• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách Restore cho iPad2?

quoc_anh_1603

hiện nay mình đang có 1 em ipad 2 wifi ios 4.3.3 mình đã jailbreak máy , mình muốn restore máy lại ios 4.3.3 mình có tải ios 4.3.3 về rồi ấn shift + restore máy nhưng máy ko restore được mong các bạn giúp đỡ

quoc_anh_1603

vậy ah , theo mình vừa xem trên mạng sắp có jailbreak cho ipad 2 và iphone 4S ios 5 mong chờ nó ra sớm :(

nokia_tailoc

chờ đợi là hạnh phúc mà bạn ui , trước sau gì cũng có giải pháp mà .chờ người ta làm đại trà rùi hãy làm chứ mất công làm xác

haibaxa

Khổ cho các Bác ios 5.....Cứ có FW nào mới cũng Up chưa nghe ngóng là vậy...Chúc các bác chờ tới sang năm...khi có Ipad3....

hoadainhan70

Active Member
Xin hoỉ anh em là có bài hướng dẫn restore cho Ipad 3 không nhề , tớ mò mãi không ra , xin 1 link nhé

PhamQuang

Manager
Xin hoỉ anh em là có bài hướng dẫn restore cho Ipad 3 không nhề , tớ mò mãi không ra , xin 1 link nhé

Không cần bài hướng dẫn riêng cho iPad 3 đâu.
Cách Restore FW cho mọi đời iPhone/iPad đều như nhau:
- Tải trước FW về (cách ổn nhất) để vào thư mục nào đó trên PC
- Cho iPhone/iPad kết nối với PC qua iTune nếu máy vẫn hoạt động bình thường, nếu máy ko còn hoạt động thì đưa vào "DFU Mode".
- Nhấn Restore + SHIFT rồi dẫn tới nơi lưu trữ FW đã tải trên.
Quá trình sẽ tự tiến hành chỉ cần đợi cho hoàn thiện là xong thôi.

tinh_la_gi

Administrator
Mình chỉ thêm chút ý này
Shift + Restore sẽ làm máy trở về FW sạch mà bạn chọn
Shift + Update thì máy sẽ cập nhật phiên bản + dữ liệu trước đó (đối với các máy có Cydia thì Shift + update sẽ phát sinh nhiều lổi thậm chí chả update được gì - vì thế nếu có cydia thì update dữ liệu lại rồi Shift +Restore nhé)

3kshop

Banned
cho hỏi là có thể dùng chung cách của bác Quang cho ipod touch được không ạh?

brutal_death

cho mình ké chút nhé . mình là người mới dùng ipad 2 bản 5.1 . mình muốn hỏi la :
không hiểu sao mình làm nó bị lỗi này khi restore lên 5.1.1

bigboo

cho mình ké chút nhé . mình là người mới dùng ipad 2 bản 5.1 . mình muốn hỏi la :
không hiểu sao mình làm nó bị lỗi này khi restore lên 5.1.1

Lỗi đó là do Apple khoá FW cũ khiến người dùng muốn restore phải lên bản mới nhất
Để tránh bị jailbreak ý mà :))

brutal_death

Lỗi đó là do Apple khoá FW cũ khiến người dùng muốn restore phải lên bản mới nhất
Để tránh bị jailbreak ý mà :))

Nếu lên bản 6.0.1 gì đó thì không jb được mà mình nghe nói còn hao pin hơn bản 5.1.1
bây giờ có cách nào để nâng lên từ 5.1 lên 5.1.1 cho ipad 2 để có thể jb không bạn ? mình down được một số phần mềm từ điển, game,đọc truyện mà cài qua itunes hay itool nó đều không thực hiện được .

bigboo

Nếu lên bản 6.0.1 gì đó thì không jb được mà mình nghe nói còn hao pin hơn bản 5.1.1
bây giờ có cách nào để nâng lên từ 5.1 lên 5.1.1 cho ipad 2 để có thể jb không bạn ? mình down được một số phần mềm từ điển, game,đọc truyện mà cài qua itunes hay itool nó đều không thực hiện được .

Nếu bạn không có SHSH thì điều đó không thể
Với lại nghe nói chủ nhật ra jailbreak cho A5-A6 rồi
Bạn cứ thử lên đi, 6.0.2 mới hao pin nhá ;)

brutal_death

Nếu bạn không có SHSH thì điều đó không thể
Với lại nghe nói chủ nhật ra jailbreak cho A5-A6 rồi
Bạn cứ thử lên đi, 6.0.2 mới hao pin nhá ;)

xin lỗi bạn nhưng vì mình mới dùng ipad nên không hiểu shsh là gì ? mình có google để xem thì nó là cái để backup fw cho máy khi jailbreak nhưng máy mình chắc chưa jailbreak vì nhiều phần mềm hay game mình cài trên itool không được .
mình vừa thử lại đặt file host ra desktop rồi xóa file host lúc đầu đi nhưng khi restore bằng itunes vẫn báo lỗi đó.

bigboo

xin lỗi bạn nhưng vì mình mới dùng ipad nên không hiểu shsh là gì ? mình có google để xem thì nó là cái để backup fw cho máy khi jailbreak nhưng máy mình chắc chưa jailbreak vì nhiều phần mềm hay game mình cài trên itool không được .
mình vừa thử lại đặt file host ra desktop rồi xóa file host lúc đầu đi nhưng khi restore bằng itunes vẫn báo lỗi đó.

SHSH dùng để downgrade hoặc update những FW cũ mà Apple đã khoá
Nếu mình không nhầm thì nó có lưu về ngay cả khi bạn chưa jailbreak
Và như mình đã nói ở trên, nếu bạn không có SHSH thì bạn chỉ có thể lên được bản mới nhất

brutal_death

SHSH dùng để downgrade hoặc update những FW cũ mà Apple đã khoá
Nếu mình không nhầm thì nó có lưu về ngay cả khi bạn chưa jailbreak
Và như mình đã nói ở trên, nếu bạn không có SHSH thì bạn chỉ có thể lên được bản mới nhất

vậy làm sao để máy mình có thể có được SHSH vậy bạn ? vì mình thấy nhiều người nói là nếu lên fw mới là 6.0.1 thì không jb được và một số phần mềm hay game cũng không cài được vì không có jb.

bigboo

vậy làm sao để máy mình có thể có được SHSH vậy bạn ? vì mình thấy nhiều người nói là nếu lên fw mới là 6.0.1 thì không jb được và một số phần mềm hay game cũng không cài được vì không có jb.

bạn có thể lưu SHSH thông qua TinyUmbrella
cache.firmwareumbrella.com/downloads/tinyumbrella-6.10.02a.exe
nhưng mà bh apple đã khóa fw 5.1.1 lại nên bạn có lưu cũng vô ích rồi

bh bạn có thể lên iOS 6.1 và đợi đến CN/T2
lúc đó sẽ ra untethered jb ;)