• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách up firmware offline cho tất cả dòng Nokia ko cần box chuyên dụng

saphia1115

Bạn thử up lại bằng cách up online xem nó còn bị không?

Mình úp Online đó chứ. Trong lúc úp, mạng chạy ổn định, ko dis, ko out! Chả biết tại sao. Vào web = WIFI nó cứ báo Web Browser not foud, pls exit and try later :-/:-/:-/

dickycheung0770

topic cũg bùn wá ha...spam cái cho topic vui lại...ae có thắc mắc cứ hỏi dữ dội vào....các mod sẽ rely

Kojiro

Super V.I.P
topic cũg bùn wá ha...spam cái cho topic vui lại...ae có thắc mắc cứ hỏi dữ dội vào....các mod sẽ rely

Thì a e up ngon nên không hỏi :D

Còn mem hỏi thì bạn trả lời chứ Mod như KJR thì bó tay vì chưa thử bao giờ :p

saphia1115

Hỏi mà chả ai trả lời đc, chán quá! Ai help tôi với! WIFI với chả hifi :-?

dickycheung0770

Hỏi mà chả ai trả lời đc, chán quá! Ai help tôi với! WIFI với chả hifi :-?
hic...n95 chưa đc xài...chưa test thử đc.........cũg có thể đó toàn fiên bản nuoc' ngoài...chưa giải mã 1 số chưc năg j đó.....như con n73 của mìh.....up fw mới bằg phonix ko nt đc....fải chạy đi hỏi số tổng đài nhập đúg vào mới oki

LeHai85

em úp 2 con n81 -8g và 5610 chết giữa chừng anh ơi ..đến bước chạy cuối thì báo lỗi ..chán quá.." báo không kết nối phone...."..may là hàng công ty không thì khốn ..vì nhà không có hộp chỉ chạy bằng cap.......các anh có cách nào cứu máy chạy giưa chừng hỏng không ..thank anh

TraiNgheoHn

Hôm trước up con n73me mình cũng vậy nhưng may sao tháo ra cắm lại nó vẫn chạy không thì lại mất toi 100k rồi.Máy mình thì tháo ra cắm lại up tiếp nó vẫn chạy không biết máy bạn có thế không?

Kojiro

Super V.I.P
Hôm trước up con n73me mình cũng vậy nhưng may sao tháo ra cắm lại nó vẫn chạy không thì lại mất toi 100k rồi.Máy mình thì tháo ra cắm lại up tiếp nó vẫn chạy không biết máy bạn có thế không?

Người đang nói up bằng phoenix chứ ko phải NSU nha đồng chí :D

LeHai85

vâng cảm ơn các anh ..em úp phoenix ..may là hàng công ty không mất 100k 2 chú mất.....em úp đến đó thì bật nguồn đen thui đèn vẫn báo có điện nhưng không vào được ..hi..còn 1 con đen thui luôn ..hihi..quá may hàng công ty....đau đầu đó mấy bác...thank các anh ..nếu có cách nào mới hay thì chỉ bảo em nhé..thank

tsthanhhai

CHO EM HỎI CHÚT ..VD: EM TẢI PHẦN MỀN N95 RM159 RỒI EM LẠI UP N95 RM 160 THÌ CÓ ĐƯỢC KHÔNG ...EM THẤY CÓ NHIỀU DONG NÓ CŨNG THẾ NHƯ 3120C NÓ CÓ 2 LOẠI ...VÀ 6300 VÀ 6300B ...CÓ DÙNG CHO NHAU BẰNG CÁCH UP PHONIX KHÔNG ..EM CẢM ƠN.
MÀ TRANG TOPNKIA.RU HÌNH NHƯ N81 VÀ N95 .....TOÀN PHIÊN BẢN TIẾNG ANH THÌ PHẢI ..KHÔNG CÓ PHIÊN BẢN TIẾNG VIỆT ĐÚNG KHÔNG ANH ..THANK CÁC ANH

Đừng post bài chữ hoa như vậy nha bạn!

Bạn không thể up fw khác loại như vậy đâu, nếu ko có thể sẽ làm mất imei của máy hoặc mất nguồn, tuy nhiên 1 vài trường hợp các dòng khác hệ cũng có thể flash dc như 6133 có thể flash dc 6131. Nhưng ko khuyến khích chuyện này ;;).

marsupilami

Flash cho Death Phone

Chào các bạn, mình biết quá trình Flash phone (online cũng như offline) đều có thể rơi vào tình trạng Dead phone vì nhiều nguyên nhân khác nhau. Để tiếp tục cho chủ đề này mình sẽ đề cập cách flash lại firmware cho dead phone bằng phoenix.

Chi tiết tutorial bạn có thể download tại đây

Cảm ơn kĩ thuật viên forum http://topnokia.ru đã giúp đỡ thực hiện tutorial này.

Chúc các bạn thành công. Thân.

kakatara

Chào các bạn, mình biết quá trình Flash phone (online cũng như offline) đều có thể rơi vào tình trạng Dead phone vì nhiều nguyên nhân khác nhau. Để tiếp tục cho chủ đề này mình sẽ đề cập cách flash lại firmware cho dead phone bằng phoenix.

Cảm ơn kĩ thuật viên forum http://topnokia.ru đã giúp đỡ thực hiện tutorial này.

Bác ơi cho em hoi cái này. Em có con N73ME nhưng đã đổi code N73IE nên ver của nó cao hơn N73ME hiện tại, em nhờ mấy ông ngoài tiệm up lùi cho em thành ME nhưng nó lại thành dead phone. Bấm Power thì nó sáng màn hình lên 5s rùi tắt, cắm sạc thì có màn hình có chữ Nokia. Mang ra Nokia Care nó nói main íu sửa hok dc. Có cách nào 0 ạ ?

tsthanhhai

Trường hợp của bạn chỉ là do nạp FW thấp hơn FW máy đang sử dụng nên gây ra tình trạng khởi động lên logo Nokia rồi tắt nguồn. Với trường hợp của bạn chỉ cần flash lại với FW mới hơn thì máy sẽ bình thường trở lại. Bạn có thể tìm 1 nơi uy tín hơn để nạp lại phần mềm của máy. Mình có 1 địa chỉ bạn có thể qua đó làm. 138b Trần Phú. Q5

LeHai85

hay lắm em đang cần.em sẽ cho mấy con máy hàng công ty deal để em thử chạy ..một làn nữa xin cảm ơn anh hay lắm..thank anh
em chua đọc nội dung nhưng em cảm ơn anh nhiều

kakatara

Trường hợp của bạn chỉ là do nạp FW thấp hơn FW máy đang sử dụng nên gây ra tình trạng khởi động lên logo Nokia rồi tắt nguồn. Với trường hợp của bạn chỉ cần flash lại với FW mới hơn thì máy sẽ bình thường trở lại. Bạn có thể tìm 1 nơi uy tín hơn để nạp lại phần mềm của máy. Mình có 1 địa chỉ bạn có thể qua đó làm. 138b Trần Phú. Q5

Nhưng hiện giờ đã có FW mới hơn đâu bác ? ME là 4.0812.4.2.1 trong khi IE máy em là 4.0812.4.3.1 :(

tsthanhhai

Nhưng hiện giờ đã có FW mới hơn đâu bác ? ME là 4.0812.4.2.1 trong khi IE máy em là 4.0812.4.3.1 :(

Ko cần thiết phải vậy đâu bạn. Người ta sẽ up FW IE 4.0812.4.3.1 cho bạn trước. sau đó sẽ downgrade xuống ME 4.0812.4.2.1 cho bạn.

Trước hết xin cám ơn bạn đã hướng dẫn cách làm cho ae PDAViet

Theo như biết thì cách đã có lâu rồi. Và cách này không phải lúc nào cũng 100% OK. Có máy flash dc, có máy không. Mình ko bít bạn đã flash bao nhiêu máy nhưng mình làm flash cũng nhiều máy rồi, dùng cr@ck thì có máy dc máy ko.

Nhưng nếu ko có điều kiện dùng box thì vẫn có thể dùng cách cr@ck phonix này. Chúng ta đều là dân IT, thích học hỏi nên cái gì làm dc thì cứ vọc. :D

LeHai85

tsthanhhai .......anh còn cách nào ngoài cách này không (deal phone ) nếu có anh hướng dẫn anh em thêm đi....mỗi người 1 cách mà....khinh nghiệm mõi người 1 khác nhau ..mong sao anh hướng đẫn anh em nhiều cách cứu máy hơn ...thank anh nhiều
cảm ơn anh marsupilami

tsthanhhai

tsthanhhai .......anh còn cách nào ngoài cách này không (deal phone ) nếu có anh hướng dẫn anh em thêm đi....mỗi người 1 cách mà....khinh nghiệm mõi người 1 khác nhau ..mong sao anh hướng đẫn anh em nhiều cách cứu máy hơn ...thank anh nhiều
cảm ơn anh marsupilami

Bạn có thật sự đọc hết những dòng chữ của mình chưa, nếu chưa vui lòng đọc lại giúp mình dòng này nha.
Nhưng nếu ko có điều kiện dùng box thì vẫn có thể dùng cách cr@ck phonix này. Chúng ta đều là dân IT, thích học hỏi nên cái gì làm dc thì cứ vọc.

Mình thì dùng box nên ko nói đến chuyện đó. Vì thế mình mới nói vấn đề dùng phonix cr@ck này. Nhưng ko nên lạm dụng nó.
Mình xin lỗi nếu có nói sai, và sẽ không bàn về vấn đề này nữa.

kolya82

các bác cho em hỏi,em đang dung nokia Ê61,made in finland.Em muốn up firmware,vây có phải nó tự động up firmware phiên bản của Châu Âu phải không?up Bằng NSU thường thì mất bao lâu?Nếu mà đang up bị rớt mạng thì máy có làm sao ko?thank