• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách up firmware offline cho tất cả dòng Nokia ko cần box chuyên dụng

dickycheung0770

Đầu tiên e mún chia sẽ cách up cho nhữg bạn up online ko đc giốg e (lỗi này nè http://pdaviet.net/showthread.php?t=30744 hoặc ko up đc online hay nhà ko có mạg) và cách này cực kỳ dễ chủ yếu là download fần mềm hơi nhìu gần 400mb lun firmwave mới nhất..tối wa e mới up thành công con n73 me và các dòng máy khác của nokia cũg tương tự

Và đây ko fải cách e tự bít mà có sự hướg dẫn tận tình của bác marsupilami nên thấy hay thì mí bác thank e và bác marsu

Em xin nói lại là cách này cực kỳ dễ...e lập topic riêg để ae dễ thấy...để thành côg thì cần kiên nhẫn nên trong link bác marsu up có nhữg đoạn video các bác nên xem wa 1 lần rùi bắt tay vào làm....wá trình cài đặt hơi nhìu....nhưg ko có j fức tạp...

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Khuyến cáo :

- Nên xài win xp sp2 vì sp1 sẽ fải cài bổ sug thêm nhữg file hệ thống hỗ trợ...
- Tốt nhất là cài win mới lại hoàn toàn rùi chụp 1 bản ghost để dành...mìh đã làm vậy..ko cài bất cứ thứ j dính đến nokia như pcsuite,nsu....
- Trên lý thuyết nếu đã cài pcsuite,nsu...thì có thể gỡ ra hết rùi bắt đầu cài như hướng dẫn nhưg mình chỉ sợ bị sung đột giữa wá trình cài đạt nên tốt nhất là cài win lại...sp2 là oki nhất nhá
- Ai có lap thì nên sử dụng laptop vì nếu cúp điện thì cũg ko sao...nhưg yên tâm..wá trình up thật sự chỉ 8ph ngồi run thui...hehehe...vì đây là up offline nên loai đc 1 trườg hợp rớt mạg đỡ run....
- Điều lưu ý nữa là nếu đã là n73 me rùi thì bỏ wa các bước change code cũg như cài nss vì nó chỉ giúp cho n73 thườg up lên me thui...
- Có vài bạn gặp rắc rối trong wá trình cài đặt (có thể chỉ là 1 cài đặt nhỏ trong rất nhìu cài đặt nên làm biếg cho wa lun,mìh đã gặp lỗi nhỏ vì xài sp1 nên fải cài lại sp2) nên có thể dẫn đến lỗi khi flash...nên h để khỏi mất tg thì vừa cài win hoàn chỉnh các bạn nên sao lưu 1 bản ghost liền...vì các fần mềm nokia rất dễ xug đột..nổi bật là nss ae đã bít..rất khó chịu.....nên việc sao lưu 1 bản ghost là cấp thiết để tiết kiệm tg và để an tâm khi up..đặt biệt là n73 lên me....còn ae nào cài đã cài đặt trơn tru soft thì nên đọc và xem video thật kỹ trc' khi up để tránh rủi ro...
- Và ae up từ n73 => me mìh khuyên nên dùg code : 0539354 ổn định và mìh đã up thành côg w code này
- Đặc biệt là đag sử dụg fiên bản mới ko thể flash xuốg đc...mới có 1 bạn up ko đc rùi...n73 thườg từ IE về ME ko đc....
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Và đây là 2 fần hướng dẫn do bác marsupilami soạn thảo rất chi tiết (hoan hô bác ấy cái nha,xin nói lai là tối wa e đã up thành công con n73me tưởng chừg như fải đem ra tiệm up vì các mod ở pda đã botay)

Chú ý : firmwave cho từg loại máy sẽ có trong hướng dẫn : down ở đâu và cách down .. have fun !!

Phần 1 : Video hướng dẫn phần chuẩn bị và cài đặt softs có thể download tại đây
http://box.net/rssdownload/210453888/Flash phone tutorial_part_1.rar
hoặc http://123viet.net/pdaviet/kojiro/Flash_phone_tutorial_part_1.rar (2mb)

Phần 2 : Video tutorial hướng dẫn back up và nâng cấp firmware có thể download tại đây
http://box.net/rssdownload/210454150/Flash phone tutorial_part_2.rar
hoặc http://123viet.net/pdaviet/kojiro/Flash_phone_tutorial_part_2.rar (5mb)

Link 123viet down bằng ACC và PASS là PDAVIET nhé!

Cuối cùg thanks bác marsu 1 cái nữa....ae thấy hay thì thanks mìh lun nha.....

Có j ko hiểu rõ thì lh w mìh :

- y!m của e : dickycheung102108 (add nhớ nói là hỏi cách up firm nha)

- y!m của bác marsupilami : namminh1212

Chỉnh sửa cuối:

duongthanhson

chủ đề này hay đấy nhưng mà sáo bạn không thể hiện chi tiết xem,mình đã thử up fw cho con n73me hai lần rồi mổi lần mất 2h,cách của bạn mất bao nhiêu h vậy

dickycheung0770

chủ đề này hay đấy nhưng mà sáo bạn không thể hiện chi tiết xem,mình đã thử up fw cho con n73me hai lần rồi mổi lần mất 2h,cách của bạn mất bao nhiêu h vậy
vì down load firm nhah hay chậm tùy vào đường truyền của bạn....nếu down về hết......chỉ cài đặt soft + up firmwave = 1h.....mí lần sau sẽ nhah hơn...chỉ cần down firm về rùi up chỉ cỡ 8phút

Download 400 mb + update firmware, coi bộ cả đêm không ngủ hen :D. Chúc mừng nhé bạn. ;)
người đáng đc thanks đây..nhưg e cũg đáng đc lun..hehehe:D

Last edited by a moderator:

dickycheung0770

Chú ý : firmwave cho từg loại máy sẽ có trong hướng dẫn : down ở đâu và cách down .. have fun !!

TraiNgheoHn

Mình đang down về thử, down bộ đồ nghề này chậm quá, up lên host có tốc độ down kém kinh khủng hiccc

Kojiro

Super V.I.P
Nói cho KJR cái tên, KJR tìm cách down thử :D Làm biếng xem hình quá :p

dickycheung0770

sẵn cho e hỏi cách làm font chữ lớn lên...lớn thật lớn....lớn trong danh ba và tin nhắn là cần thiết nhất

LeHai85

thank anh nhé..hay đó em cũng hay bị báo lỗi không hỗ trợ loại mắy này ..em cảm ơn em test thử mấy con đã xem sao

LeHai85

thực sự nếu có trang tiếng anh thay tiếng nga thì hay biết mấy...em cảm ơn anh nhiều anh đang ký giúp em 1 nick trang đó được ko ..tiếng nga em không biết ......em cảm ơn anh nhe
toanthinhmobile32@gmail.com

Nói cho KJR cái tên, KJR tìm cách down thử :D Làm biếng xem hình quá :p

Khôn thế:p

Cái này đòi hỏi phức tạp quá, tool lại nặng nữa. Link box.net cũng khoẻ ra phết:p

Mình thấy nó chi khác online ở chỗ chia ra làm 2 giai đoạn down và cài thôi. Cũng là một cách để tham khảo, bác nào nhà không có mạng thì ra net down vào usb rồi ngồi nhà up.

dickycheung0770

Khôn thế:p

Cái này đòi hỏi phức tạp quá, tool lại nặng nữa. Link box.net cũng khoẻ ra phết:p

Mình thấy nó chi khác online ở chỗ chia ra làm 2 giai đoạn down và cài thôi. Cũng là một cách để tham khảo, bác nào nhà không có mạng thì ra net down vào usb rồi ngồi nhà up.
chỉ load soft về và chỉ việc bấm next...như nhà e có mạg mà máy ko thể up online thì cách này number 1

LeHai85

đúng đó mỗi cách có cái hay riêng ..nhưng theo em thì thấy cách này hay lắm ..em toàn bị uot khi up cách cũ ..bây giờ em có cách này rồi thì ok .. thoải mái nghịch .............

em định nhờ anh đăng ký hộ thôi em sợ lúc cấn vào mọi người lại đổi mật khẩu chán lắm..hihi

à anh cho em hỏi cách chạy phần mền bằng NSS ..em thấy thằng này cũng có chức năng đó mà ..nhưng không biết cách anh em nào có cách chỉ giúp em với..em cảm ơn

dickycheung0770

đúng đó mỗi cách có cái hay riêng ..nhưng theo em thì thấy cách này hay lắm ..em toàn bị uot khi up cách cũ ..bây giờ em có cách này rồi thì ok .. thoải mái nghịch .............

em định nhờ anh đăng ký hộ thôi em sợ lúc cấn vào mọi người lại đổi mật khẩu chán lắm..hihi

à anh cho em hỏi cách chạy phần mền bằng NSS ..em thấy thằng này cũng có chức năng đó mà ..nhưng không biết cách anh em nào có cách chỉ giúp em với..em cảm ơn
nó đây có hứơg dẫn cụ thể cài và sử dụg nss : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=25152 hehe...hổm rài mới đc 3 cái thanks

Chỉnh sửa cuối:

linhvnvip

bác ơi cho em hỏi nhé.con N81 của em dang firmware V20 em muốn cho nó về V10 em tải cái FW V10 về và cài vào thì chết máy không.nếu bác test thử rồi thì bảo em với nhé.không em hơi gà tự test dễ chết lắm