• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH KHẮC PHỤC PIN PPC DIE Ở XX%

Đối với các bạn các phương pháp này trong thực tế có đem lại hiệu quả k???

• Total voters
    115

ahojmimi

Mình có chút vấn đề khi thực hiện theo bài hướng dẫn
Mình đang dùng atom exec, 2 cục pin zin theo máy (2 cục vẫn dùng bt). Mình có xả pin đúng hướng dẫn, hết pin vào bootloader để chờ từ sáng đến trưa mới hết hẳn (do không có đèn led nên chỉ làm được tới bước này) và xạc lại tới khi đầy (đèn báo xanh), mình làm thế với cả 2 cục. Giờ 1 cục có hiện tượng hay bị restart máy, nghe xong dập máy restart, lấy tay vỗ nhẹ vào hông máy cũng restart, đút vào túi quần restart, nói chung restart liên tục, nhưng cục pin còn lại thì không vấn đề, ai có thể khắc phục giúp mình với
(cả 1 cục đều die ở 1x%, trước đó vẫn xài bt, nếu chỉ nghe gọi thì đc tới 1 ngày rưỡi, vậy mà giờ lại die mất 1 cục :(( )

nếu mình không nhầm thì quả pin bị restart liên tục ấy bị...tèo rồi. nó bị hiện tượng sụt nguồn (vô tội vạ) mà mình đã nói ở trên đó:-?. lần sau đừng xả pin cạn quá nhé. ( bạn thử kiểm tra chân pin xem tiếp xúc có tốt không, nếu sạch sẽ rồi mà vẫn không được thì không còn cách nào cứu nó nữa đâu) :-??

ThaiChienvn

Mình có chút vấn đề khi thực hiện theo bài hướng dẫn
Mình đang dùng atom exec, 2 cục pin zin theo máy (2 cục vẫn dùng bt). Mình có xả pin đúng hướng dẫn, hết pin vào bootloader để chờ từ sáng đến trưa mới hết hẳn (do không có đèn led nên chỉ làm được tới bước này) và xạc lại tới khi đầy (đèn báo xanh), mình làm thế với cả 2 cục. Giờ 1 cục có hiện tượng hay bị restart máy, nghe xong dập máy restart, lấy tay vỗ nhẹ vào hông máy cũng restart, đút vào túi quần restart, nói chung restart liên tục, nhưng cục pin còn lại thì không vấn đề, ai có thể khắc phục giúp mình với
(cả 1 cục đều die ở 1x%, trước đó vẫn xài bt, nếu chỉ nghe gọi thì đc tới 1 ngày rưỡi, vậy mà giờ lại die mất 1 cục :(( )

Bạn chú ý khi sạc hay ko sạc đừng để nhiệt độ và ánh sáng trược tiếp. Thấy pin nóng quá từ từ hãy sạc.
Nếu nghe mà pin chưa hết. Thường thì ở mực 4% trở xuống thì máy vẫn chưa tắt hẳn Nếu nó đòi Turn Off thì đừng Oke. và đi lấy sạc sạc vào nhé..!
Trái pin kia của bạn bị ọp ẹp roài..!:D

kohaku

lần sau đừng xả pin cạn quá nhé.

Nhưng mình làm theo cách của bác V.I.P trên kia mà

Bước 3: Đưa máy về chế độ bootloader và để cho đến khi máy lại tắt

Chả hiểu sao pin của mọi người thì làm thế đỡ được die ở xx% còn của mình thì die luôn cục pin đang bị ở 1x% :-ss

ahojmimi

thực ra vấn đề của bác kohaku và của một số bác khác có thể hiểu như thế này: mỗi hãng điện thoại khác nhau có một công nghệ chế tạo khác nhau, và pin của chúng cũng do các hãng sản xuất khác nhau. công nghệ chế tạo lõi cell cũng không giống nhau. không phải dòng nào cũng có thể áp dụng cách xả cạn pin được, nên việc thành công cũng chi do hên xui thôi. nếu các bác làm theo hướng dẫn thì cũng chuẩn bị một tâm lý là 50-50, nếu thất bại thì cũng là một kinh nghiệm, các bác nên post bài lên và nói rõ đã thành công hoặc đã thất bại ở loại máy nào, loại pin nào để các anh em đi sau rút kinh nghiệm. xét về mặt lý thuyết thì cách xả pin để làm tươi mới quả pin đó hoàn toàn đúng, nhưng đối với những quả pin đã quá cũ thì thường dãn đến hiện tượng tụt áp. tuổi thọ của một quả pin phụ thuộc vào nhiều yếu tố, đặc biệt là từ khi dùng lần đầu và trong suốt quá trình sử dụng, không nên sạc vô tội vạ( dùng hết hãy sạc), không nên vừa dùng vừa sạc. việc xả pin các bạn có thể áp dụng sau khoảng 30 lần sạc để quả pin đó luôn được tươi mới. ;;)
và cũng đừng trách người đã post bài hướng dẫn. chúc vui vẻ !:D

kohaku

:D cũng may mà còn 1 viên xài được, chứ die cả 2 thì chết luôn :) nhưng cục còn lại thì quả thực giờ đỡ hơn thật :D

ahojmimi

:D cũng may mà còn 1 viên xài được, chứ die cả 2 thì chết luôn :) nhưng cục còn lại thì quả thực giờ đỡ hơn thật :D

uh. thôi cũng còn may. âu cũng là cái ...số, của đi thay người. quả pin bị die ấy bác đừng vứt đi. hãy thử độ lại cho nó bằng một cái cell khác xem sao. có khi lại là dịp may để được thử nghiệm cách độ pin. nhỉ ?

ThaiChienvn

đèn báo tín hiệu bị hư, bác có biết chổ nào thay kg?
Bạm cài cái này của anh Phong Quang vào nhé.! http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=393139&postcount=73
P/V: Các bạn có thể dùng thêm PM chương trình tiết kiệm Pin mình mới mới Post ở đây ở ĐÂY
Hiệu quả rất rõ dệt cùng thêm với 2 Phương pháp trên.! Vì một ngày mình chỉ hết 8% Pin để gọi và nghe thôi, còn nghe nhạc cả ngày luôn.
Chúc các bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối:

HVQY87

bác hakkinen.em dùng cách thứ 2 của bác miếng dán bịt chân thứ 2 từ trên xuống như hình của bác mà không khởi động lại máy dược nhỉ(mặc dù e vẫn để miếng bịt ở trong dấy...như thế có dúng ko ah).máy em vừa sạc dầy pin xong.o2s nào cũng bịt vậy hả bác?

ddthoa

Của em là ATOM LIFE, dùng tiết kiệm nhất thì được 1 ngày là hết. Em điên quá bịt luôn 2 chây giữa của nó lại. Cứ thế chạy. Được gần 3 ngày mà gọi tha hồ. Thế mới biết loại này đo dòng điện của pin không chính xác.

huysmall

Của em là ATOM LIFE, dùng tiết kiệm nhất thì được 1 ngày là hết. Em điên quá bịt luôn 2 chây giữa của nó lại. Cứ thế chạy. Được gần 3 ngày mà gọi tha hồ. Thế mới biết loại này đo dòng điện của pin không chính xác.

Nếu là pin 1530 mah theo máy thì ko sống đc qua 1.5 ngày với nghe gọi bình thường. Chắc bro dùng loại pin dung lượng cao nên thế.

ddthoa

Của em là PIN Hồ Cẩm Đào ạ. Mua của cửa hàng đâu ngay đầu Trần Khát Chân + P. Huế mà. Pin thông thường, lắp đế cũ ko thay đổi gì.

biofan4u

Không biết mình làm thế này có ổn không nhưng theo mình nghĩ nếu muốn xả pin nhanh chóng thì không gì bằng bóng 6v của đèn pin dây tóc.Bởi thế mình chế từ cái sạc cũ và hàn nó vào bóng 6v đèn pin để chuyên dùng xả pin.Có thể một số bạn cho rằng bóng đèn pin 6v có hại nhưng xin thưa bóng dây tóc đốt nóng thì chỉ làm giảm hiệu ứng sáng của bóng còn năng lượng của pin xả ra thì nhanh lắm.CÁC BƯỚC LÀM NHƯ SAU :
B1:Sạc pin đầy cho báo đèn xanh của O2.Rút sạc và sử dụng đến khi tự máy tắt,nếu máy bt thì chắc 4% mới tắt nhưng giờ đang nói về pin chai mà.
B2: Lôi ra đấu 2 cực ngoài của pin vào bóng dây tóc 6v(Của đèn pin cũ)xả pin đến khi bóng hết sáng (Cái này yên tâm đi vì chưa xả cạn pin nó đã tắt, vừa đảm bảo ko xả pin quá cạn mà hỏng pin ).
B3: Sạc đầy vào sử dụng bình thường đến khi hết lại lặp lại.Tầm 2~3 lần là OK

-Kết quả :pin sạc ngon lành cành đào, sử dụng chơi game giả lập GBA 2 tiếng mới hết 30% pin (bật max loa max hiệu ứng ).
Pin không còn làm tắt máy ở 40% nữa (Pin tớ nó bị củ chuối là cứ đên 4x% bật cái j tốn hoặc chạy chương trình nặng là y như rằng tắt ngúm ,Nếu cắm nguồn sạc vào thì mới khởi động BT được không thì đến màn hình Windows chờ là tắt luôn)

Chúc anh em đạt hiệu quả cao và càng ngày càng yêu cục cưng hơn !

hoangtuchuot

Chuối lắm các bác ơi máy e75 của em mới mua thé ma pin kém lam.em chán oi la chan.em on mạng va nge nhạc chỉ duoc 4 tiếng thôi la dã hết dồi. Có bác nào bjết cách khắc phục pin của e chỉ cho em với em thank nhiều

huysmall

Chuối lắm các bác ơi máy e75 của em mới mua thé ma pin kém lam.em chán oi la chan.em on mạng va nge nhạc chỉ duoc 4 tiếng thôi la dã hết dồi. Có bác nào bjết cách khắc phục pin của e chỉ cho em với em thank nhiều

Những dòng máy mới nhiều khi do tò mò nên hay voọc nó nhanh hết pin đấy bro. :)

imleeu

Bạm cài cái này của anh Phong Quang vào nhé.! http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=393139&postcount=73
P/V: Các bạn có thể dùng thêm PM chương trình tiết kiệm Pin mình mới mới Post ở đây ở ĐÂY
Hiệu quả rất rõ dệt cùng thêm với 2 Phương pháp trên.! Vì một ngày mình chỉ hết 8% Pin để gọi và nghe thôi, còn nghe nhạc cả ngày luôn.
Chúc các bạn thành công.

Bác dùng máy nào mà pin tốt kinh vậy? Còn cái phần mềm tiết kiệm Battery Guard kia bạn có thể chỉ mọi người cách dùng được k? Nó tùm lum hết, lỡ tắt bậy bạ là teo máy. Mình bị một phát mới hard reset xong. :(

ThaiChienvn

Bác dùng máy nào mà pin tốt kinh vậy? Còn cái phần mềm tiết kiệm Battery Guard kia bạn có thể chỉ mọi người cách dùng được k? Nó tùm lum hết, lỡ tắt bậy bạ là teo máy. Mình bị một phát mới hard reset xong. :(
Mình sai Atom Exec.! Rating:3.7V 150mAhPin ZIN.
PM tiết kiệm PIN kia bạn cứ cài đặt vào la oke.! vì mặc định nó đã ngăn chặn các PM chạy ngầm roài.

Mình sai Atom Exec.! Rating:3.7V 150mAhPin ZIN.
PM tiết kiệm PIN kia bạn cứ cài đặt vào la oke.! vì mặc định nó đã ngăn chặn các PM chạy ngầm roài.
Theo mình cách tiết kiệm pin là ta giảm độ sáng màn hình xuống, mức âm lượng chuông nhỏ đi một tý và để cho pin được bền và không bị chai là phải xạc và xả cho đúng cách...