• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Camera Mod (P990i) by dongxanh

sungluc

Thấy mấy bác nói bản mod này quá em mạo muội pót vài tấm chụp bằng P990i sau khi mod camera
Tấm này chụp với zoom 400,macro chụp lúc nắng to

Tấm này chụp sáng sớm zoom 400,focus on

giàn hoa nhà nàng zoom 400,macro

trong phòng làm việc zoom 400,focus on dưới ánh đèn neon

Vài tấm anh em xem thử và cho ý kiến nha.Mình dùng bản mod camera v2 của bác đồng xanh(có chỉnh sửa đôi chút cho phù hợp vói máy mình)

calvinklein87

mình chụp chế độ macro (chụp cận cảnh) đó buổi sáng nắng to..nhưng mà chụp ở chế độ on focus (chụp toàn cảnh đó )thì hình chụp xấu lắm..nhiều lúc còn bị mất focus nữa không biết vì sao toàn phải khởi động lại máy khônng ah.zoom hết cốt tệ hơn lạ heng..mình chụp vào buổi tối hình lên tới 1,2mb lun..còn buổi sáng nắng đẹp cao lắm chỉ 800kb ai giải thích dùm đi

sungluc

mình chụp chế độ macro (chụp cận cảnh) đó buổi sáng nắng to..nhưng mà chụp ở chế độ on focus (chụp toàn cảnh đó )thì hình chụp xấu lắm..nhiều lúc còn bị mất focus nữa không biết vì sao toàn phải khởi động lại máy khônng ah.zoom hết cốt tệ hơn lạ heng..mình chụp vào buổi tối hình lên tới 1,2mb lun..còn buổi sáng nắng đẹp cao lắm chỉ 800kb ai giải thích dùm đi
bạn cứ để ý vài lần sẽ lấy focus được thôi mà,thứ nhất là ánh sáng rồi sau đó mới là khoảng cach,nếu không lấy được thì bạn cứ lia ống kính đến một vật gần hơn có ánh sáng tốt(sau lưng bạn đó)rồi bấm nhẹ để lấy focus sau đó cứ giữ nguyên vậy nha đừng thả ra rồi quay ống kính đến chỗ cần chụp bấm mạnh xuống và hưởng thụ thành quả=D>.Thử xem nếu được vào thank mình một cái an ủi nha

calvinklein87

chưa thử nhưng cũng thank bạn nhiu.mình muốn up hình lên cho anh em coi ma sap up không đươc cà.....cả phần nềm nữachu71 chỉ mình với

haluongdat

cho hỏi bạn dongxanh tí nhé

bữa trước có download cái file mod cho camera ''CAMERA_Mod_P990i_dongxanh_fix.zip'' dung lượng 196k ,hôm nay lại thấy bạn thông báo :
''Hôm nay mình tiếp tục gửi đến các bạn 1 mod mới cho Camera P990i''
thấy nó là :CAMERA_Mod_P990i_dongxanh.zip - dung lượng 239k , không biết cài cái nào , bản 239k có up tính năng mới không ?

sungluc

bữa trước có download cái file mod cho camera ''CAMERA_Mod_P990i_dongxanh_fix.zip'' dung lượng 196k ,hôm nay lại thấy bạn thông báo :
''Hôm nay mình tiếp tục gửi đến các bạn 1 mod mới cho Camera P990i''
thấy nó là :CAMERA_Mod_P990i_dongxanh.zip - dung lượng 239k , không biết cài cái nào , bản 239k có up tính năng mới không ?
bản mod mới có cải tiến hơn đó bạn,những diều này mình nghĩ bạn nên down về rùi thử thì biết mà

uthoiemve

Em cũng down bản mới về rồi nhưng chưa thấy thay đổi rõ rệt, chắc mình gà về chụp ảnh quá.

myp990i

Em mod Camera rồi, nhưng thấy không hiệu quả lắm.
Cho em hỏi là sau khi mod thì ảnh đc lưu vào folder khác, em đã bỏ mod đi rồi, trở về nguyên bản rồi nhưng autoview thì không được. Nó không hiện ra cái ảnh mới chụp gần nhất mà nó ra cái ảnh chụp khi chưa mod.
Bác có thể sửa lại bản mod này để autoview được không???? hoặc để bỏ mod đi thì làm thế nào để đưa về đc ban đầu autoview??

Shockmouse

Thấy mấy bác nói bản mod này quá em mạo muội pót vài tấm chụp bằng P990i sau khi mod camera
Tấm này chụp với zoom 400,macro chụp lúc nắng to

Tấm này chụp sáng sớm zoom 400,focus on

giàn hoa nhà nàng zoom 400,macro

trong phòng làm việc zoom 400,focus on dưới ánh đèn neon

Vài tấm anh em xem thử và cho ý kiến nha.Mình dùng bản mod camera v2 của bác đồng xanh(có chỉnh sửa đôi chút cho phù hợp vói máy mình)

Bạn chỉnh sữa ji vậy:-?

sungluc

Bạn chỉnh sữa ji vậy:-?
À! Mình chỉ chỉnh một chút trong file 10208696.txt cho phù hợp thôi,nhưng cơ bản thì hoàn toàn giống với bản mod cam V2,dùng bản này bạn còn có thể quay phim với đèn flash luôn đó

hopson

Giúp em mod camera P990i các bác ơi.

Cám ơn bác Dongxanh và tất cả các bác về bài viết hay. Nhưng em làm mãi ko được. Em đã chép bản mod V2 của bác Dongxanh (làm đúng theo hướng dẫn) nhưng camera vẫn như cũ. Em vào ổ C:\resouce\app thì thấy file pvcamera.RSC của em nó hiện dấu ? to tướng màu đỏ. Như vậy là máy ko hiểu file này hả các bác. Kính nhờ các bác cứu em, em mới dùng P990 nên "ếch" lắm. Thanks các bác.

calvinklein87

bạn đã copy đúng dịa chỉ và đẩy đủ chưa kei63m tra lại kĩ nhé.và nhớ khởi động lại máy nha.ok thui
chúc thành cônng

lungtung

Mình đã mod thành công bản V2 theo hướng dẫn không thấy có gì phàn nàn cả nhưng không có ảnh cũ để so sanh nên không biết nó đẹp hơn thế nào. Ai có ảnh cũ và ảnh sau khi mod post lên cho mình xem với. Anh em thông cảm mình mới dùng P990i ngày hôm nay là ngày thứ 3 nên chưa hiểu biết được nhiều lắm, mới chỉ làm vài cái đơn giản nhưng tiếng việt, mod camera cho P990i thôi, có gì anh em giúp đỡ nhé.

BatKidGoHell

mod cho vui thôi chứ tính thực dụng và hiệu quả không thực sự ấn tượng như bạn nghĩ đâu! ranh giới giữa ảnh lúc chưa mod và sau khi mod mập mờ lắm, chưa kể đến cái lỗi khó lấy auto focus cứ bị mờ khi chọn tiêu cự!

hopson

Giúp em mod camera P990i các bác ơi.

bạn đã copy đúng dịa chỉ và đẩy đủ chưa kei63m tra lại kĩ nhé.và nhớ khởi động lại máy nha.ok thui
chúc thành cônng

Cám ơn bác Calvinklein87. Nhưng em đã kiểm tra, đảm bảo chép đủ và đúng địa chỉ các file mà ko được. Mở C:\resouce\app thì thấy file pvcamera.RSC của em nó vẫn hiện dấu ? to tướng màu đỏ. Các bác giúp em nhé.

hopson

Bác dongxanh đâu rùi? Cứu em với.

Cám ơn bác Dongxanh và tất cả các bác về bài viết hay. Nhưng em làm mãi ko được. Em đã chép bản mod V2 của bác Dongxanh (làm đúng theo hướng dẫn) nhưng camera vẫn như cũ. Em vào ổ C:\resouce\app thì thấy file pvcamera.RSC của em nó hiện dấu ? to tướng màu đỏ. Như vậy là máy ko hiểu file này hả các bác. Kính nhờ các bác cứu em, em mới dùng P990 nên "ếch" lắm. Thanks các bác.

Em đã làm đúng như bác dongxanh hướng dẫn, kiểm tra lại rất kỹ mà ko mod được. Các bác giúp em với. Em thèm vụ mod camera này lắm. Thanks các bác. Có ai thấy bác dongxanh ở đâu nhắn giúp em nhé.

calvinklein87

bạn xóa hết file mod đi..để chắc ăn thì format máy lại hết đi cho sạch và trong trắng.... dơ về một file mod khác.đọc từng bài nha vì sợ mấy bài ở dưới lại có sửa đổi nha thấy bản nào tốt thì dow về..sau đó dùng x-plore hay swpro copy từ từ cẩn thận vào từng thư mục mà copy cho chắc..rối khởi động lại máy bảo đảm la ok
chúc thành công

lungtung

à các bạn làm ơn cho hỏi vấn đề chút, ngày trước mình dùng K810 và K850 khi chụp ảnh nó hiện cái tiêu cự ở giữa màn hình, khi nào lấy autoforcu xong thì nó biến thành mầu xanh. Giờ sang dùng P990i lúc chụp ảnh và quay phim bật lên không thấy cái tiêu cự, thấy nó vẫn lấy autoforcu xong thì kêu tít 1 tiếng báo để mình chụp nhưng không hề thấy cái tiêu cự mầu xanh ( kể cả lúc chưa mod và sau khi mod cam đều như thế)

vandunga3

nó bỏ cái ô vuông đó đi và nó sẽ có màu xanh ở cái hình camera nhỏ nhỏ dưới cái thanh chỉnh độ sáng ấy bác ạ

hopson

bạn xóa hết file mod đi..để chắc ăn thì format máy lại hết đi cho sạch và trong trắng.... dơ về một file mod khác.đọc từng bài nha vì sợ mấy bài ở dưới lại có sửa đổi nha thấy bản nào tốt thì dow về..sau đó dùng x-plore hay swpro copy từ từ cẩn thận vào từng thư mục mà copy cho chắc..rối khởi động lại máy bảo đảm la ok
chúc thành công

Chịu thua bác calvinklein87 ạ. Chắc máy em nó củ chuối rồi, em làm ko được. Ngoài việc chép đúng chỗ thì máy có cần cài gì thêm ko bác?