• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách up firmware offline cho tất cả dòng Nokia ko cần box chuyên dụng

dickycheung0770

bác ơi cho em hỏi nhé.con N81 của em dang firmware V20 em muốn cho nó về V10 em tải cái FW V10 về và cài vào thì chết máy không.nếu bác test thử rồi thì bảo em với nhé.không em hơi gà tự test dễ chết lắm
ko đc rùi....mới có 1 bạn up ko đc...xài bản mới tối ưu về nhìu mặt hơn chư bác

Chỉnh sửa cuối:

TraiNgheoHn

Anh em chú ý nhé, tình trạng up offline giống như online, mình vừa thử rồi nhưng không được, lí do là thế này: Bản của mình là bản IE 4.08.4.3.1 nhưng khi mình down bản mới của ME về thì nó chỉ là bản 4.08.4.2.1 thấp hơn bản cũ nên không thể nào up lên ME được. Bạn nào đang dùng bản ME có V thấp hơn thì mới up lên được bản 4.08.4.2.1. Thông báo để mọi người chú ý!!!
Thân!!!

LeHai85

không anh ơi em hỏi cách chạy flash mà anh ...em chưa hiểu cách chạy flash bằng nss lắm .,..anh chỉ giúp em vơi:((

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
không anh ơi em hỏi cách chạy flash mà anh ...em chưa hiểu cách chạy flash bằng nss lắm .,..anh chỉ giúp em vơi:((

Mình chưa đọc thấy tài liệu nào nói up bằng cách này cả bạn à :(

Chỉ thấy dùng nó đổi code thôi.

LeHai85

vang ạ em cảm ơn anh nhé..chán quá..em làm mãi không tài nào crack thang phoniix2008 được khi coppy crack vào rồi ấn crack thì nó chạy 1 mạch và done ...không như hình vẽ đã chỉ dẫn...giúp em với ..có phai crack nào khác ko anh

ptnmylove

Cám ơn bạn chủ topic gì đó nha, mình đã up thành công con N73 ME lên firmware mới nhất = cách này. Cách này hơi tốn thời gian 1 tí (download, cài đặt lung tung) nhưng up rất lẹ, không còn cảm giác hồi hộp như "chơi" online nữa :D và cũng rất nhanh <5 phút. Tiện hỏi bác Kojiro hay mod nào biết xóa các file stuck là vào đâu? quên mất tiêu rồi, kiếm lại topic cũ cũng không được (xóa để khi khởi động lại không còn vụ íntall này nọ nữa).
Cám ơn trước nha!
P/S: àh quên, up xong dữ liệu bị xóa hết, không giống như up online T.T, ai mà ko backup lại là khóc đó (như tui) T.T

Chỉnh sửa cuối:

Bestfriend2525

Cho hỏi mình muốn máy có tiếng trung thì thay code gì, flash FW gì. Tiện ai cho mình xin cái link NSS luuôn kiếm mãi toàn link die

Mashimaro

đang muốn chạy lại N95-8g ,trước up bằng nokia update bình thường nhưng lại bị nhảy sang phông tiếng trung , đổi code việt nam rồi nhưng ko update được lên nữa bây giờ có làm cách này đc ko ko biết?1

vokhang

đang muốn chạy lại N95-8g ,trước up bằng nokia update bình thường nhưng lại bị nhảy sang phông tiếng trung , đổi code việt nam rồi nhưng ko update được lên nữa bây giờ có làm cách này đc ko ko biết?1

thế thì bạn nghiên cứu để up offline bằng phonix đi bạn.

dickycheung0770

em thất bại thảm hại nghi em phải cài lại win mất chán quá
chắc cài fần mêm lung tug rùi sử dụg ko đc fải ko...mình khuyến cáo nên chay ghost lai ma ko nge.....mất tg thấy ko...hay là cai sòt bị lõi...làm biếg cài lai rùi flash lun bị thất bại

dickycheung0770

sao mod Kojiro ko cho topic này vào "Tổng hợp các thủ thuật sử dụng cần thiết cho S60V3 trên PV" e thấy bài viết này rất hữu ich mà

nguyenquocbaao

Đang dow.Thử xem thế nào đây.Vì mình có box.Nhưng thử cách này thế nào???Hii

Chỉnh sửa cuối: