• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH XÓA THEMES NẾU KHÔNG TÌM THẤY TRONG APPLICATION MGR

okashi

Hi bà con.Mình format máy và những themes trước đó mình cài vào vẫn còn trong máy mặc dù vào applicate manager thì không thấy themes mình muốn xóa đâu hết.Vì vầy mình có một cách để xóa(máy mình là n97,không biết 5800 XM có giống không)
+Đầu tiên các bạn cắm usb vào computer=>vào thư mục mass memory=>\private\10207114\import=>sẽ thấy nhiều folder,mỗi folder là 1 bộ themes=>nhấp vô từng folder sẽ thấy 3 files trong đó=>chọn cái file tên là SKN rồi mở nó lên bằng notepad=>các bạn sẻ thấy tên themes trên dòng đầ tiên=>nếu đúng là themes mình cần xóa thì trở ngược ra xóa cả 3 file luôn,vậy là themes đó đã xoá(lưu ý:không xóa folder chứa 3 file themes,mà chỉ xóa 3 file trong folder.Thân.nếu thấy có ích thì mấy bạn thanks cái nha.BB all::):)

Dung_MDA

Có vẻ hơi phức tạp....Nếu sau khi format máy thì xóa hết các file trong folder là xong

Hoden

Super V.I.P
Máy đã Format sao lại còn Theme là sao? :-?

vì 1 số bạn cài trên thẻ nên không hiện ra trong app nên phải dùng x flore để xóa hoặc cắm thẻ vào đầu đọc thẻ để xóa

Hoden

Super V.I.P
5800XM ko có thư mục chủ 2pic nói :)

cách này sử dụng cho v3rd rồi còn v5th chưa bị ẩn themes nên chưa tìm hiểu.nếu máy hack phone rồi sẽ tìm thấy prative thôi rồi vào sẽ thấy vì themes được cài trong dó

stun

5800XM ko có thư mục chủ 2pic nói :)

5800XM có thư mục đó. Theme cài trên thẻ nằm ở đó E\private\10207114\import
Dùng XPlore tới thư mục đó -> mở file themepackage.mbm xem hình để biết đó là theme nào -> có thể xóa tại chỗ.
Nếu muốn xóa theme theo bài bản thì cài đè đúng theme đó rồi vô quản lý ứng dụng (app manager) sẽ thấy tên theme đó -> gỡ thoải mái

ho4ng07

mình cũng từng gặp trường hợp fomat máy mà vẫn còn thêm trên 5800 . thank bạn nha

Hikira

Hi bà con.Mình format máy và những themes trước đó mình cài vào vẫn còn trong máy mặc dù vào applicate manager thì không thấy themes mình muốn xóa đâu hết.Vì vầy mình có một cách để xóa(máy mình là n97,không biết 5800 XM có giống không)
+Đầu tiên các bạn cắm usb vào computer=>vào thư mục mass memory=>\private\10207114\import=>sẽ thấy nhiều folder,mỗi folder là 1 bộ themes=>nhấp vô từng folder sẽ thấy 3 files trong đó=>chọn cái file tên là SKN rồi mở nó lên bằng notepad=>các bạn sẻ thấy tên themes trên dòng đầ tiên=>nếu đúng là themes mình cần xóa thì trở ngược ra xóa cả 3 file luôn,vậy là themes đó đã xoá(lưu ý:không xóa folder chứa 3 file themes,mà chỉ xóa 3 file trong folder.Thân.nếu thấy có ích thì mấy bạn thanks cái nha.BB all::):)

cho em hỏi nếu mình lỡ xóa xóa folder chứa 3 file themes thì dt có bị bệnh gì hok ?:-??

lopvinvit

mình có mấy cái theme ko thích mà vào app mgr ko thấy để gỡ. Cám ơn bạn nhiều nhé

joeD

CÁCH XÓA THEMES NẾU KHÔNG TÌM THẤY TRONG APPLICATION MGR

troi oi neu ma mun xoa them ma ko co trong application thi chi viec la intall lai cai themes do roi vao cai dat ung dung de xoa thoi can j phai ruom ra nhu the

joeD

troi oi neu ma mun xoa them ma ko co trong application thi chi viec la intall lai cai themes do roi vao cai dat ung dung de xoa thoi can j phai ruom ra nhu the

hackerKD

sẽ rườm ra hơn nếu bạn mất cái file sis để cài themes...hehhe...đừng phát ngôn thế nhá, sẽ có người cần nó đấy nhá

nam_tran2701

mình xóa sạch folder khởi động lại vẫn ok, nếu cài xa nhau thì cứ nhìn mục ngày tháng mà delete khỏi mở file skn làm gì...công nhận có hiệu quả thanks phát nhé.

friendinyourway

ban đọc kiểu jh mà tài vậy, mình mở bằng note pad, nhìn chẳng biết cái jh luôn, mấy trang liền toàn là ô vuông thôi

Em_be_hu

Hic cho mình hỏi lại với, máy mình cài theme, thấy trong aPPLICATION MGR nhưng không thể gỡ dc ra. Có ai biết cách remove nó không, giúp mình với, mình dùng 5800 FW CW#1 cua PDAviet.
Thanks

Anther1991

Bạn ko thể remove theme có thể do:
1. Bạn đang dùng chính theme đó
2. Theme đó được cook trong firmware
Nếu ko phải 2 cái trên thì bạn làm theo chỉ dẫn như bài #1 để remove