• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách up firmware offline cho tất cả dòng Nokia ko cần box chuyên dụng

habaolinh

Super V.I.P
Cảm ơn bạn nhìu nghe!! còn một zấn đề nho nhỏ nữa là máy mình bị deadphone òi hông hỉu sao cài tới nửa chừg nó hông chịu nhận phone nữa trong khi mình đang cắm sạc zới cable đầy đủ. Sau đó mình thử flash ở chế độ deadphone thì nó bị zầy

Còn đây là Results:
Mã:
JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 9000AB81
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 6.85.10.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-88\

Searching for default location of ini...
Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-88\rm88_33.09.13.c00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-88\rm88_33.09.13_Cingular_prd.V100
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-88\rm88_cp_0530924_Cingular_USA_2.2.fpsx
Changing flashing settings...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-88\rm88_33.09.13.c00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-88\rm88_33.09.13_Cingular_prd.V100
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-88\rm88_cp_0530924_Cingular_USA_2.2.fpsx
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 9000AB81
Init usb communication...
Reading IMEI...
Failed! Aborting!
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 9000AB81
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Sending RAW loader...
Using 06.02.002
    Elf2flash 07.02.000 RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
...................Loader Sent!
Stage 2 starting.........................................................Loader Sent!
Stage 3 starting.........Phone prepared OK!
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Phone failed to boot in flash mode CMT...
Giúp mình lần nữa nhé cảm ơn mí bạn nhìu lắm!

Cái này là nó không chịu chuyển sang chế độ flash rồi, đành mang ra thợ chạy thôi.
Hoặc bạn có thể down ver khác về( nhớ là ver khác đấy nhé).

bibadbop

hay wa bạn ơi, minh cung muốn up wa, máy mình N73 me FW V.3 oaoa, mà mình hok dám up. nge đồn đâu up hok được máy chết lun hok biết có fai dậy hok nữa

hungtdh2006

các bác ơi cho mình hỏi tý, đọc hết rồi mà còn chữa rõ là so sánh giữa phoenix và jaf thì cái nào up ổn định và tốt hơn ạ. từ hôm mình up N85 lên vision 30.019 bằng thì cái contact của mình dở chứng, máy không hiện hết số ở SYm card. mặc giù cái ở máy khác sym đấy vẫn đầy đủ(loại trừ trừong hợp hỏng sym) còn cái vụ không sign được hellOX Hay rompatcher là thế nào nhỉ, nó cứ toàn báo là application access not granted. như vậy là sao nhỉ hay là trong quá trình up mình làm gì sai à.

Nou_Apple

MINH HKUYEN CAO MAY BAN UP FW,NEU DANG UP GIUA CHUNG MA MAY BI LOI HAY BI MAT DIEN COI NHU DT CUA BAN DE DANH 100 NAM SAU LAM TRIEN LAM NHE.DE AN TOAN RA TRUNG TAM CUA NOKIA MA UP KHONG TON TIEN MA CO TON CUNG VAI CHUC NGAN NHUNG AN TOAN.NEU MAY KHONG BI VAN DE GI THI CU DE YEN FW MA XAI UP FW LEN SE CO NHIEU VAN DE XAY RA LAM.MINH DE BI ROI,MOT SO LOI HKUYEN CHO CAC BAN

hhkkll

Ai bảo với cậu là mang ra nokia hok mất tiền? Mất gấp đôi ấy chứ. Xui thì chịu, ví dị như đag up mất điện, hay pc bị khìn.... Mà nè cậu mag cái đt đag bt ra tiệm kiu nó up fw hay cậu mang cái đt mất nguồn do up fw ra thì nó cũng nhiu đó tiền ah. Tự mình học khôn là wan trọng chứ mấx... Ăn j. :d