• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách nâng RAM cho Uni từ 64 MB lên 128 MB

hakkinen

86us chỉ mua được một cọng thôi bạn ạ,(địa chỉ mua ram mình đưa trang đầu đó) mình đã gửi mail cho họ hỏi về việc mua hai cọng ram 64 nhưng chưa thấy trả lời.

He he, hôm nào mình chẳng vào trang đó check giá để xem bao giờ nó giảm :D Nhưng mà cứ nghĩ 86$ là 2 thanh, vì mấy bác Tàu khựa bảo mua có 20$/thanh. Uh, 198$ cho tất cả (k kể phí vận chuyển), trong đó 2 chip RAM là 172$, như vậy mới hợp lý, chứ k thì tiền công đắt quá nhỉ. Nhưng mà dù sao thì với số tiền 198$ ở VN anh em đã mua được 1 con Uni 2hand nữa rồi :D

DucLong

Super V.I.P
mình đã liên lạc với octomobi ở HongKong, tổng chi phí tại hãng là 198 US, Mình phải gửi máy qua đường bưu điện họ làm trong vòng 5 ngày sau đó gửi trả lại cho khách hàng. Phí vận chuyển khách hàng phải chịu. nếu có hư hỏng mất mát người ta không chụi. thôi thì đợi hôm nào đi công tác qua đó làm thử hay đợi MS ra hệ điều hành mới cho Rom nó nhẹ bớt thôi.

khocviem

nâng ram cho UNI cần 2 con ram của dòng Blue Angel. có bác nào có ko ?

hakkinen

Bạn có con O2i pải ko? thử tháo ra xem Ram nó có dúng loại cần tìm ko?mình thấy O2i cũng ram 128

Hình như phải chip RAM của BA mới đúng là HYB25L512160AC-7.5 bác ạ, em nghĩ k phải cứ 64Mb là lắp được đâu

DucLong

Super V.I.P
Hình như phải chip RAM của BA mới đúng là HYB25L512160AC-7.5 bác ạ, em nghĩ k phải cứ 64Mb là lắp được đâu
Đúng rồi phải là HYB25L512160AC-7.5 thì chân Ram nó mới giống nhau.

tepbi

Có bác nào o Sàigòn đã thử nghiệm thành công chưa vậy?mình đang có xác của 2 em O2s nhưng mà vẫn đang chờ bác nào lên tiếng.để e đem máy tới..

khocviem

Bạn cứ giữ xác lấy nhé. Mình ở HN , mình có 2 con ram BA rồi nhưng gần tết bạn quá chưa làm dc, để năm mới làm cho nó máu

tepbi

theo mình nghĩ thì trong forum này có nhiều mem là KTV về di động lắm mà sao chưa có ai lên tiếng vậy kà?
Anh em nào có nghề thì nghiên kíu lẹ lẹ...chắc chắn sẽ hốt bạc và còn được phong thần nữa chứ.
em đang nóng lòng được chứng kiến và cầm trên tay con exec của mình chạy Ram 128...now 64 đã tuyệt 128 chắc chết mê...

connguab

Các Mod trong diễn đàn đang ngâm cứu xem cách nào khả thi và cho kết quả tốt nhất để bắt đầu tiến hành nâng cấp, với lại gần tết rồi nên các Mod ai cũng bận, để bước sang năm mới rồi làm luôn coi như là món quà xuân bất ngờ đầu năm mà các Mod dành cho anh em chúng ta trong diễn đàn !!!

hector

em có con BA bị dứt cáp màn hình!bac nào cần dung ram ,main ,chip thì em đẻ lại cho??

Lesangmd

Híc . mở con Exec ra thấy chả có cái vít cái ốc nào cả khôg biết mở ra bằng cách nào -->Thấy ớn !
Bác nào dũng cảm UP RAM thành công thì phải gọi là cao thủ!

connguab

sao chyện nâng Ram cho UNI tự nhiên bặt tin luôn vậy ta ???
K lẽ việc này k thể thực hiện được sao ???

tepbi

hihi..co lẽ Việt Nam mình chưa đủ thực lực và tài lực đễ thử nghiệm vấn đề này..vì nó vừa iên quan đến trình 9o65 kỹ thuật và cả tài sản cá nhân nữa...nhưng hy vọng sẽ có người tiên phong...chắc là hơi lâu..nhưng phải chờ đợi thôi...

beyi_bany

Híc . mở con Exec ra thấy chả có cái vít cái ốc nào cả khôg biết mở ra bằng cách nào -->Thấy ớn !
Bác nào dũng cảm UP RAM thành công thì phải gọi là cao thủ!

E mở thử rồi,toàn nẫy thui á!Hic!May ma không gẫy cái nào,lắp lại nó còn nguyên chạy tốt!E nghĩ khả năng nâng ram là có thể nhưng phải thay ram bằng cách đổi ram---->Cái này khó ah nghen vi hàn đèn khò dễ cháy chip lắm!:-?Thành ra bó tay!Lắp lại như cũ:)):)):)):))

khocviem

Bác nào dũng cảm mang e thay ram cho vì mình có ram nhưng hiện tại ko có máy. Mình hàn ram bằng máy chứ ko pải hàn khò bằng tay

hakkinen

Bác nào dũng cảm mang e thay ram cho vì mình có ram nhưng hiện tại ko có máy. Mình hàn ram bằng máy chứ ko pải hàn khò bằng tay

Hix, khả năng thành công là bao nhiêu % hả bác? Cho em 1 con số tương đối cụ thể nhé