• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH KHẮC PHỤC "Brick SDCARD" VÀ "Brick USB" CHO HTC DESIRE

DUYAT

mình làm theo cachfs này ko được

nếu chỉ bị brick Sdcard thì các bác làm theo cách sau đơn giản hơn
Đưa điện thoại về chế độ fastboot mode. kết nối với máy tính. Dĩ nhiên trước đó phải setup drvier nhé, không thì không làm được đâu.
nếu chưa có driver thì down ở đây http://www.mediafire.com/?el6u7f61cdwapr3

bác tải Tool này về http://www.mediafire.com/?gg2cg28m1mgr9mc
Sau đó giải nén Tools rồi cho vào ổ C hoặc ổ nào đó
Vi dụ em để ổ C:
Bác vào Run: đánh cmd
Từ dấu nhắc: đánh lệnh cd\
C:/>cd Tools/fastboot oem enableqxdm 0

Sau đó trên máy tính sẽ báo là OK, như vậy là thành công rồi

Cách này chỉ khắc phục được tình trạng brick sdcard thôi nhé. Không khắc phục được Brick USB
Cách trên thì khắc phục được cả Brick USB và Brick SDcard

còn cách nào khác ko? máy vào recovery bình thuong nhưng ko nhận thẻ, thank

ducthang

........Cách này chỉ khắc phục được tình trạng brick sdcard thôi nhé. Không khắc phục được Brick USB
Cách trên thì khắc phục được cả Brick USB và Brick SDcard

còn cách nào khác ko? máy vào recovery bình thuong nhưng ko nhận thẻ, thank
Trương hợp này là lỗi thẻ nhớ nhiêù hơn thử dùng thẻ khác xem thế nào hoặc CHECK NOW lại thẻ xem nhé

DUYAT

mình dùng mấy thẻ rồi vẫn ko dược, có cách khác ko bồ giúp với thank

trungkien245

mình đã khắc phục cho nhiều bác bị tình trạng này rồi. Đều thành công 100%.
Bạn xem lại máy tính, mình dùng win XP. Còn 1 điều này nữa, mình đã gặp 1 lần khi không làm thành công đó là máy tính bị vi rút nhé

DUYAT

chỉ cần cho bản goldcard cũ lên thẻ hay phải tạo mới, và tạo bằng cách nào khi máy ko vào được bên trong? sẵn đây cho mình hỏi làm thế nào để biết bản rom ship nào phù hợp với máy mình, hàng FPT, mong mọi người giúp đỡ, thank

Langdang02

Để kiểm tra xem máy mình phân phối ở đâu, các bác làm như sau
Đưa điện thoại về chế độ fastboot mode
bác tải Tool này về http://www.mediafire.com/?gg2cg28m1mgr9mc
Sau đó giải nén Tools rồi cho vào ổ C hoặc ổ nào đó
Vi dụ em để ổ C:
Bác vào Run: đánh cmd
Từ dấu nhắc: đánh lệnh cd\
C:/>cd Tools/fastboot oem boot

Mình gõ các câu lẹnh máy đều báo "The system cannot file the path specified". Dù đã cài lại windows xp, cài driver đầy đủ vẫn không được?

Langdang02

Đã khắc phục được các lỗi như hướng dẫn. Mình xài gói AndroidSDK mới chạy lệnh fastboot được. Khuyến cáo xài win xp, mình chạy trên win 7 ko thành công. Sau 2 ngày thức trắng đêm mới cứu được con desire, chân thành cảm ơn anh em đã có bài hướng dẫn :X

DUYAT

Đã khắc phục được các lỗi như hướng dẫn. Mình xài gói AndroidSDK mới chạy lệnh fastboot được. Khuyến cáo xài win xp, mình chạy trên win 7 ko thành công. Sau 2 ngày thức trắng đêm mới cứu được con desire, chân thành cảm ơn anh em đã có bài hướng dẫn :X

bạn chạy như thế nào vậy, có thể nói rõ từng bước một được ko bạn, mình đã làm 4 ngày rồi mà vẫn ko thành công,mình đang rất lo nhưng chưa muốn gởi đi bảo hành, vì mình nghĩ tự mình có thể cứu được, mong được sự giúp đỡ của bạn, thank, sẵn đây cho mình xin gói AndroidSDK mới đi bạn

Langdang02

bạn chạy như thế nào vậy, có thể nói rõ từng bước một được ko bạn, mình đã làm 4 ngày rồi mà vẫn ko thành công,mình đang rất lo nhưng chưa muốn gởi đi bảo hành, vì mình nghĩ tự mình có thể cứu được, mong được sự giúp đỡ của bạn, thank, sẵn đây cho mình xin gói AndroidSDK mới đi bạn

Trước hết máy của bạn đang ở hboot mấy vậy? và có goldcard chưa? Mình nghĩ máy fải ở hboot 0.80 mới có thể root được bằng cách của bác PhamQuang rồi mới chạy file update.zip được. Bạn add yahoo mình đi có gì trao đổi thêm (yahoo là nick của mình luôn)

DUYAT

máy đang ở hboot 0.93 thử hạ hboot xuống 0.80 bằng gói PB99IMG.zip nhưng chạy xong liền báo lỗi updates nên ko hạ được, còn cách 2 thì chắc là ko dược vì đang bị brick card và usb mà, ko biết cái gold card mình làm có đúng ko mà dùng thẻ khác thì ko thể vào được file PB99IMG và úp rom ship được, nhưng dùng thẻ tạo gord card của mình thì được, theo bạn nghĩ có phải do gord card ko

Langdang02

Bạn thử tải bộ Android SDK này, sau đó giải nén ra 1 thư mục tại ổ C nhé (nên rename thành sdk cho gọn)

Trên Win XP bạn mở run, chạy cmd vào dẫn vào folder tools như sau:
- gõ cd\ (đưa về ổ C)
- gõ cd sdk\tools để đưa vào trong folder tools luôn
- Đưa điện thoại vào chế độ fastboot (giữ volume down và bấm nút nguồn cho hiện ra hboot, rồi sau đó bấm nguồn 1 lần nữa để vào fastboot), cắm usb vào máy tính.
- Trên cmd gõ lệnh fastboot oem enable qxdm 0

Hy vọng máy ban sẽ chạy và nhận ra thẻ sdcard

DUYAT

Bạn thử tải bộ Android SDK này, sau đó giải nén ra 1 thư mục tại ổ C nhé (nên rename thành sdk cho gọn)

Trên Win XP bạn mở run, chạy cmd vào dẫn vào folder tools như sau:
- gõ cd\ (đưa về ổ C)
- gõ cd sdk\tools để đưa vào trong folder tools luôn
- Đưa điện thoại vào chế độ fastboot (giữ volume down và bấm nút nguồn cho hiện ra hboot, rồi sau đó bấm nguồn 1 lần nữa để vào fastboot), cắm usb vào máy tính.
- Trên cmd gõ lệnh fastboot oem enable qxdm 0

Hy vọng máy ban sẽ chạy và nhận ra thẻ sdcard

mình thử hết rồi bạn à nhưng vẫn ko dược

Langdang02

Theo mình đọc thì chạy các lệnh command trong fastboot mode thì ko cần fải hack root rồi nhưng cần có thẻ goldcard, có lẽ vấn đề nằm ở chỗ thẻ goldcard của bạn chăng?

DUYAT

mình cũng ko biết nữa, bạn cho mình hỏi muốn chạy được rom ship thì có cần gold card ko ?

Langdang02

Đúng rồi bạn, cần có goldcard để bảo đảm mọi thứ chạy ko bị lỗi. Bạn xem thử có ai có thẻ goldcard hoặc ai xài dt android mượn thử xem

DUYAT

vậy có nghĩa là cần có gold card mới chạy được rom ship đúng ko? còn ko có là ko chạy được hay sao bạn