• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách up firmware offline cho tất cả dòng Nokia ko cần box chuyên dụng

cofer

Tiện đây cho mình hỏi dùng code nào là thích hợp nhất, mình lần đầu up firmware nên không biết nhiều, mình đang dùng E 65 v.3 không biết firmware mới có gì hay không bạn, mong bạn giải đáp dùm

habaolinh

Super V.I.P
Tiện đây cho mình hỏi dùng code nào là thích hợp nhất, mình lần đầu up firmware nên không biết nhiều, mình đang dùng E 65 v.3 không biết firmware mới có gì hay không bạn, mong bạn giải đáp dùm

ko hiểu ý bạn hỏi lắm. Code nào thích hợp là do bạn có nhu cầu dùng loại ngôn ngữ nào thì chọn code tương ứng.
Mình cũng chưa dùng E65 nên ko bít FW mới có gì hay.:))

daihieplatoi

Mình vừa úp xong con 3250me bằng offline. firmware mình là V4.60 code 0538877apac2-14. nhưng fonts chữ không đọc được TV. vậy bây giờ mình muốn đổi code để úp lại bằng offline để đọc được TV thì có thể flash lại được không vậy. mình không hiểu chỗ này lắm, có phải firmware mình là mới nhất nên không hạ được flash không. hôm bữa mình cũng thử đổi code up lại nhưng đến bước cuối cùng thì máy báo no connet phone và hiện lên 2 ô là repair và scan. thế là toi con 3250.:(( . các bác nào giải thích dùm mình chỗ này để mình hiểu rõ hơn. thanks.
Khi up bạn chọn code
Euro-1 đó là phong chữ đọc được Fone TV thôi mình mới up 3250 xong V4.60 đây

Ăn quả nhớ kẻ trồng cây
Đừng ăn xong bứng luôn cây người trồng trọt(mình nói vậy ban hiểu ko)=D>

namngan22

up firmware cho N95-8G bằng pc suite ngàn cân treo sợi tóc, up bằng Phoenix 2008 đảm bảo 1010 % luon đó pro .Mình đã làm rồi, ok luôn. V 30.0.018, 32-07-08, đã hack phone được.Nếu muốn hướng dẫn cụ thể, alô cho mình : 0935332646 (mình ở Đà Nẵng).

daihieplatoi

Mình dùng phoenix khi mà mình định chạy ở chế dộ ko nguồn thì ô dead usb nó ko cho mình nhấp vào,thì làm sao mình chạy được.Ai có kinh nghiệm về vấn đề này hướng dẫn mình với.Với lại mình dùng driver Nokia_Connectivity_Cable_Driver_rel_6_85_10_0_eng ko biết có boot được cho 5800 hay ko nữa ? Bác nào đã có file RM-356 APAC rồi thì up lên trang nào ko cần acc mà vẫn download được đó (thanks all)
[url=http://www.freeimagehosting.net/image.php?95ba2e6ac2.jpg] [/URL]

Ea007i

Mấy anh ơi! ai có cái Phoenix_Service_Software_2008 mà link down được cho em xin với! kiếm hoài mà không có link nào ra hồn hết! chán nản...

khoa125

bạn ơi hướng dẫn mình 1 tí nhé, up fw làm die phone rồi, xong mình cứu lại giờ nó ko nhận sim và ko cho sạc vậy mình làm sao để khắc phục đây bạn, mong bạn cho mình ý kiến để sửa chửa con N95-2gb fw 31.0.0.17, ko gắn sim thì mở máy vô nghe nhạc chụp hình quay phim lướt wifi bình thường, chì bị 2 cái trên thôi

taiphong

bạn nào có FW V31 cho N82 black thì cho mình với, mình vào trang topNokia.ru/files mà k down được, k có chỗ để down ý . thanks

DEVIL_BESIDE_YOU

Giúp hack E71

Anh em thông cảm,giờ mình bán iphone nên chĩ nghiên cứu về iphone,lâu quá không dùng s60..
Tình hình là thấy em E71 đẹp quá nên mới mua xài,mà khỗ nỗi bây giờ cài gì cũng không được,thậm chí như cài theme hay mấy ứng dụng nhỏ..
Có xem quá cách hướng dẫn hack e71,nhưng khỗ nỗi giờ mình cài cái gì củng không được thì làm sao hack đước..anh em nào rành thì chĩ dùm mình giờ mình phải bắt dầu từ đâu nha..thankx nhìu..
và đây là 1 vài thông số về E71 của mình:
Emei:352924027178495
FW:110.07.127 RM-346
Chân thành cảm ơn nhìu:D

Bác là vip symbian cũ mà ko chịu tự tìm đi:D Làm ăn lớn quá nên quên rồi:|

Hack theo cách ông Lâm tổng hợp dán trên sticky đó. Trước tiên là phải có cer của OPDA.

DEVIL_BESIDE_YOU

Bác là vip symbian cũ mà ko chịu tự tìm đi:D Làm ăn lớn quá nên quên rồi:|

Hack theo cách ông Lâm tổng hợp dán trên sticky đó. Trước tiên là phải có cer của OPDA.
Bác thông cảm..lâu quá không đụng đến S60:D,có làm thữ nhưng khỗ nỗi giờ cài X-plore cũng không được thì làm sao hack:-?? thễ giờ phải sign các thừ cần thiết đễ hack nữa hả bác???:D

hoanguyenvn

Chào các bác.
Các bác cho em hỏi, e nghe nói Nokia N95 8Gb vừa có fw mới là bản firmware 30.0.018 nhưng em dùng Nokia Update software search thì nó báo chỉ có thể update lên được bản 20.0.0.16. Liệu có phải máy em là máy dỏm ko nhỉ ?

XiaoGui

Các anh giúp em với. Em muốn up fw cho con 6120c sang tiếng Trung nhưng không biết phải làm thế nào cả. Bây giờ nó đang có tiếng Anh và tiếng Việt,nhưng em lại đang học tiếng Trung nên muốn up nó sang tiếng Trung. Mong các anh hướng dẫn chi tiết cho em với. Em cảm ơn

ANHTUAN9791

Các anh giúp em với. Em muốn up fw cho con 6120c sang tiếng Trung nhưng không biết phải làm thế nào cả. Bây giờ nó đang có tiếng Anh và tiếng Việt,nhưng em lại đang học tiếng Trung nên muốn up nó sang tiếng Trung. Mong các anh hướng dẫn chi tiết cho em với. Em cảm ơn

Bạn dùng NSS đổi product code này 0556075 rồi dùng NSU up lại FW!
Hướng dẫn đổi code:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=25152

thanhtrung1231

Làm sao biết nên đổi code gì?

Tui đang xài N73ME, đang định update firmware mới là RM-133_EMEA_4.0839.42.0.1_v22.0 nhưng không biết đổi code là gì và đổi code để làm gì? Ai biết xin hướng dẫn tận tình. Cảm ơn nhiều