SE P990 application port (com6), SE PC connect port (com7), thì lúc ấy bạn sẽ sửa file 1.py là

cer = ******.******("5"). I have COM"6"

Nếu bạn nhìn thấy: SE P990 application port (com5), SE PC connect port (com6), thì lúc ấy bạn file 1.py cứ để nguyên là

cer = ******.******("4"). I have COM"5"
Vậy cho hỏi chữ "ser" ở trên phải đổi thành "cer" ở dưới hay đơn giản do viết sai chính tả, và các ký tự sau đó đổi thành dấu * hay giữ nguyên như trong file 1.py?

bạn sữa vậy là đúng rồi...đừng có sữa chữ "s" thành chữ "c" đó nha...chắc tác giả ghi lộn đó...chúc bạn thành công

smuggler

Vũ mình mới mod âm thanh xong nè chà nghe phone banh nóc luôn,to kinh khủng...hehehe...

nguyenvuvu

Híc! Nghe thèm quá! Mình vẫn loay hoay với cái file 1.py. Sửa rồi mà nó không cho save mới ác chứ? Bày mình với?

nguyenvuvu

Sẵn tiện, đt mình là 0903 771 894, bạn lưu lại có gì mình cùng chia sẻ cho nhanh nhé.

hieusaco

Híc! Nghe thèm quá! Mình vẫn loay hoay với cái file 1.py. Sửa rồi mà nó không cho save mới ác chứ? Bày mình với?

Bạn mở bằng gì vậy? có phải bằng notepad không mà không save được? Nếu vẫn không save được thì bạn cho thông số cổng com của bạn để mình sửa rồi up lên cho bạn vậy

nguyenvuvu

mình mở bằng notepad mà, không biết có phải dùng Win Vista nên nó khó không? Thông số của mình đây SE w950 Application Port (COM4). SE PC Connect Port (CỌM).

hieusaco

mình mở bằng notepad mà, không biết có phải dùng Win Vista nên nó khó không? Thông số của mình đây SE w950 Application Port (COM4). SE PC Connect Port (CỌM).

Nếu vista thì mình không rõ lắm vì mình dùng XP3, file của bạn đây, bạn copy vào C: nhé

nguyenvuvu

Cảm ơn bạn. Mình chép vào C rồi cho nó chạy khoảng vài giây, sau đó tự đóng lại. Như vậy có lẽ thành công rồi phải không vì mình vô SManager kiểm tra cũng chẳng biết khác nhau cái gì, hihi
Chân thành cảm ơn lần nữa. Giờ làm tiếp bước 2 đây :)

hieusaco

Uh, bạn kiểm tra xem nó có cho xem các file ẩn không là biết có thành công không? chẳng hạn như bạn vào c/sys xem có xem các file bên trong không. Mà nhớ bật chế độ xem file ẩn và system của Swiss nhé

nguyenvuvu

Mình giải nén Capswitch.zip rồi chép 2 tập tin vào ổ D. Làm như chỉ dẫn là install file sis và chép đè lên C/sys/bin, nhưng sau đó vô capsswitch thì lại báo "please copy the patched trkdriver.ldd!", mình đã thử chép đè lại vài lần rồi nhưng vẫn không vô được Capsswitch. Vậy là sao hở bạn?

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvuvu

Tối qua tức quá tự mày mò cũng được rồi. Vậy là xong phần hack. Chân thành cảm ơn các huynh đệ đã nhiệt tình giúp đỡ nhé. :)