• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách up firmware offline cho tất cả dòng Nokia ko cần box chuyên dụng

ANHTUAN9791

Em đổi code sang rồi nhưng vào NSS nó toàn báo không có phiên bản mới cập nhập. Vậy phải làm sao bây giờ hả các anh?

Bạn đang muốn dùng tiếng trung mà,bạn cứ "cài đặt lại" để nó có bộ tiếng trung cho bạn dùng còn gì!Điều đó có nghĩa máy của bạn với code ấy chưa có FW mới!

khigiomayvtc

Em vua up lai firmware cho con N95 bang 2GB khún nạn cái là đang up thì mất kết nối. Khổ thân em là máy nó đơl uôn huhuhu giờ đang cố công up lại thật là khổ huhuhu hẻm biết có làm sao không nữa

kevin_fire

sao tôi down FW 21.0.10 cho N81 2GB nó có tất cả 8 file. Nhưng khi flash lại chỉ cần 3 file thôi vậy. thế con` mấy file kia thì để làm gì vậy ?

hqviet89

Cái này có dùng đc cho N73ME bị dead phone ko? Máy em đang chạy phần mềm thì bị mất kết nối!!!:(:)((

botchien

Khóa phím tự động cho S60v3

Symbian từ s60v3 9.2 trở về sau có chức năng tự động khóa bàn phím với thời gian định sẳn. trở về đời trước thì phải cài phần mềm tự động khóa phím vào.

Đối với Symbian s60v3 9.2 thì vào:
Setting--->Phone Setting-->General---> Security---> Phone and SIM card-->Chọn muc thứ 4 Keypad autolock period --> User defined . Sau đó đặt thời gian mà bạn muốn khóa.

Đối với Symbian 9.1 trở về trước thì phải cài thêm chương trình tự động khóa phím vào. có rất nhiều phần mềm cho bạn lựa chọn như: Auto lock, Keypad lock.....
ở đây xin giới thiệu phần mềm Keypadlock. sử dụng rất đơn giản các bạn có thể down ở phần dưới.
vài điều chia sẽ cùng các bạn . chúc vui vẻ.

Keypadlock:

http://www.mediafire.com/download.php?m5z2uymmeim

Chỉnh sửa cuối:

khoa125

Tui đang xài N73ME, đang định update firmware mới là RM-133_EMEA_4.0839.42.0.1_v22.0 nhưng không biết đổi code là gì và đổi code để làm gì? Ai biết xin hướng dẫn tận tình. Cảm ơn nhiều
Posted via Mobile Device Đổi code để đổi ngôn ngữ thôi như tiếng Anh, Tàu, Việt. Còn chỉ up FW mới thì ko cần đổi, cứ up bình thường.
Anh em nào ở Biên Hoà bị die fone cần giúp đỡ liên lạc mình giao lưu học hỏi 0169.88.26.007

duythanh1204

mọi người cho e hỏi là sao e tải cái Phoenix_Service_Software_2008_4_7_32837.exe này k dc vậy? e tải đến 99% thì dc báo là có virus thế là resume lại nhiều lần mà cũng chẳng dc luôn, bác nào tải dc rồi share cho e với nhé!cảm ơn nhiều

ratladeptrai

sao tôi down FW 21.0.10 cho N81 2GB nó có tất cả 8 file. Nhưng khi flash lại chỉ cần 3 file thôi vậy. thế con` mấy file kia thì để làm gì vậy ?

Bộ setup cua fw nặng là do trong đó nó chứa đầy đủ các phần như ngôn ngữ, rùi cái gì nữa e k bít :d. Nhưng mà bác thắc mắc cái này làm gì cho mệt. Miễn là up đc Fw là ok rùi :)

Posted via Mobile Device

fansex

Up FW online sau khi chạy xong có phải hack phone lại hok vậy bạn,có bị mất tiếng việt hay bị gì không?Và cho mình hỏi thêm 1 câu nữa là up lên có lợi gì và có hại gì hok vậy^^!

AndyCuong

Supper Moderators
Up FW online sau khi chạy xong có phải hack phone lại hok vậy bạn,có bị mất tiếng việt hay bị gì không?Và cho mình hỏi thêm 1 câu nữa là up lên có lợi gì và có hại gì hok vậy^^!

Up fireware mới thì phải Hack nhé bạn , thường up fireware mới thì máy chạy nhanh hơn , hổ trợ tốt hơn , chỉ có lợi không có hại nhé !

phantnang

mấy bro cho em hỏi xí, sao máy 6220c của e không thể up bằng NSU được mặc dù nó vẫn nhận được điện thoại, nhưng khi dowload xong firmware và bắt đầu up thì nó bắt đợi 15 phút hoài mà không thấy gì hết. Mình up bằng JAF dùng box hoặc cáp USB thì nó chỉ nhận diện thoại và chạy 1 lúc là báo lỗi "error sync the phone", chán ghê.:(:)((

AndyCuong

Supper Moderators
mấy bro cho em hỏi xí, sao máy 6220c của e không thể up bằng NSU được mặc dù nó vẫn nhận được điện thoại, nhưng khi dowload xong firmware và bắt đầu up thì nó bắt đợi 15 phút hoài mà không thấy gì hết. Mình up bằng JAF dùng box hoặc cáp USB thì nó chỉ nhận diện thoại và chạy 1 lúc là báo lỗi "error sync the phone", chán ghê.:(:)((

bạn thử Up firmware bằng Phoenix nhé ! qua đây xem hướng dẫn http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=53970

tuoi_teenlx

Mấy cái link các pác đưa trong file download về die hết rùi! chả có cái nào download đc cả, vả lại khi download fw tại trang pác đưa thì khi đăng nhập rùi và tìm đúng dòng máy để download fw lại chả thấy nút download đâu cả chỉ toàn là tiếng Nga thui! Ý tiện thể cho em hỏi FW mới nhất cho N73ME hiện nay là gì vậy pác? Mong pác giải quyết nhanh chóng hộ em ạh! Thanks các pác nhìu!

habaolinh

Super V.I.P
Mấy cái link các pác đưa trong file download về die hết rùi! chả có cái nào download đc cả, vả lại khi download fw tại trang pác đưa thì khi đăng nhập rùi và tìm đúng dòng máy để download fw lại chả thấy nút download đâu cả chỉ toàn là tiếng Nga thui! Ý tiện thể cho em hỏi FW mới nhất cho N73ME hiện nay là gì vậy pác? Mong pác giải quyết nhanh chóng hộ em ạh! Thanks các pác nhìu!

bạn vào freefirmware.net/home?dir=Firmware|Nokia mà down nhé.