• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách kiểm pin galilio đúng chất lượng !

longntt105

bác Tomryan chuẩn đó, ae xem thế nào bàn luận về đúng mục tiêu là pin galilio đi , em đang muốn làm 1 con của bác Tuấn Anh gì ở Đê la thành cho con htc mà đọc topic này thấy sợ quá, sặn tiện chủ thớt cho hỏi đang bức xúc vụ gì về pin galilio vậy, nếu được thì tâm sự cho ae còn biết đường tránh né với !

thì tui bức xúc vụ pin mua đã lỡm mà còn bị từ chối bh ..............:(

hakudo2408

nếu pin galilio kém chất lượng thì có ảnh hưởng j` đến tốc độ của RAM ko hả pác

alanjohn

vừa làm 1 con ở chỗ bác Tuấn Anh đê La thành
đọc topic này nản quá :(
may mà mới mua 1 cục, định mua 2

thế bác test luôn đi bác, em đang định mua chỗ bác ý đây, hình như bác ý bh cho 3 tháng đúng không ạ, bác dùng tẹt ga xem pin nó thế nào

allstreet

^^có chỗ nào bán dc k?mình thấy có nơi bán cục dung lượng cao galilio, JSC..mà chỉ 90k,hộp y chang như các bác khác bán, mình cũng đang dùng 1 cục linh kiện chỉ dc 826mah, k dc >1000mah như in trên pin

hhkkll

^^có chỗ nào bán dc k?mình thấy có nơi bán cục dung lượng cao galilio, JSC..mà chỉ 90k,hộp y chang như các bác khác bán, mình cũng đang dùng 1 cục linh kiện chỉ dc 826mah, k dc >1000mah như in trên pin

Posted via Mobile Device
90k thì mua đc đó bạn, đắn đo j. Bên kia bán 130-150k. Nhưg m nghĩ nokia còn có pin giả thì jsc hay galilio cũg chẳg ngoại trừ, mà nó làm giả m cũg chẳg biết phân biệt lun, nokia còn đc đc, chứ mấy loại này thì cục xịn cục lõm chẳg biết thằg nào.

allstreet

Posted via Mobile Device
90k thì mua đc đó bạn, đắn đo j. Bên kia bán 130-150k. Nhưg m nghĩ nokia còn có pin giả thì jsc hay galilio cũg chẳg ngoại trừ, mà nó làm giả m cũg chẳg biết phân biệt lun, nokia còn đc đc, chứ mấy loại này thì cục xịn cục lõm chẳg biết thằg nào.

ở đó con pin nokia tem 4 chiều đàng hoàng, như thật lun nha chỉ 50k ( cái này mua lẻ), chắc cũng phải làm kiểu test pin như chủ topic, để có chút hi vọng^^

hhkkll

ở đó con pin nokia tem 4 chiều đàng hoàng, như thật lun nha chỉ 50k ( cái này mua lẻ), chắc cũng phải làm kiểu test pin như chủ topic, để có chút hi vọng^^

Posted via Mobile Device
Cái tem 4 chiều bây h nhìu lắm. Nhưg 50k cũg đc, làm vật thí nghiệm :d

coofhair

Ngày xưa mình nhớ có vào 1 trang web - nhập Emei cho ta 1 mã tạm gọi là code Pin
trên đt bấm *#codePin# màn hình sẽ hiển thị nhiệt độ Pin lúc đó tầm 15-20độC. Dùng đt gọi 900 tá lả hoặc chơi game,xem phim tầm 5-7 phút rồi lại kiểm tra như trên
Nếu quả Pin nào kém nhiệt lên>30độC là vứt <25độC đảm bảo quả đó dùng trâu văn bò luôn
Giờ mới cần tìm lại không nhớ nó nằm ở đâu nữa, anh em nào có biết cách ấy cụ thể chia sẻ đi. Định kiếm em vợ lẽ cho em 5800 mới nghĩ đến nhưng thứ tét chứ trước dùng con máy hủi chẳng quan tâm lắm

longntt105

Nếu quả Pin nào kém nhiệt lên>30độC là vứt <25độC đảm bảo quả đó dùng trâu văn bò luôn
bác chơi game , chính đôi bàn tay đã truyền nhiệt thêm,làm máy ko thoát nhiệt đấy ! mà bác làm sao mà đo nhiệt đô kiệu đó đc !:-?

phongnha

phần mềm enery pro down ở đâu thế???
Ở trang 3 đó bạn
Mình xài N82 cũng được nửa năm rùi, test pin zin báo là 1115mAh, pin JSC cũng xài 6 tháng chỉ có 763 mAh và có vẻ xài nhanh hết hơn pin zin nhưng khá ổ định. Mình xài đế sạc đa năng DT-28 của Nokia mua có 50k ah, xài thấy cũng tốt, sạc đầy pin hơn so với sạc trong điện thoại. Máy mình xài trung bình được 2 ngày 20h, vậy cũng được nhỉ.

tiephien1

hình như pm đo dung lượng pin không được chính xác.
cục pin mình mua có 50k, dùng lâu lắm rồi, bị phồng rộp hết cả pin rồi, tắt nguồn sạch gần 1 buổi sáng mới đầy, dùng đến đêm là hết ( dùng bình thường) thì nó do là 950mah (= pin zin)
rồi mình đo thử cục pin mới mua, thì chỉ có 693mah. sau mấy ngày đo lại thì nó lên được 744 mah, rồi mấy ngày sau do lại lại về 693mah, hôm nay do thì lại là 713mah?????? sao dung lượng pin cứ lên xuống vậy nhỉ? mình nghĩ dung lượng pic chỉ có tụt và thay đổi rất chậm chứ nhỉ?
có pro nào biết thì giải thích dùm mình, hay pm này đo không chính xác?????

chungkiet

tui dùng pin gallio thấy tốt đấy chứ, chắc các bạn mua phải hàng rẻ tiền là hàng lởm, pin gallio của tui dùng lâu hơn pin của máy. tui có kinh nghiệm thế này, khi mua pin thì để ý ngày sản xuất pin, nếu pin sx đã quá lâu rồi thì không nên mua, còn mới sx thì nên mua.

TomRyan8891_2009

tui dùng pin gallio thấy tốt đấy chứ, chắc các bạn mua phải hàng rẻ tiền là hàng lởm, pin gallio của tui dùng lâu hơn pin của máy. tui có kinh nghiệm thế này, khi mua pin thì để ý ngày sản xuất pin, nếu pin sx đã quá lâu rồi thì không nên mua, còn mới sx thì nên mua.

xem thông tin này theo tôi cũng vô ích thôi , vậy bác đã mua pin xịn ở đâu thì cho luôn cái địa chỉ để anh em biết đường mà mua khỏi sợ nhầm .

toan_829

Đang dùng 2 cục Galilio chỗ a Tuấn Anh,Cục n73 là 1450mAh,treo máy thì hơn 2 ngày rưỡi pin tèo,cục thứ 2 1600mAh cho n82 dùng 1 ngày tèo( trog đó có cài game và pm kha khá thời gian,thường e đi học cả sáng cứ thi thoảng lôi ra nghịch)...sạc = cái AC-4E 890mA thì pin đầy trong khoảng 1h30ph.Các bác cho ý kiến ạ:-?
Mà có hôm sạc pin e để ở chỗ thoáng mát mà cục pin theo máy nó lại nóng là sao nhỉ?có sợ sao k các bác :(

kenzzi

Posted via Mobile Device
Cái loại pin màu trắng, có hình con rồng xài cũg tốt lắm đó.

pin đó tên j` vậy bạn ?

loại Pin mà hhkkll nhắc đến là Kon Fu Lon,đây là Pin của Trung Quốc nhưng có chất lượng rất tốt,hiện nay có bán tại tất cả các của hàng của TGDD và Viễn Thông A,bảo hành 6 tháng.

candy777

loại Pin mà hhkkll nhắc đến là Kon Fu Lon,đây là Pin của Trung Quốc nhưng có chất lượng rất tốt,hiện nay có bán tại tất cả các của hàng của TGDD và Viễn Thông A,bảo hành 6 tháng.

vậy chất lượng có bằng pin Galilio không vậy anh? em đang tính thay pin nhưng k biết dùng loại nào tốt nhưng ... rẻ 1 tí :p