• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cảm nhận sử dụng ROM Non-Sense và ROM Sense?

concuarangme

Công nhận bệnh này lây nhanh thật @@, và rất khó chữa :( . Mình cũng dính chưởng rồi :(( , hèn gì máy mau hết pin ghê

Đừng vọc phá j nhiều là được roài :D, sử dụng bình thường thì cũng > 1ngày đó, chứ lâu lâu lấy ra vuốt vuốt thì được 1 ngày là mừng :-?

thanhduc_iit

Cách bác tranh luận wá trời.
Em thì muốn có 1 bản Sence nhưng nhẹ như MIUI=))
Phân vân giữa Sence và MIUI, cứ flash qua flash lại hoài mà tội nghiệp em HD2 T-Mobile:(
Cái đồng hồ của Sence nhìn thật đẹp mắt, ước gì bản MIUI có đc cái đồng hồ như thế;;)

sheva2202

Cách bác tranh luận wá trời.
Em thì muốn có 1 bản Sence nhưng nhẹ như MIUI=))
Phân vân giữa Sence và MIUI, cứ flash qua flash lại hoài mà tội nghiệp em HD2 T-Mobile:(
Cái đồng hồ của Sence nhìn thật đẹp mắt, ước gì bản MIUI có đc cái đồng hồ như thế;;)

kên market or applanet down mấy cái clock widget về là có thôi mà bạn ^^

heymen9x

Nói chung dùng cái gì mãi cũng chán nên dùng HD2 được cái hơn các dòng mày khác là cài được nhiều HDH, trên Android thì lại cài được nhiều dòng ROM khác nhau, không bao giờ lo chán, chỉ sợ máy hỏng trước khi flash hết các loại ROM :D

ĐÚng rồi đấy bấc ạ, nhất là những người mới bị hỏng cảm ứng giống em và bác, thay cái miếng nhựa không hết 1 triệu mấy bạc , đang chán chết đây :p

xemtynhi

Mình thì cũng có sở thích hơi thiên về Non sence 1 ty, vì Ram dư ra rất nhiều dẫn đến việc chơi game rất là mượt :D, nhất là mấy game khủng như Dungeondefenders ...Các Bạn có thể thấy sự khác biệt giữa 2 bản ROM ngay khi chơi game này :p

Hai_ninhthuan

Đã có bản imilka -Sense Doubleshot v0.1 [TMO Slide] android 2.3.3, Sense 3.0 và bản Ace Gingerbread 2.36.405.5 WWE S} {Doubleshot 1.01.531.1 của bác Dungph đang đình đám bên XDA, các bác tải về thử đi, rất ngon mà còn một số lỗi nhỏ đang khắc phục. Ôi sense 3.0 tuyệt quá, chén thôi=))

Hai_ninhthuan

Bác làm em nôn wá. Sence 3.0 hiën giö chï có 2 rom nhï?

Đang tải bản của Imika về cài thử xem thế nào đây bác ạ. Hôm trước cài bản 2.3.3, sense 2.1 của imika mà vẫn còn lỗi nên quay lại bản glacier 4.0 của Imika, dùng tốt lắm, được 5 ngày rồi. :p

AK47_CCCP

Đang tải bản của Imika về cài thử xem thế nào đây bác ạ. Hôm trước cài bản 2.3.3, sense 2.1 của imika mà vẫn còn lỗi nên quay lại bản glacier 4.0 của Imika, dùng tốt lắm, được 5 ngày rồi. :p

cho tớ cái link bản Glacier này đi bạn

bugartiveron

ROM có SENSE hay noSENSE tùy thuộc vào ý thích và nhu cầu mỗi người sử dụng.
- Ai đã quen "trường phái" nào thì sẽ gắn bó với nó mãi.
- Nói ROM có SENSE chạy hao PIN cũng chưa hẳn chính xác, nếu ta tắt chức năng tự update thời tiết đi thì SENSE cũng như 1 phần mềm khác mà thôi.
- Nói ROM ko SENSE chạy nhẹ nhàng hơn cũng đúng nhưng khổ cái thể loại ROM này hao hao giống kiểu iPhone quá, mất tính năng của Android.
- Bản thân mình theo trường phái HTC, tức là theo đuổi ROM Ship của HTC.
Ý thích và nhu cầu mỗi người mỗi khác cho nên không thể áp dụng chung chung được.

bác Phạm Quang đang dùng rom ship android cho HD2 đó
:)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

ngocgioi1986

Đã có bản imilka -Sense Doubleshot v0.1 [TMO Slide] android 2.3.3, Sense 3.0 và bản Ace Gingerbread 2.36.405.5 WWE S} {Doubleshot 1.01.531.1 của bác Dungph đang đình đám bên XDA, các bác tải về thử đi, rất ngon mà còn một số lỗi nhỏ đang khắc phục. Ôi sense 3.0 tuyệt quá, chén thôi=))
Đúng rùi, nhưng cái này còn mấy lỗi, chờ các bác pro khắc phục nữa là chiến bản này là gut. Lỗi Camcoder mà đc là ok rùi. :)