• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách up firmware offline cho tất cả dòng Nokia ko cần box chuyên dụng

marsupilami

em không biết làm sao cho anh xem lỗi hay là mình đã làm dúng nữa ...chán quá
....................anh có chương trình nào quay lại quá trình cài đặt không ..em muốn làm lại ..giúp em với ..
mà anh ơi cách JaF thì phải Có hộp JAF đúng không

Nếu không thể nêu lỗi cụ thể, thì chịu không thể giúp bạn được rồi. Mình khuyên bạn cài lại windows mới nhé.

Còn dùng JAF mà cần BOX thì mình không post lên làm chi, bản JAF này đã patch USB, c*ack rồi.

Chú ý: JAF và phoenix rất kị driver nhau, khuyên cài trên fresh windows sp2 đi nhé.

Thân.

LeHai85

thank anh nhé...ok em đã làm được ..hay lắm .hihi...nhưng đang làm lại em đang thủ lại tiếng việt ..thank các anh

cho em hỏi em đang là tiếng việt khi mình tìm trong đống phần mền đó không có coder việt nam ..mình đã ép nó nhận coder khác và không có tiếng việt ..nhung cho mình hỏi cách nào để nhận diện cho nó nhận coder ngoài cái bảng trong phần nó hiện ra không ..mình đang up tiếng việt cho n78 giúp với mình nhỡc up nó thành coder khác mất tiếng việt ...làm sao đây ..

Chỉnh sửa cuối:

troly

Well-Known Member
thank anh nhé...ok em đã làm được ..hay lắm .hihi...nhưng đang làm lại em đang thủ lại tiếng việt ..thank các anh

cho em hỏi em đang là tiếng việt khi mình tìm trong đống phần mền đó không có coder việt nam ..mình đã ép nó nhận coder khác và không có tiếng việt ..nhung cho mình hỏi cách nào để nhận diện cho nó nhận coder ngoài cái bảng trong phần nó hiện ra không ..mình đang up tiếng việt cho n78 giúp với mình nhỡc up nó thành coder khác mất tiếng việt ...làm sao đây ..

Bạn cài font tiếng việt trên thẻ để sài cũng được mà, ko thì phải úp lại thôi.

marsupilami

Firmware download duoc tu topnokia.ru, theo họ nói là firmware tuồn ra từ Nokia care đó, và firmware mới thường không có ngôn ngữ TV, mình xài gói firmware Russian, và dùng fonts unicode TV, đọc TV bình thường (từ điển, duyệt web, vv), còn ai muốn tiếng Hoa thì mình chịu (cách giải quyết có thể lấy font windows từ máy dùng tiếng Hoa, thử coi!).

Mình post gói font TV của mình để các bạn test TV thử.
Download ở đây

Thân.

LeHai85

không phải anh ơi mà là tiếng việt mà ..em không cần fonts tiếng việt chán quá..giúp với thủ rồi khổ quá

tsthanhhai

Mình có vài lời này muốn nói với các bạn dùng jaf cr@ck. nếu dùng để thử nghiệm thì ko nói gì, nhưng nếu có ý định dùng lâu dài thì nên xem xét lại. Vì Jaf box zin chạy lâu lâu còn bị lỗi. Đó là ý kiến của mình thôi. Nếu bạn nào thích sài thì cứ sài :D

LeHai85

anh ơi còn có trang nào tải phần mền nhanh hơn không ..em tải chạy chậm quá...giúp em lấy phần mền 8800 e-1

LeHai85

em xin lỗi ..cảm ơn anh nhiều ...hihi...em phải ngồi cả đêm tải về mất ......
sáng nay ra nhưng vẫn chưa tải được sao chạy chậm thế nhỉ ...chán quá ...
khi tai về em toàn thấy mấy phai gì đó ...anh hướng dẫn giúp em mấy phai này coppy vào đâu nhé,e cung dang can phân mền cho dong may n70 va 3RD GIUP EM VOI E TIM trên diễn đam mai ko thay.trang topnokia.ru tai chậm quá.
thank anh
Jg

Chỉnh sửa cuối:

marsupilami

em xin lỗi ..cảm ơn anh nhiều ...hihi...em phải ngồi cả đêm tải về mất ......
sáng nay ra nhưng vẫn chưa tải được sao chạy chậm thế nhỉ ...chán quá ...
khi tai về em toàn thấy mấy phai gì đó ...anh hướng dẫn giúp em mấy phai này coppy vào đâu nhé,e cung dang can phân mền cho dong may n70 va 3RD GIUP EM VOI E TIM trên diễn đam mai ko thay.trang topnokia.ru tai chậm quá.
thank anh
Jg

Thử trang này xem sao : http://www.blue-nokia.com/obnoxy/index.html
Enter trang web, rồi tìm mục BB5 flash.

Thân.

giúp em với.
em không dowload được "Phoenix - Software_2008_4_7_32837. "
đã thử rất nhiều lần nhưng toàn báo lỗi thôi. không cho dow ????
thanks

Xem lại đường link trong file text nhé, mình mới kiểm tra lại rồi.

Thân.

goodmorning

Xem lại đường link trong file text nhé, mình mới kiểm tra lại rồi.

Thân.

cảm ơn anh. em dow được rồi ạ.
nhưng lại gạp vấn đề. em không dow được FW cho N81-8GB. em làm theo đoạn clip nhưng không tim thấy chỗ để dow ạ.
giúp em lần nữa ạ.
cảm ơn anh. có gì em lại hỏi anh sau nha

LeHai85

không anh à ..trang topnokia.ru mà...trang đó 8800 arte khó lấy về quá...giúp em với các anh

ART

abn oi sao mình up firmware con ê61i lên bị lỗi bàn phím.cji3 mình cách sửa lại đi...thank ban nhiều

Ai giúp tôi với, Up FW con N95 8GB xong không thể vào được internet nữa!
mình cũng bị như bạn..huhu

LeHai85

CHO EM HỎI CHÚT ..VD: EM TẢI PHẦN MỀN N95 RM159 RỒI EM LẠI UP N95 RM 160 THÌ CÓ ĐƯỢC KHÔNG ...EM THẤY CÓ NHIỀU DONG NÓ CŨNG THẾ NHƯ 3120C NÓ CÓ 2 LOẠI ...VÀ 6300 VÀ 6300B ...CÓ DÙNG CHO NHAU BẰNG CÁCH UP PHONIX KHÔNG ..EM CẢM ƠN.
MÀ TRANG TOPNKIA.RU HÌNH NHƯ N81 VÀ N95 .....TOÀN PHIÊN BẢN TIẾNG ANH THÌ PHẢI ..KHÔNG CÓ PHIÊN BẢN TIẾNG VIỆT ĐÚNG KHÔNG ANH ..THANK CÁC ANH

Đừng post bài chữ hoa như vậy nha bạn!

Last edited by a moderator: