• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách nâng RAM cho Uni từ 64 MB lên 128 MB

CongNam

Nâng cấp bằng phần cứng hay phần mềm, nếu nâng cấp bằng phần mềm thì mình cũng bó tay.

linhquangtri

Nâng cấp bằng phần cứng hay phần mềm, nếu nâng cấp bằng phần mềm thì mình cũng bó tay.

Muốn nâng cấp thì phải nâng cấp cả 2
sau khi lột xác con exec lắp Ram vô, thì tiếp tục nâng cấp Rom 128 MB Ram nha các bạn, mình chỉ biết đên thế thôi

connguab

trùi ui, vẫn chưa có ai làm được vụ này, đúng là chỉ có thể nâng cấp bằng niềm tin thui !!! hix hix

djtrungkien

theo mình nghĩ tất cả là có cơ sở nhưng để tiết lộ công nghệ điều đó mới nan giải.

Nemmatlanh

Muốn nâng cấp thì phải nâng cấp cả 2
sau khi lột xác con exec lắp Ram vô, thì tiếp tục nâng cấp Rom 128 MB Ram nha các bạn, mình chỉ biết đên thế thôi

THì Exec vốn dĩ Rom 128 mà bạn,cần gì nâng thêm nữa :D.

@trannamabc: Ram con này thì chỉ có lấy từ máy chết sang thôi,chứ làm gì có,những đồ phụ kiện thế này HTC đâu có bán ra ngoài :D.Mình nghĩ khả năng thêm Ram của con này chắc là không được đâu,nếu có thì cũng được làm với con đời sau của Exec thôi :D

hakkinen

THì Exec vốn dĩ Rom 128 mà bạn,cần gì nâng thêm nữa :D.

@trannamabc: Ram con này thì chỉ có lấy từ máy chết sang thôi,chứ làm gì có,những đồ phụ kiện thế này HTC đâu có bán ra ngoài :D.Mình nghĩ khả năng thêm Ram của con này chắc là không được đâu,nếu có thì cũng được làm với con đời sau của Exec thôi :D

Bác ơi, bên Tây người ta nâng cấp lên RAM 128Mb cho Exec ầm ầm kìa, ra 1 loạt bản ROM hỗ trợ RAM 128Mb nữa chứ. Trang web này còn có cả dịch vụ nâng cấp trọn gói luôn này:
http://octomobile.isl.hk/index.php?...ducts_id=299&zenid=bhvbmc2imm0icbo9b941frao63

Trên forum xda-developers có rất nhiều người đã nâng cấp RAM của Universal lên 128Mb rồi, hoàn toàn làm được, bằng cách thay 2 thanh RAM của Universal (2x32) bằng 2 thanh RAM của Blue Angel (2x64).
Tiếc là VN mình chưa có ai làm được!!!

hakkinen

Ở đây có video hướng dẫn nâng cấp lên 128Mb cho Uni này, bà con tham khảo rồi mấy bác phần cứng làm thử xem, video của mấy bác Tàu khựa
http://www.tudou.com/programs/view/Ym0seAAZuJc/
Theo video clip này thì việc nâng cấp đơn giản quá, k thấy cao siêu gì cả, có điều là k biết độ an toàn và độ tin cậy thế nào

Chỉnh sửa cuối:

vlp

Căn bản UNI giờ ko còn được chuộng nữa nên các vọc sĩ ở VN cũng ko hào hứng lắm . Phải tự làm thôi

0909821935

ko biet sau nhung minh dang co 2 con exec 1 con bi be mang hinh tinh lam thu ma chua dam ai huog dan minh di

ChuHuyHoan

Well-Known Member
ko biet sau nhung minh dang co 2 con exec 1 con bi be mang hinh tinh lam thu ma chua dam ai huog dan minh di

Tham khảo link của bài trên nhé và quan trọng hơn là khi bạn post bài bắt buộc phải có dấu đó là quy định của diên đàn bạn chú ý nhé........

azmobile

quan trọng là tìm cặp ram thay thế đúng sơ đồ chân như con HY[B/E]25L512160AC–7.5 512MBit Mobile-RAM thì thay vào là oki về phần cứng( phần cấp áp cho ram có thể độ được). còn phần mềm thì tui chịu thua

incon_incon

hix! khi nào có bro nào thử nghiệm thành công thì ới a e 1 tiếng để đi học tập kinh nghiệm, lý thuyết thì nhiều nhưng cái quan trọng là thực tế cơ.

CuongSuper

hic hic, có bro nào làm đc thi hay quá,có ai ở miền bắc thì bảo em với nhé để em mang máy em ra thử

psthanh

em đang ở Đài loan, chỗ em thay khoảng 50$ cho 1 máy ạ. nhưng em vẫn chưa làm cho máy em vì máy em cũ quá làm vào phí. bác nào cần link thì pm em gửi bác xem ạ. nếu có ai quen ở đây thì nhờ làm.