• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách kiểm pin galilio đúng chất lượng !

TomRyan8891_2009

mình thấy cái dung lượng đó mà kiểm tra bằng ct sao mà chính xác được chứ. như cái chương trình này kiểm tra cục pin của mình có 810mAh hà. vậy mà chơi game liên tục gần 8h mới hết đó. gần ngang ngửa pin zin Nokia 1200mAh có sẵn theo N78.

pin này anh mua ở đâu vậy , cho em địa chỉ với , em mua cho mấy thằng bạn luôn :)):))

levietcuong08

pin này anh mua ở đâu vậy , cho em địa chỉ với , em mua cho mấy thằng bạn luôn :)):))

hic. đó là lúc đầu mình mua thôi. nhưng sau này do mình xài quá trùi. ( tâm lý hy sinh mà ) nên nó xuống rất nhanh sau chỉ hơn 2 tháng sử dụng. mà nè, mình mua đại thôi, không biết gì đâu đừng có cười, chưa đầy 100K rẻ nên mua thế thôi.

hhkkll

hic. đó là lúc đầu mình mua thôi. nhưng sau này do mình xài quá trùi. ( tâm lý hy sinh mà ) nên nó xuống rất nhanh sau chỉ hơn 2 tháng sử dụng. mà nè, mình mua đại thôi, không biết gì đâu đừng có cười, chưa đầy 100K rẻ nên mua thế thôi.

Posted via Mobile Device
Vấn đề là ở câu nói "chơi game liên tục gần 8h mới hết pin" of bạn kìa. 2 cục gộp lại thì đc. Còn 1 cục thì no ever = never = not.

BatKid

Super V.I.P
bác thử chơi rắn săn mồi + off phone thử xem có đủ 8 tiếng kg :)) dư ấy chứ ^^

levietcuong08

mình chơi empriceII đó. gần 8h thiệt chứ bộ. on phone đàng hoàng, xài mạng 3G nữa ấy chứ. từ 9h hơn mình đi vô mùng nằm chơi cho đến gần 4h sáng thì hết pin, cắm sạc xong ngủ lun.

centos5f4vn

Cái chương trình trên, chỗ Battery Capacity có 2 lựa chọn là Phone và fixed. Nếu chọn Fixed thì gõ bao nhiêu mah mà chẳng đc.

Nên lấy cái tính năng đó để đánh giá dung lượng pin chắc không ổn.

longntt105

nếu là fix thì nói làm j` ! ko tin thì có ct đó , pin đó . cứ thử đi chứ ...

centos5f4vn

Mình có chạy Nokia Energy Profiler v1_2 đó trên mấy máy thì thấy giá trị Phone Battery Capacity đó nó giống như giá trị ngầm định của pin gốc ban đầu. Chắc chương trình có lưu danh sách của từng loại Nokia.

nếu là fix thì nói làm j` ! ko tin thì có ct đó , pin đó . cứ thử đi chứ ...

Thời gian sử dụng, mình có dùng 1 cái pin galilio trên, thấy nó cũng ko đến nỗi tệ, thời gian so với cái pin cũ cũng lâu hơn (có thể do pin cũ đã quá cũ).

Thời gian nạp thì chưa thử.

fabregas2000

pin nokia mình ghi 890mAh xài 5 tháng rùi, giờ còn 826mAh. Nghe pin BL 5B tới 1350mAh lận. Ko bít xài 1 thời gian có còn đc 1000mAh ko nhỉ.

thanhtrung1278

mình chơi empriceII đó. gần 8h thiệt chứ bộ. on phone đàng hoàng, xài mạng 3G nữa ấy chứ. từ 9h hơn mình đi vô mùng nằm chơi cho đến gần 4h sáng thì hết pin, cắm sạc xong ngủ lun.

bạn wăng miểng mà hok bik...ah? Xin lỗi chứ cục pin zin n78, dùng để đọc truyện (mobireader) cũg đc hơn 6h xíu. Chứ đừg nói 8h ngại lắm.
Còn xài 3g song song nữa chứ, kinh hồn. Bạn có cần đưa cái này wa topic thảo luận n78 xem ai đúg ai sai k?

thanhtrung1278

bác thử chơi rắn săn mồi + off phone thử xem có đủ 8 tiếng kg :)) dư ấy chứ ^^

xin lỗi ông anh. Thứ nhất cái cụm từ "off phone" nghe nó mắc cười wá, thứ 2 là chơi snake đó đc 8h e mới sợ. Bác nói thử xem chơi snake với mobireader cái nào tốn pin hơn. Bác k tin thì test thử đi. Chán.

levietcuong08

Posted via Mobile Device
hic. K bít nói sao nữa đây. Bạn k tin thì thôi. Xem như mình sai.
Ah. Mình tham gia topic n78 lâu lắm rồi. Từ hồi tháng 3 thì phải. Trước lúc topic n78 cũ bị khóa do quá dài rồi. Pin N78 thật sự dung lượg lớn.
Để lúc nào có game nào hay hay mình thử. Vào hk 2 rồi.

binht611

đã mua 1 quả for i900 càng dùng càng thấy đuối hơn pin theo máy mặc dù dung lượng 1750mah trong khi dung lượng theo máy chỉ có 1440mah!!!

Xin hỏi luôn các bác là em mới mua 1 cục sạc đa năng để dùng cho cục pin galiio (chỉ dùng cho nó thôi, không dám dùng cho pin zin vì sợ hỏng pin :D:D) nhưng cắm vào chả thấy sạc gì cả, mãi mà chả thấy pin đầy. Loại của em là sạc đa năng hình con chim cánh cụt (cute :D:D:D), vậy tóm lại là dùng loại này như thế nào ạ, trên sạc em chả thấy cực +- gì cả trong khi trên pin thì có ??? vậy đấu thế nào cho dúng đây ạ ???

hhkkll

đã mua 1 quả for i900 càng dùng càng thấy đuối hơn pin theo máy mặc dù dung lượng 1750mah trong khi dung lượng theo máy chỉ có 1440mah!!!

Xin hỏi luôn các bác là em mới mua 1 cục sạc đa năng để dùng cho cục pin galiio (chỉ dùng cho nó thôi, không dám dùng cho pin zin vì sợ hỏng pin :D:D) nhưng cắm vào chả thấy sạc gì cả, mãi mà chả thấy pin đầy. Loại của em là sạc đa năng hình con chim cánh cụt (cute :D:D:D), vậy tóm lại là dùng loại này như thế nào ạ, trên sạc em chả thấy cực +- gì cả trong khi trên pin thì có ??? vậy đấu thế nào cho dúng đây ạ ???

Bạn phải đấu cực thế nào cho có đèn đỏ trước khi gim vào điện 220v mới đc nhé, hok có đèn báo là sai cực rùi đó, đấu thử theo thứ tự rùi dò đi. Mà xạc đa năng xạc lâu lắm bạn nhé.

TomRyan8891_2009

sẵn thảo luận về pin , bác nào biết địa chỉ bán Pin uy tín , hàng chất lượng cao thì Share luôn cho anh em , đi mua khỏi sợ lầm nhé ...

alanjohn

bác Tomryan chuẩn đó, ae xem thế nào bàn luận về đúng mục tiêu là pin galilio đi , em đang muốn làm 1 con của bác Tuấn Anh gì ở Đê la thành cho con htc mà đọc topic này thấy sợ quá, sặn tiện chủ thớt cho hỏi đang bức xúc vụ gì về pin galilio vậy, nếu được thì tâm sự cho ae còn biết đường tránh né với !

toanthang87

có bác nào đã dùng pin galilio được tầm 3,4 tháng trở lên thì cho anh e ý kiến nhỉ???

gintamarchen

vừa làm 1 con ở chỗ bác Tuấn Anh đê La thành
đọc topic này nản quá :(
may mà mới mua 1 cục, định mua 2