• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách xin activaton code không phải gọi điện (sưu tầm)

vukhai

bạn ơi làm ơn xin giúp !

bạn ơi xin giúp mình xin activation code được không , vì mình không biết tiếng anh làm sao mà chát được , bạn giúp mình với nhé !
mình gửi bạn địa chỉ mail nếu thuận tiện bạn xin giúp , cảm ơn bạn nhiều !
- vukhaidlak@yahoo.com.vn

Last edited by a moderator:

balamon23

Mình vừa xin lại code thêm lần nữa, vì lúc viết lại vào giấy bị thiếu mất 1 chữ, thế là vào xin tiếp, nó lại cho, đơn giản cực kỳ, chẳng khó khăn gì cả. Nó còn chỉ mình cách lưu lại nội dung chat để lưu activation code rất hay: ở góc trên bên phải của khung chat có cái nút biểu tượng hình lá thư (email), các bạn click vào đó nó sẽ ra cái khung, gõ email của mình vào thì toàn bộ nội dung được gửi tới email cá nhân của mình, lúc này thì khỏi lo sợ bị mất activation code lần nữa :D

titit

Mình mới xin xong gặp Jonh , rất lịch sự . Các bạn cứ cung cấp thông tin thật . Mình nói là mua second hand HD7

huyplas

bạn ơi xin giúp mình xin activation code được không , vì mình không biết tiếng anh làm sao mà chát được , bạn giúp mình với nhé !
mình gửi bạn địa chỉ mail nếu thuận tiện bạn xin giúp , cảm ơn bạn nhiều !
- vukhaidlak@yahoo.com.vn

của bạn nè: 7YR2G-H8QGP-VG6V6-DQ43H-P3Q9W
key này dùng cho nhiều máy nên các bạn khác cũng cứ tự nhiên mà dùng khỏi phải xin MS nữa

ngocha2006

Thank bạn nhé.An ngay lần đầu.
Chát được 2p thì em cho code,gặp được em nhiệt tình lắm.
Cho code còn hỏi han đủ thứ,chả lẽ xin được code rùi lại tắt đi.
Thôi cũng chịu khó ngồi chát với em nó 10p,mặc dù dùng google dịch do kém tiếng anh.

giacmobennguoi

Nhanh thật. Mình không có HTC HD7 nhưng thử nghiệm thì nó hỏi số điện thoại rùi cho ngay. Nó còn dặn dò nên lưu lại code nơi an toàn nữa chứ. Nhiệt tình quá.
Mình xin được code này. Anh em nào chưa có thì thử coi sao nhé vì mình không xài
32GJX-DQCP4-VQ94G-7W9BF-RTQVB
Thanks chủ thớt

catalya

Cảm ơn bác, mình đã cài, đã active và đã update lên mango 7720
update được hả bác,vào phần nào là có update vậy bác chỉ giúp cái mình về up lên luôn cho hoành tráng nào

dungttuce

Nhanh thật. Mình không có HTC HD7 nhưng thử nghiệm thì nó hỏi số điện thoại rùi cho ngay. Nó còn dặn dò nên lưu lại code nơi an toàn nữa chứ. Nhiệt tình quá.
Mình xin được code này. Anh em nào chưa có thì thử coi sao nhé vì mình không xài
32GJX-DQCP4-VQ94G-7W9BF-RTQVB
Thanks chủ thớt
Số mình thật may mắn vì đã active thành công với key này, cảm ơn bạn giacmobennguoi rất nhiều vì đã share key cho mọi người, nếu không phiền, lúc nào mình mời bạn cafe, bạn chỉ cần nt lại vào số 098.321.6687 là mình call cho bạn ngay.
Cảm ơn bạn 1 lần nữa. :D

KCTV

Hi hi, mình vừa xin thành công key của Microsoft bằng cách này. Nói chung rất đơn giản. Nó cũng chẳng hỏi gì nhiều. Đây là toàn văn chat với bọn Microsoft:
You are now chatting with 'Elka'.
Elka: Welcome to Microsoft Customer Service Chat, Tho.
Elka: How may I help you?
Duc Tho: hello, i bought a HTC HD7 from ebay and now i dont have activation key for my phone
Elka: I'd be glad to get an activation code for you. What is your phone number?
Duc Tho: 098xxxxxxx (nhớ ghi đúng số điện thoại của bạn vào)
Elka: Thank you.
Duc Tho: Can you help me?
Elka: I would be providing an activation code for your phone.
Elka: Note: Keep this code somewhere safe in case you have to access it again. For example, you will need your code if you ever have to reset your phone back to factory settings. Please do not share your code with anyone else – doing this may prevent your new code from working.
Duc Tho: OK
Elka: Here's your activation code now:
Elka: YCBPK-XXXXXXX-XXXXX-XXXXX-XXXXX
Elka: Would that be all for today?
Duc Tho: OK, thanks!
Elka: Please, should you have additional questions or inquiries, feel free to come back again.
Elka: We are available 7 days a week, 24 hours a day.
Elka: Thank you for contacting Microsoft Customer Service Chat.
Elka: Hope you have a good one Tho.

Chỉnh sửa cuối:

duyprince

các bác cho mình hỏi sao mình đăng nhập vào window live không được vậy? nó báo " we are trying .....". đây có phải là cần phải xin code active không vậy các bác?

các bác cho mình hỏi sao mình đăng nhập vào window live không được vậy? nó báo " we are trying .....". đây có phải là cần phải xin code active không vậy các bác?
Bạn có lẽ đã nhập sai User name và Pass, khi đăng nhập Windows Live lần đầu nó sẽ bắt bạn nhập code để active đó.