• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH KHẮC PHỤC "Brick SDCARD" VÀ "Brick USB" CHO HTC DESIRE

brucelee_2605

froyo 2.2 bị brick USB và brick SDCard. Help me!

báo cáo các bác, tình hình là em up con desire lên fw 2.2 Hboot 0.93 nay nó bị brick USB và brick sdCard.:(:)(( mong các bác giúp đỡ.
em đã tham khảo nhiều bài viết trên diễn đàn và được biết (không biết em nói có đúng không, các bác đừng cười em nhé):
-muốn khắc phục lỗi brick USB và sdCard thì phải cài được file update.zip?
-để cài được file update.zip thì máy phải được hackroot?
-để hackroot được thì em phải hạ Hboot con desire của em xuống 0.8?
-để hạ Hboot thì cần có goldcard?
-bây giờ con desire của em đang bị brick USB và sdCard không biết tạo goldcard bằng cách nào?
có phải muốn dùng goldcard cho máy nào thì phải tạo goldcard ngay trên máy đó không? có thể tạo goldcard trên đầu đọc thẻ nhớ mà dùng cho con desire của em được không?
em mới dùng android, hỏi hơi nhiều mong các bác thông cảm và giúp đỡ em với. Thanks các bác nhiều!

ducthang

Bạn phải tạo gold card từ lúc đầu để có vấn đề j còn cứu máy có thể mượn thẻ gold của máy khác không nhất thiêt phải máy nào dung cho máy đó.

Kokichi1989

em đã update driver rồi mà vẫn không được. con htc của em fw 2.2 và pc thì sài win vista, không biết tại sao nữa. :((

thỉnh thoảng driver bị lỗi hoặc ko ổn định
bạn có thể cài lại win hoặc ghost lại máy rồi cài lại driver là ok
thường thì m ghost lại 1 phát là ăn ngay.
dùng 1 thời gian máy ko nhận driver nữa
chẳng hiểu tại sao.chắc là do máy lởm quá :))

brucelee_2605

bác xem cho em lỗi này với
brick Sdcard

The System cannot find the path specified

mà em làm theo cả 2 cách thì cả 2 đầu ko nhận tools :((

bác kokichi làm ơn chỉ cho em cách khắc phục lỗi trên với. em làm đi làm lại mà nó cứ báo lỗi như vậy, không biết lý do gì để khắc phục, đã cài driver và htc sync đầy đủ mà vẫn không ăn thua, nản quá. máy em trót up lên froyo 2.2 qua OTA bây giờ không chữa được lỗi brick sdcard thì không biết làm cách nào để hạ hboot xuống đây. giúp em với các bác ơi huhu.

Chỉnh sửa cuối:

Kokichi1989

bác kokichi làm ơn chỉ cho em cách khắc phục lỗi trên với. em làm đi làm lại mà nó cứ báo lỗi như vậy, không biết lý do gì để khắc phục, đã cài driver và htc sync đầy đủ mà vẫn không ăn thua, nản quá. máy em trót up lên froyo 2.2 qua OTA bây giờ không chữa được lỗi brick sdcard thì không biết làm cách nào để hạ hboot xuống đây. giúp em với các bác ơi huhu.

bạn thử dùng 1 máy win xp cũ rồi ghost lại máy tính đó rồi sync lại xem
mình làm thế và đã đc :|

brucelee_2605

em đã cài lại win cho pc mà vẫn không được. :(( Desire mà không có thẻ nhớ thì làm ăn gì nữa :(( bác nào ở Hà Nội cho em xin địa chỉ và số điện thoại, em mang máy đến mong các bác khắc phục giúp em.

ducthang

của em cắm vào máy tính thì máy nhận máy ko nhận là lỗi sao hử bác :D
Thử cách này nhé off phone tháo memory cho vào đầu đọc thẻ vào My Computer tìm đến ổ của thẻ kích chuột phải chọn properties chọn tools cọn tiếp check now chờ 1 lat xong tháo ra lắp phone on.
Mình toàn làm vậy mỗi khi máy ko nhận thẻ

goldway83

Trường hợp của mình có phải là Brick USB không?

Mình đã up bản NeoPhyte Mod 1.8 Sense Froyo. kết nối usb dạng Disk Drive thì trong windows hiện lên ổ cứng nhưng không hiện dung lượng thẻ nhớ vào không truy cập được vào thẻ nhớ (hình ổ cứng mờ). sau khi tắt điện thoại khởi động lại thì kết nối được. vậy trường hợp của mình là Brick USB hay Brick SDCard? :-/

trungkien245

Mình đã up bản NeoPhyte Mod 1.8 Sense Froyo. kết nối usb dạng Disk Drive thì trong windows hiện lên ổ cứng nhưng không hiện dung lượng thẻ nhớ vào không truy cập được vào thẻ nhớ (hình ổ cứng mờ). sau khi tắt điện thoại khởi động lại thì kết nối được. vậy trường hợp của mình là Brick USB hay Brick SDCard? :-/
trường hợp này của cậu có lẽ lỗi ROM thui

lanh_lung

Máy mình vừa bị Brick USB và brick SDcard, đã làm theo hướng dẫn của bạn trungkien245. Máy có gold card và dow bản room ship về úp, rồi tiến hành Hboot nhưng tới phần chạy step2 thì báo lỗi: "daemon not running. starting it now on port 5037", không thể vào được recovery.
Còn trong phần driver thì báo lỗi: "Qualcomm CDMA Technologies MSM". Mình đã cài lại win và làm thử với 3 máy tính khác nhau nhưng vẫn không được.
Mong anh em giúp mình. thank

lanh_lung

GIúp mình với, máy bây giờ chẳng chọc phá gì được, mà mỗi lần sạc phải vừa cắm cáp rồi khởi động lại máy mới nhận sạc :(