• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách Restore cho iPad2?

brutal_death

bạn có thể lưu SHSH thông qua TinyUmbrella
cache.firmwareumbrella.com/downloads/tinyumbrella-6.10.02a.exe
nhưng mà bh apple đã khóa fw 5.1.1 lại nên bạn có lưu cũng vô ích rồi

bh bạn có thể lên iOS 6.1 và đợi đến CN/T2
lúc đó sẽ ra untethered jb ;)

mình cảm ơn bạn.
cho mình hỏi là lên ios 6.0.1 thì mức độ hao pin của nó so với 5.1.1 là thế nào ? so với 5.1.1 thì có thêm tính năng nào mới không ?

bigboo

mình cảm ơn bạn.
cho mình hỏi là lên ios 6.0.1 thì mức độ hao pin của nó so với 5.1.1 là thế nào ? so với 5.1.1 thì có thêm tính năng nào mới không ?

Từ bản 6.0 thì thay đổi giao diện trong app store với iTunes (công nhận đẹp và tiện hơn)
Có thêm passbook, chụp ảnh panorama
Tích hợp sẵn facebook, có thể lưu contact về máy

6.0.1 thì chỉ sửa lỗi không có j khác

6.1 thì thay đổi giao diện music ở look screen

Về vấn đề pin thì mình thấy như nhau, cái hao pin là ở bản 6.0.2 chỉ có trên iPhone 5 với iPad mini thôi
Mình thấy lên 6.1 pin lại ngon như thường

brutal_death

Từ bản 6.0 thì thay đổi giao diện trong app store với iTunes (công nhận đẹp và tiện hơn)
Có thêm passbook, chụp ảnh panorama
Tích hợp sẵn facebook, có thể lưu contact về máy

6.0.1 thì chỉ sửa lỗi không có j khác

6.1 thì thay đổi giao diện music ở look screen

Về vấn đề pin thì mình thấy như nhau, cái hao pin là ở bản 6.0.2 chỉ có trên iPhone 5 với iPad mini thôi
Mình thấy lên 6.1 pin lại ngon như thường

cảm ơn bạn mình đã up lên bản 6.1 rồi.
cho mình hỏi câu này nhé:
người thân của mình mới lên ipad 4 nên để lại cho mình ipad 2 . nhưng bị mất dây sạc của ipad 2. mình thì có 1 máy nghe nhạc ipod 2g nano có dây sạc usb .
Mình muốn hỏi là :
-dùng cục sạc của ipad 4 cho ipad 2 được không hay là sạc ipad nào thì đi với ipad đó.
-dùng cục sạc ipad rồi cắm dây sạc usb của ipod 2 nano vào để sạc thì có ảnh hưởng gì đến máy không ?

bigboo

cảm ơn bạn mình đã up lên bản 6.1 rồi.
cho mình hỏi câu này nhé:
người thân của mình mới lên ipad 4 nên để lại cho mình ipad 2 . nhưng bị mất dây sạc của ipad 2. mình thì có 1 máy nghe nhạc ipod 2g nano có dây sạc usb .
Mình muốn hỏi là :
-dùng cục sạc của ipad 4 cho ipad 2 được không hay là sạc ipad nào thì đi với ipad đó.
-dùng cục sạc ipad rồi cắm dây sạc usb của ipod 2 nano vào để sạc thì có ảnh hưởng gì đến máy không ?

Bạn hỏi câu ngây thơ quá. Cùng là đồ Apple nên dĩ nhiên là không sao
Nếu dùng sạc iPad để sạc iPhone với iPod thì nó sẽ nhanh đầy hơn thôi

brutal_death

Bạn hỏi câu ngây thơ quá. Cùng là đồ Apple nên dĩ nhiên là không sao
Nếu dùng sạc iPad để sạc iPhone với iPod thì nó sẽ nhanh đầy hơn thôi

tại mình không hay dùng mà bạn . vậy giờ nếu mình dùng cục sạc ipad 4 + dây sạc ipad 2 nano để sạc cho ipad 2 thì cũng 3-4 tiếng là đầy và khi nào còn 15% thì mới phải sạc giống như điện thoại có phải không bạn ?

bigboo

tại mình không hay dùng mà bạn . vậy giờ nếu mình dùng cục sạc ipad 4 + dây sạc ipad 2 nano để sạc cho ipad 2 thì cũng 3-4 tiếng là đầy và khi nào còn 15% thì mới phải sạc giống như điện thoại có phải không bạn ?

mình ko hiểu câu hỏi của bạn :-??

brutal_death

mình ko hiểu câu hỏi của bạn :-??

tức là mình thấy dây sạc cho ipad thì có cục sạc to và dây sạc . thì bây giờ cục sạc của mình lại là của ipad 4 . còn dây sạc thì lại là của ipod nano 2g .
mình lấy dây sạc cắm vào cục sạc để sạc cho ipad 2 ( cả khi cắm vào máy tính để cài phần mềm mình cũng dùng dây sạc ipod nano 2g ) thì mình muốn hỏi là cục sạc ipad 4 và dây sạc ipod 2 nano thì có sạc cho ipad 2 với thời gian bình thường như là một sạc ipoad 2 bình thường không ? vì cục sạc và dây sạc của ipad 2 mình không có . nếu được thì thời gian sạc là bao nhiêu lâu thì đầy và khi pin ipad còn 15% mình mới sạc có đúng không ?

bigboo

tức là mình thấy dây sạc cho ipad thì có cục sạc to và dây sạc . thì bây giờ cục sạc của mình lại là của ipad 4 . còn dây sạc thì lại là của ipod nano 2g .
mình lấy dây sạc cắm vào cục sạc để sạc cho ipad 2 ( cả khi cắm vào máy tính để cài phần mềm mình cũng dùng dây sạc ipod nano 2g ) thì mình muốn hỏi là cục sạc ipad 4 và dây sạc ipod 2 nano thì có sạc cho ipad 2 với thời gian bình thường như là một sạc ipoad 2 bình thường không ? vì cục sạc và dây sạc của ipad 2 mình không có . nếu được thì thời gian sạc là bao nhiêu lâu thì đầy và khi pin ipad còn 15% mình mới sạc có đúng không ?

thời gian thì chắc như nhau thôi, iPad 4 thì mình ko rõ
chứ iPhone 5 sạc bằng dây Lightning nhanh hơn hản so vs connecter cũ