• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cảm nhận sử dụng ROM Non-Sense và ROM Sense?

Hix đang xài Sense cho công việc, tự dưng con vợ: "anh đưa máy em chơi game tí" -> "đợi anh flash rom none-sense đã" = ăn quả tát ngay ấy chứ :p
Ghê quá...=)) Mua nó nó bộ PS3 cho nó đỡ đòi...:D

Theo ý kiến riêng và sở thích của mình thì chỉ Sense và Sense thôi...\-/ Sense rất tiện lợi và giao diện đẹp nữa, sau này HD2 mà chạy Sense 3.0 mượt thì thôi rồi khỏi phải nói nhé...:p Còn ghét nhất là MIUI vì nó bắt chước giao diện iOS nhiều quá, mà mình thì chúa ghét táo...:))

AK47_CCCP

Ghê quá...=)) Mua nó nó bộ PS3 cho nó đỡ đòi...:D

Theo ý kiến riêng và sở thích của mình thì chỉ Sense và Sense thôi...\-/ Sense rất tiện lợi và giao diện đẹp nữa, sau này HD2 mà chạy Sense 3.0 mượt thì thôi rồi khỏi phải nói nhé...:p Còn ghét nhất là MIUI vì nó bắt chước giao diện iOS nhiều quá, mà mình thì chúa ghét táo...:))
Ớ sao lạ ghét Táo hả bác, Miui viết theo phong cách Táo mà, đã gọi là tùy hứng mà he he !
Thi thoảng đổi Rom cho mới lạ mà bác, cũng hay đó chứ !

tuuquy

+1 vote cho Sense. Em trung thành với nó từ hồi Touch 2 (Manila) -> Touch Dianmond (Touchflo 3D) -> Touch HD (Sense 2.5) -> HD2 (WM Sense + Android HTC sense + Sense 3.0... tương lai :p).

khang_bk

Em từ lúc mua máy HD2 TMOUS cũng chỉ dùng Sense thôi.

Đang dùng bản Ginger 2.3.3 V17 của PPCBOY có cái giao diện Sense cài thêm vào nhìn chẳng khác gì Sense thật ( Khác cái đồng hồ phải thay bằng Fancy Widget và cái Phone không Smart Dial mà phải thay bằng GO CONTACT )

Nói chung dùng ổn và nhẹ nhàng. Nhưng sao thấy còn hao pin hơn bản CoreDroid V1.6 Sense trước nhỉ ?

lhttan

Tình hình là mình test các bản sense như CMYLXGO hay CoreDroid đều thấy pin ngon hơn hẳn các bản MIUI hay non-sense :( . Ghét cái Sense chỉ ở chổ chậm chạp thôi !

ancola66

Super V.I.P
NÉM ĐÁ TÍ :p :

*Nghe ngóng trong Topic này thì có vẻ Rom Sense đang chiếm ưu thế:-?. Nhưng mời các bạn quá bộ ra ngoài và nhìn tổng thể box HD2 - Android xem thế nào?
- Đã có Topic nào giới thiệu Rom Sense được nhiều người đọc và comment (Đồng nghĩa với nhiều người quan tâm và dùng) như các bản Non sense (Của Langthang) chưa?
- Có thể các bạn lên thẳng xda tải về để dùng sense nhưng thực trạng trên diễn đàn PV và chúng ta cũng đang nói chuyện trên diễn đàn PV trong box HD2 -Android này là như vậy :D

dungphp

*Nghe ngóng trong Topic này thì có vẻ Rom Sense đang chiếm ưu thế:-?. Nhưng mời các bạn quá bộ ra ngoài và nhìn tổng thể box HD2 - Android xem thế nào?
- Đã có Topic nào giới thiệu Rom Sense được nhiều người đọc và comment (Đồng nghĩa với nhiều người quan tâm và dùng) như các bản Non sense (Của Langthang) chưa?
- Có thể các bạn lên thẳng xda tải về để dùng sense nhưng thực trạng trên diễn đàn PV và chúng ta cũng đang nói chuyện trên diễn đàn PV trong box HD2 -Android này là như vậy :D

Có 1 thực tế là LEO 512 là sản xuất chung cả thế giới, TMous là 1 số nhỏ do mạng Tmobile đặt hàng nên số lượng hơi ít ! Nhưng có 1 vấn đề ai cũng muốn máy mình là Tmous cơ ! Tại sao ? Vì nó chơi đc dòng sense hihi

giangdong_vnn

Cái hay của HD2 là có thể sài được nhiều thứ cho đỡ thấy chán. Sense cũng có ưu điểm và non sense cũng vậy trước kia hay sử dụng rom NTD của langthang262 rất tốt có lúc lại chuyển sang của boy ppc bây giờ đang dùng bản sense cordorid HD 1.6, ưu điểm là cài được đủ các thứ thế mà các bác lại chỉ thích sense hoặc non sense không thôi có phải là triệt tiêu mất thế mạnh của HD2 không???
Có thể bạn đang dùng ROM Android Sense, hay Android Non-Sense
Bạn thich ROM này, ROM kia vì nó nhanh, hay vì nó đẹp, vì nó tiện, vì tháo tác nhanh... :-/
Xin chia sẻ và cùng mọi người chia sẻ về sở thích của bạn và lý do của nó ở đây để ae có thể tiện và chọn ROM thích hợp =D>
Với mình: Rất thích ROM Non-Sense, vì rất nhiều nguyên nhân
vì nó nhanh, đỡ hao pin, sài nhiều Laucher hay, và đặc biệt là có thể sài đc Android 2.3.3 mà hầu như các ROM Sense chỉ có AD 2.2.1 hoặc 2.3 còn lỗi j đó, Các ROM của bác Langthang là thix hợp với mình.;;)
Còn các bạn thì sao nhỉ???:-?

toibo

Theo mình thì mình xài tuốt tất cả các loại ROM. Các cooker build ROM dựa trên các tiêu chí: nhanh, mượt, đẹp, ít hao pin, nhẹ... tùy theo nhu cầu của mỗi người chơi. Ai thik ji thì chơi cái đó. Chẳng có hơn thua ji ở đây hết. Muốn cài này thì phải hy sinh cái khác thui.
Mình thì sắm 2e Leo512. Kể từ khi có Nand Android mình đã nghỉ chơi WM. 1e mình xài ROM MIUI từ khi bác Ancola66 giới thiệu. 1e còn lại thì test tất cả các ROM mới ra lò, cả Sense lẫn Non-sense.
Một lần nữa tỏ lòng biết ơn đến tất cả các cooker đã cho ra lò các các bản ROM mới liên tục để ACE trong diễn đàn thỏa lòng đam mê uprom!=D>

hatnaf

Bác ancola nói đúng đấy. Đúng là ko có topic Sense nào có số người đọc vào reply nhiều như 2 topic non sense của bác langthang dc . Bởi vì ... các topic sense tuy số lượng ng đọc và reply ko bằng topic của langthang nhưng... ( cái này mới quan trọng nà :D =)) ) ... lại có số lượng topic chiếm áp đảo None Sense nhé ( dungphp, dinhtuandung, imilka, CoreDroid, PhamQuang, CMXLYGO, Desire Z,... quá trời @@ ) . Nếu xét trên 1 topic thì chỉ với 1 topic của bác dungphp thì số lượng view và reply đã gần bằng của langthang rồi, chứ nếu nói tổng số các review và reply của các topic cộng lại thì quả thật None sense ko có cửa so với Sense ( chỉ tính số lượng thôi nha ). Đó cũng là lí do vì sao topic của langthang nhiều ng review và reply , bởi vì đơn giản số lượng Rom None Sense ít hơn rất nhiều lần so với Rom Sense => Số lượng ng sử dụng Sense nhiều hơn None Sense . I LOVE SENSE :D

nguyenducthang

bản thân em thì thích xài sence nhưng máy em là HD2 512 nên đành chịu. giờ thì em xài bản miui cua bác langthang262.

ancola66

Super V.I.P
Bác ancola nói đúng đấy. Đúng là ko có topic Sense nào có số người đọc vào reply nhiều như 2 topic non sense của bác langthang dc . Bởi vì ... các topic sense tuy số lượng ng đọc và reply ko bằng topic của langthang nhưng... ( cái này mới quan trọng nà :D =)) ) ... lại có số lượng topic chiếm áp đảo None Sense nhé ( dungphp, dinhtuandung, imilka, CoreDroid, PhamQuang, CMXLYGO, Desire Z,... quá trời @@ ) . Nếu xét trên 1 topic thì chỉ với 1 topic của bác dungphp thì số lượng view và reply đã gần bằng của langthang rồi, chứ nếu nói tổng số các review và reply của các topic cộng lại thì quả thật None sense ko có cửa so với Sense ( chỉ tính số lượng thôi nha ). Đó cũng là lí do vì sao topic của langthang nhiều ng review và reply , bởi vì đơn giản số lượng Rom None Sense ít hơn rất nhiều lần so với Rom Sense => Số lượng ng sử dụng Sense nhiều hơn None Sense . I LOVE SENSE :D
Ha ha ha Quá trời của hàng bán điện thoại luôn. Nhưng.......Khi mua máy người ta chỉ vào vài của hàng. Nếu xét tổng số người vào xem ở các cửa hàng thì những người vào xem và mua máy ở một vài cửa hàng nêu trên sẽ chẳng thấm vào đâu:))

gunnroseclose

vì 2.3.3 những bản rom sense thì chưa fix hết hẳn các lỗi nên còn ít người dùng chứ khi mà fix chuẩn rồi thì chắc chả còn mấy ai dùng nonsense 2.3 đâu bác ạ :D

khang_bk

Các bác cứ nói thâm thúy quá. Sense hay None Sense thì đều có 1 điểm chung duy nhất đó là từ "Sense". Thế thôi. Còn none Sense thì cài giao diện Sense vào. Rom Sense thì vào hệ thống xóa nó đi. Chỉ vậy thôi có gì phức tạp đâu....

Thay đổi không khí một chút giữa 2 bản cho hay. Từ ngày dùng HD2 em bị cái tật là mở điện thoại, vuốt sang trái, trượt sang phải. Rồi tắt phím cho vào túi....^^

Bệnh này khó chữa đây. Trừ khi dùng sang ĐT chỉ có 1 màn hình tùy biến và không cảm ứng cho đỡ vuốt !

hatnaf

Ha ha ha Quá trời của hàng bán điện thoại luôn. Nhưng.......Khi mua máy người ta chỉ vào vài của hàng. Nếu xét tổng số người vào xem ở các cửa hàng thì những người vào xem và mua máy ở một vài cửa hàng nêu trên sẽ chẳng thấm vào đâu:))

Lập cái khảo sát xem có Sense và None Sense, cái nào dc sử dụng nhiều hơn :D >:)

concuarangme

Các bác cứ nói thâm thúy quá. Sense hay None Sense thì đều có 1 điểm chung duy nhất đó là từ "Sense". Thế thôi. Còn none Sense thì cài giao diện Sense vào. Rom Sense thì vào hệ thống xóa nó đi. Chỉ vậy thôi có gì phức tạp đâu....

Thay đổi không khí một chút giữa 2 bản cho hay. Từ ngày dùng HD2 em bị cái tật là mở điện thoại, vuốt sang trái, trượt sang phải. Rồi tắt phím cho vào túi....^^

Bệnh này khó chữa đây. Trừ khi dùng sang ĐT chỉ có 1 màn hình tùy biến và không cảm ứng cho đỡ vuốt !

đây là ng nhân làm pin nhanh hết nè :D hầu hết ai cũng bị bệnh này cả =))

dungphp

Thôi ! thế đủ rồi, Tmous thì dùng sense, Leo 512 thì dùng None sense hoặc tìm bản nào định dạng EXT để cài !

hatnaf

đây là ng nhân làm pin nhanh hết nè :D hầu hết ai cũng bị bệnh này cả =))

Công nhận bệnh này lây nhanh thật @@, và rất khó chữa :( . Mình cũng dính chưởng rồi :(( , hèn gì máy mau hết pin ghê