• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH KHẮC PHỤC PIN PPC DIE Ở XX%

Đối với các bạn các phương pháp này trong thực tế có đem lại hiệu quả k???

• Total voters
    115

khoaitayy

Có bác nào biết vấn đề O2 mini S sạc pin không vào không? (pin sang máy khác vẫn ngon) máy em có vấn đề về cáp màn hình, không biết có phải do cáp màn hình mà máy không sạc được không nhỉ? đèn báo đỏ suốt dù cắm tương đối lâu!

poiuy

Có bác nào biết vấn đề O2 mini S sạc pin không vào không? (pin sang máy khác vẫn ngon) máy em có vấn đề về cáp màn hình, không biết có phải do cáp màn hình mà máy không sạc được không nhỉ? đèn báo đỏ suốt dù cắm tương đối lâu!

Bạn kiểm tra xạc chưa, có khi xạc hỏng nên không đủ dòng làm pin không đầy được

o2mobile

Các bác ơi, em cũng dùng một chú mini và bị sập nguồn ở 35%. không biết pin o2 mini xả qua chân nào vậy? bác nào biết cách xả cho chú o2mini bảo em với. thanks

poiuy

Mình đã thực hiện việc xả pin và nạp lại thì kết quả thấy cũng có cải thiện được đôi chút, khi trước thì máy sụp ở khoảng 35-30% pin, không mở sóng được nữa, bật lại máy thì chỉ 30 phút là lại tắt (không phone)
Bây giờ thì có khá hơn, vẫn bị sụp ở 25-30% pin và mất chức năng điện thaọi nhưng máy có thể dùng làm PDA được 1 ngày nữa mới hết pin

hasitinh

wa thật là vấn đề bin wa nan giải cho chung ta vọc máy ,chỉ muốn vọc máy chút xiu nhưng sợ đến tối lại xạc bin o mạng máy đi chơi đc như vật la nạn đó ,e nghĩ cách khắc phục pin của mod hakkinen là một đóng góp to lớn đến cộng đồng pda viêt thanks bac nhiều lắm.e sẻ thử và báo kết wa3cho bac sau..

hungadams

sau khi đã thử cả hai cách tôi có nhận sét là không mấy hiệu quả. ví dụ làm theo cách 1 sau khi làm đến bước 6 pin vẫn còn tới 28% (sau khi đã cắm đèn cho tới khi tắt hẳn),bác nào cao tay có thể cho pin về 0% không xin chỉ giáo

XuanTruong

Super V.I.P
sau khi đã thử cả hai cách tôi có nhận sét là không mấy hiệu quả. ví dụ làm theo cách 1 sau khi làm đến bước 6 pin vẫn còn tới 28% (sau khi đã cắm đèn cho tới khi tắt hẳn),bác nào cao tay có thể cho pin về 0% không xin chỉ giáo

Chẳng có ai làm được vậy đâu Bạn! Chỉ là khắc phục Pin để dùng tạm thời mà thôi!!!:-?

HUEART

e cũng muốn làm theo cách 2 ma các bác giới thiệu ỏ trên nhưng máy của e là con O2II nen e chẳng biết dán băng dính vào chỗ nào cả,có bác nào chỉ cho e biết với không?e gửi kèm cả ảnh của nó ở đây.
em cũng vậy các bác ơi!có bác nào biết dung cách thứ 2 cho pin o2II ko vậy chỉ cho em với!cách 1 thấy phức tạp wa em kô dám làm!dân mới chơi pda mà các bác!bác nào giúp chúng em với nha!

hasitinh

cách 2 thì bạn che thử đi o cái này thì cái kia a.mấy cách khắc phục pin này e cũng nghĩ là rất tối đó chứ hồi trước khi sạc xong thì máy chỉ sài đc gần 1 ngày thôi nhưng khi áp dụng các cách này thì máy e đã sài đc 1 ngày rồi mà vận chưa hết nữa e ngh4 đó là một thành công lớn đó.thanks

eddi

em dùng con o2mini s nhanh het pin quá dùng 1 tí là mất khoảng 20% có cách nào khắt phục ko

XuanTruong

Super V.I.P
em dùng con o2mini s nhanh het pin quá dùng 1 tí là mất khoảng 20% có cách nào khắt phục ko

Mau hết cỡ đó thì nên mua cục pin mới đi là được rồi đấy!!! Khắc phục không mang lại kết quả là bao đâu???;;);;);;)

quanktv

O2 atom life

Mình đang dùng máy O2 atom life, nếu xài phần mềm nghe nhạc Pocketmusic thì khoảng 5h là sắp hết pin, còn nếu để chỉ để nghe, gọi(thỉnh thoảng mới có cuộc đàm thoại) thì khoảng 3 ngày là hết pin. Không biết pin như thế là tốt hay không? Mong các bạn cho mình biết với nhé.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đang dùng máy O2 atom life, nếu xài phần mềm nghe nhạc Pocketmusic thì khoảng 5h là sắp hết pin, còn nếu để chỉ để nghe, gọi(thỉnh thoảng mới có cuộc đàm thoại) thì khoảng 3 ngày là hết pin. Không biết pin như thế là tốt hay không? Mong các bạn cho mình biết với nhé.

Chỉ biết nói với bạn.............Pin của bạn dùng như vậy là quá ổn roài đó =D>=D>=D> :p:p:p

kunkundn

các pác ơi,cho e hỏi pin dự phòng của 02 mini dùng có lâu ko ? có phải khi máy hết pin và tắt nguồn nó sẽ sự dụng pin dự phỏng để lưu dữ liệu ko ? pin e đến khoảng 30 là báo hết rồi,chán quá

quanktv

Các bạn cho mình hỏi là nên tắt điện thoại khi xạc pin hay vẫn để máy và xạc? Với lại mình nghe nói lúc đang xạc pin mà có cuộc gọi đến thì nên rút xạc ra để nghe, nếu không có thể nguy hiểm chết người, không biết có đúng không nữa?

Tuan1412

Các bạn cho mình hỏi là nên tắt điện thoại khi xạc pin hay vẫn để máy và xạc? Với lại mình nghe nói lúc đang xạc pin mà có cuộc gọi đến thì nên rút xạc ra để nghe, nếu không có thể nguy hiểm chết người, không biết có đúng không nữa?

Thì tốt nhất là lúc sạc 0 nên làm gì để ăn nguồn rồi,nhưng có mấy ai để nguyên đc đâu bạn.Mình cũng nghe nói có 1 số người gặp vấn đề khi vừa sạc máy vừa nghe gọi nhưng mà mình nghĩ trường hợp đó cũng hiếm vì khi sản xuất nhà sản xuất phải tính đc hết những vấn dề đó trước khi xuất xưởng.

quanktv

Thì tốt nhất là lúc sạc 0 nên làm gì để ăn nguồn rồi,nhưng có mấy ai để nguyên đc đâu bạn.Mình cũng nghe nói có 1 số người gặp vấn đề khi vừa sạc máy vừa nghe gọi nhưng mà mình nghĩ trường hợp đó cũng hiếm vì khi sản xuất nhà sản xuất phải tính đc hết những vấn dề đó trước khi xuất xưởng.

Cảm ơn bạn, nhưng ý mình muốn hỏi là nếu tắt nguồn rồi xạc thì có tốt cho pin hơn không? hay là vẫn như nhau?

thanchet1987

Hix, chỉ toàn các mod quan tâm đến vấn đề này. Báo cáo với các bác là sau khi thử phương pháp thứ 2, sau 2 lần sạc và thấy k có kết quả gì, ngày hôm qua em đi ngủ sớm, cắm sạc đến tận sáng nay (khoảng 8 tiếng), bây giờ k thể tin vào mắt mình nữa. Trước đây mỗi khi sạc đầy pin, dù là có ngâm pin tương đối lâu (vài tiếng đồng hồ) nhưng pin ở 100% SPB Plus bao giờ cũng chỉ báo là thời gian sử dụng được khoảng hơn 7 tiếng (tức là ở chế độ bật đèn và sử dụng liên tục), bây giờ vẫn là SPB Plus nhưng kết quả là 12 tiếng, và quả thật là dùng mãi chưa thấy giảm xuống 99% (dù em k tắt đèn màn hình), trước kể cả có tắt đèn màn hình cũng chỉ sau 2,3 phút là pin bắt đầu tụt rồi. Bây giờ đang kiểm nghiệm thực tế xem pin dùng thế nào, đến bao nhiêu % thì die nhưng hiện tại thì em để đèn sáng (mức sáng thấp thôi) liên tục sau 10 phút mới thấy pin tụt xuống 99%, vẫn báo là còn sử dụng được 11h52ph nữa. Hiện tại là sau 20ph thì pin còn 97% và báo còn sử dụng được 11h41ph nữa. Phải chăng đây là 1 thành công tuyệt vời??? :D

máy em chỉ lên được 2h59 khi sạc đầy; đúng là 1 con số mơ ước; hic