• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH KHẮC PHỤC PIN PPC DIE Ở XX%

Đối với các bạn các phương pháp này trong thực tế có đem lại hiệu quả k???

• Total voters
    115

ncnhan

Các bác cho tui hỏi thăm: cục pin Flame của tui thì bị mỗi cái tội là khi sạc đến 60% thì nhảy 1 cái đùng lên 100% rồi ngắt, ko thèm sạc nữa. Nhưng khi rút sạc ra, chọt vài cái thì pin báo chỉ có 60%, nếu cắm sạc tiếp thì nó lại nhảy đùng lên 100%, ko cách nào sạc đủ điện. Vậy thì phải làm sao để nó sạc đúng 100% ạ????

NhatToai

Super V.I.P
Các bác cho tui hỏi thăm: cục pin Flame của tui thì bị mỗi cái tội là khi sạc đến 60% thì nhảy 1 cái đùng lên 100% rồi ngắt, ko thèm sạc nữa. Nhưng khi rút sạc ra, chọt vài cái thì pin báo chỉ có 60%, nếu cắm sạc tiếp thì nó lại nhảy đùng lên 100%, ko cách nào sạc đủ điện. Vậy thì phải làm sao để nó sạc đúng 100% ạ????

Chắc là do cục sạc thôi,bạn thử cho nó sạc qua PC xem có đủ 100% không,nếu đúng thì thay cục sạc.

s3solutions

Đem di bảo hành gấp không thì toi cơm hết bạn ơi , sau này sợ nó ko vào điện luôn đấy

chaudk245

Không biết pin dung lượng cao của China có dùng theo cách này được không nhỉ? Mình mua một quả dung lượng cao được hai tháng hét còn nhanh hơn cả pin thường.

alex304

*** Mặc dù đã có topic về pin, nhưng mình thấy đây là 1 kinh nghiệm rất hay và đáng để thử nên lập hẳn 1 topic để thảo luận. Nếu nhiều người thử và đạt kết quả ...Chúc các bạn thành công!!!

hic bác coi lại dùm em em làm y như bác mà pin nó không nhậc lun máy đen thui ak...!

Hoanglong_lc

tình hình là máy em cũng chỉ sạc khoảng 30p là đã thấy máy báo đầy 100% rồi, mà pin báo còn 51% là máy sập luôn.trời ah không biết làm theo cách này có hiệu quả không nữa.

Hoanglong_lc

em thử rồi nhưng đang nhắn tin thì tèo luôn.chính xác thì làm như vậy mấy lần là ok vậy?không thấy có tiến chuyển gì cả

em thử rồi nhưng đang nhắn tin thì tèo luôn.chính xác thì làm như vậy mấy lần là ok vậy?không thấy có tiến chuyển gì cả
Tốt nhất là đừng có nghịch dại... Máy mà "tèo" thì pin dùng mấy tháng mới hết điện đó....=))

bass1611

thấy tốt nhất là mua luôn cục dung lượng cao,xả pin hoài xài dc mấy lần pin mình bị phù luôn rồi

duydong77

Các bạn ơi, cho tôi hỏi một chút. Tôi dung máy O2XDAII mini mà giờ đây pin cảu tôi lúc nào cũng báo 100% cho đến khi tắt máy thì mới biết là hết pin. Vậy là do đâu, mong các bạn chỉ giúp. Chân thành cảm ơn!

Hoanglong_lc

Các bạn ơi, cho tôi hỏi một chút. Tôi dung máy O2XDAII mini mà giờ đây pin cảu tôi lúc nào cũng báo 100% cho đến khi tắt máy thì mới biết là hết pin. Vậy là do đâu, mong các bạn chỉ giúp. Chân thành cảm ơn!
thì đó chủ topic đả nói là do 2 cái chân pin ở giữa đó.chắc do hai cái chân đó nên máy mới báo 100% pin đó.=))=))=))=))=))

yellowriver

Mình dùng Atom Life. Giờ đang bịt cái chân thứ 2 (là chân cạnh chân -). Mở máy chạy bình thường toàn hiện 100% thôi. Còn vô power check thì unknow. Đang test.

Còn cách mod pin thì ngày trước mình dùng HTC P3600. Chỉ cần mở vỏ pin ra, vứt bỏ cái lõi pin cũ (cel), giữ nguyên mạch nguồn của pin htc, sau đó nhét luôn quả BL5C của nokia vô (ko cần bỏ vỏ pin 5c), hàn thẳng dây từ mạch pin HTC vào 2 chân +/- pin 5c. Rùi đóng vỏ nhôm dán băng dính lại. Xài ngon lành 2 ngày. Công nhận bọn HTC chạy pin rất tiết kiệm điện.
Cách này hay là lúc nào chán lại tháo lôi quả 5c ra dùng cho nokia như thường. he he.

kimbeo

Mình dùng Atom Life. Giờ đang bịt cái chân thứ 2 (là chân cạnh chân -). Mở máy chạy bình thường toàn hiện 100% thôi. Còn vô power check thì unknow. Đang test.

Còn cách mod pin thì ngày trước mình dùng HTC P3600. Chỉ cần mở vỏ pin ra, vứt bỏ cái lõi pin cũ (cel), giữ nguyên mạch nguồn của pin htc, sau đó nhét luôn quả BL5C của nokia vô (ko cần bỏ vỏ pin 5c), hàn thẳng dây từ mạch pin HTC vào 2 chân +/- pin 5c. Rùi đóng vỏ nhôm dán băng dính lại. Xài ngon lành 2 ngày. Công nhận bọn HTC chạy pin rất tiết kiệm điện.
Cách này hay là lúc nào chán lại tháo lôi quả 5c ra dùng cho nokia như thường. he he.

Cách này hay à nha coi như giữ được chân nguồn như cũ.

yellowriver

Hum qua sau khi dùng tới hết pin, bật lại ppc chỉ vô được win là tự tắt. Mình cũng không xả tiếp. Tắt máy sạc tới đầy ko báo đèn thì thôi. Bật máy>>tá hỏa vì báo có 8% pin. Quyết định để nguyên cắm sạc vô. cắm chừng độ 15-20p j đó thì báo 99%, ko báo đầy hẳn. Quyết định rút ra xài.

Các bro cho hỏi là với cách 2 như vậy, khi mình che chân và dùng tới hết rồi thì có nhất thiết phải tháo pin ra để xả nốt ko. Pin của mình chạy đựoc tầm 1 ngày là căng rồi, 26% đổ lại là hay tự ngắt.

conkec2006

tình hình là mình làm theo cách 1 cái motor no way có 3 ngày 3 đêm không nghỉ. bỏ cuc pin vào ngăn đá 3 ngày, rả đông 2 ngày gắn vào sac vẩn vậy sài con 51% cái no nhảy về 0% tắt máy luôn. pin o2 axtom có 4 chân chua thử cách 2 mà thấy cách 1 tieu me nó rồi

conkec2006

Có thể Bạn để pin bị cạn kiệt quá rồi, cái này phải kích pin lên rồi sạc lại mới biết pin có còn dùng được hay không? Bạn ra mua cái sạc đa năng có nút chỉnh Vôn ấy về kẹp vào và chỉnh lên khoảng 6-7V, sau đó kẹp vào pin rồi nhả ra ngay (Làm vậy khoảng 3-4 lần). Sau đó cắm sạc Zin vào sạc thử xem sao nhé! Chúc thành công!;;):-?

Tớ thì hay dùng cách sạc nhồi. Sáng ngủ dậy PPC đã được sạc đầy, rút dây sạc ra , để khoảng 1-2 phút. Sau đó cắm dây sạc vào nó sẽ sạc tiếp được khoảng 10 - 15 phút. Khi đầy rồi lại rút ra, cắm vào . Cứ thế 5-6 lần liên tục, cải thiện rất rõ rệt ! Áp dụng trên chú em ATOM lòm còm của mình.

Tất nhiên khi sạc thì nên tắt nguồn và tránh sử dụng là tốt nhất để tránh tình trạng vừa nạp vừa xả, làm giảm tuổi thọ của pin. Đối với các dòng điện thoại thông thường thì khuyến cáo là nên tắt hẳn nguồn đi rồi sạc
cái o2 atom exec thì khỏi tắt chỉ có nước gơ pin ra thì nó mới tắt, moi tool dùng để tắt máy vô hiệu
bạn kiểm tra lai cái chân kế chân - như chu topic nói đó có thể tiếp xúc không tốt
mình đang thử cách này. xả hết pin, bỏ vào tủ ngăn đá 3 ngày, rả đông 2 ngày, lấy miến dán dán chân kế chân - , sạc 8 tiếng > nếu có kết quả tốt mình xẽ pm còn không thì làm cách này
lấy cuc pin bị chai ý. bỏ xot rác mua cục khác:D
mình đã thử cách sạc nhồi đầy rồi rút ra đợi vài phút rồi sac tiếp vẫn vậy thôi
- kick pin sao không lấy cuc pin 9 von chot vào mà mấc công kiếm cái sac có chỉnh vôn rồi chỉnh lên 6-7v chọt vô

sang9x

chao chac a.pin cua e dug dc 1gio lien tuc la het pin nhug e thao simra thi lai dung dc them 2gio nua .may cua e co bi j k hay la tai pin vay? mog hoi am sdt e 0986693171

co a nao pit pm nao hay k vay?may e k hieu sao k doc dc duoi zip,rar. chi doc dc cab thoi jup e voi.

leosanxin

Mình sử dụng HD2, hôm qua mình thử dùng băng keo dán cực giữa của pin. Bây giờ cứ cắm sạc là máy báo pin đầy ngắt không cho sạc nua nhưng thực sự là hết pin, chỉ còn cách là sạc bằng cục sạc rời .ae nào biết cách sửa thì chỉ giúp mình với.

Mình sử dụng HD2, hôm qua mình thử dùng băng keo dán cực giữa của pin. Bây giờ cứ cắm sạc là máy báo pin đầy ngắt không cho sạc nua nhưng thực sự là hết pin, chỉ còn cách là sạc bằng cục sạc rời .ae nào biết cách sửa thì chỉ giúp mình với.
Chả có tính khoa học gì cả...:(