• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần những kiến thức cơ bản về PDA

Status
Không mở trả lời sau này.

hoatienii

1 tháng nữa em sẽ có chú x01HT từ Nhật đem về, bây giờ em rất cần những kiến thức cơ bản về PDA. Em muốn làm chủ nó, mong các Bác giúp đỡ. Em xin cảm ơn!

PhamQuang

Manager
1 tháng nữa em sẽ có chú x01HT từ Nhật đem về, bây giờ em rất cần những kiến thức cơ bản về PDA. Em muốn làm chủ nó, mong các Bác giúp đỡ. Em xin cảm ơn!

Vậy 1 tháng nữa, khi có máy trong tay, bạn tìm hiểu về nó xong, hãy quay lại nhé. :)):)):))

Kiến thức về máy, muốn tham khảo, có Catalog kèm theo máy đó. :D

hoatienii

Bác chỉ cho em cách unlock và up Rom cho nó với, hình như nó toàn tiếng Nhật .

anhmmoj

Trong Diễn đàn có mọi thứ bạn cần. Bạn sử dụng chức năng tìm kiếm nhé...muốn giỏi thì phải lọ mọ thôi :D

PhamQuang

Manager

SoftBank X01HT là PPC thuộc dòng HTC Hermes (TyTN) đó bạn ạ.
Trong PDAVIET này có hẳn Subbox về ROM cho nó.
Bạn chạy UnlockCID cho nó xong thì có thể thay đổi bất kỳ ngôn ngữ nào bạn muốn.
Tất cả các điều cần quan tâm đều đã được thảo luận, hướng dẫn từ lâu trong khu vực HTC Hermes đó. Bạn vào tham khảo thêm.

hoatienii

Các Bác làm ơn cho biết những thuật ngữ như: CID, super CiD, HSPL, radio......Xin cảm ơn

CutKit

Các Bác làm ơn cho biết những thuật ngữ như: CID, super CiD, HSPL, radio......Xin cảm ơn

SoftBank X01HT là PPC thuộc dòng HTC Hermes (TyTN) đó bạn ạ.
Trong PDAVIET này có hẳn Subbox về ROM cho nó.
Bạn chạy UnlockCID cho nó xong thì có thể thay đổi bất kỳ ngôn ngữ nào bạn muốn.
Tất cả các điều cần quan tâm đều đã được thảo luận, hướng dẫn từ lâu trong khu vực HTC Hermes đó. Bạn vào tham khảo thêm.

trời, chịu khó chạy ra ngoài, lang thang các BOX, la lê quán xá thì mới biết được chứ, hic b-)

Nhưng cẩn thận đừng có đi nhầm bạn nhé

ptuan

Em đang xài M700.Vì là mới xài nên còn một vài chứa năng em chưa biết sử dụng,mong anh giúp em nha
Em mở chương trình chụp hình nhưng em ko thể ấn nút có ký tự chụp hình trên máy được vì khi em nhấn nút đó thì màn hình lại đổ xuống thanh công cụ giống như mình click vào start vậy. cho em hỏi vậy thì máy có vấn đề gì ko? Hay chương trình đó bị lỗi

cukhoai

Em có cai Ipaq rx3417 !! sau một tháng không động tới giờ bật chả thấy lên gì cả !!! bác nào chỉ em với nó bị làm sao ạ !!! hu hu !!1:(:)((

hoatienii

Em có cai Ipaq rx3417 !! sau một tháng không động tới giờ bật chả thấy lên gì cả !!! bác nào chỉ em với nó bị làm sao ạ !!! hu hu !!1:(:)((

do pin đấy bạn, nếu pin để lâu không sạc thì khi cắm sạc vào sẽ không sạc được. Bạn cần ra chổ sữa di động nhờ họ kẹp nguồn kích pin lên. Khi kích lên cỡ 3,5V thì cắm sạc vào sẽ sạc được.

tuanhuk

SAMSUNG I710
Bác nào biết chỉ dùm em với
Hàng xách tay từ Nga về nên toàn tiếng Nga không hiểu được.

tuanhuk

JugglerLKR:

I was thinking of your case, and was betting your ROM structure may be a match to the i60x, therefore I have made some research, here are the results, this procedure is exactly what I have followed for the i60x, this time I will illustrate the example with the i718 ROM:

Thank-you for providing the i718 WM6 English updater; I downloaded it from the site you gave me (find the URL attached to this post)

1)Extract the runtime ROM from the executable with HEX editor:

-Found your ROM starting at offset 0x0017E800 and ending at 0x03EBC1D2
-Cutted this block and named it i718_ZMGF4.bin

2) viwebin -r i718_ZMGF4.bin
-Gave me start address 0x00000000, length 0x03D7C280, a total of 490 records, being the last record address 0x00000000, offset 0x00000000 and contents 0x00000000, which gave certainty I have cut the right offset.

3) Now we prepare the nb0 ROM with cvrtbin
cvrtbin -r -a 0 -l 3d7c280 -w 32 i718_zmgf4.bin

4) Next we use Tadzio's kitchen tools:
nbsplit -acer i718_zmgf4.nb0
- Got the payload and extra files: i718_zmgf4.nb0.payload & i718_zmgf4.nb0.extra

5) Produce the raw imgfs file:
imgfsfromnb i718_zmgf4.nb0.payload imgfs.bin

6) Dump all the contents into the dump directory
imgfstodump imgfs.bin
Beautifull, all the files are there.

7) This is the time when you may "cook" your ROM...

8) Ready to make the nb0 file back"? Here we go...
imgfsfromdump imgfs.bin imgfs-out.bin

9) And to merge the changes into a new payload file
imgfstonb imgfs-out.bin i718_zmgf4.nb0.payload new_i718_zmgf4.nb0.payload

10) Or should I say 0xA? Next, we merge all the changes into a new nb0 file, however, remember here to rename the extra content to match the name of the new file you will create:
ren i718_zmgf4.nb0.extra new_i718_zmgf4.nb0.extra
and then
nbmerge -acer new_i718_zmgf4.nb0

Voila! your new nb0 image is ready, now it comes the part to put that back in records 128KB long. Still working on this tool... Time is so scarce... Besides, I don't have an i71x to try this out, but you do have one, so if you like to contribute to the progress of science, and you have the courage, by all means, try it...

Conclusion: I am 100% sure the the i60x and the i71x Runtime ROMs have the same structure.
Good luck, and cook something interesting...

Mình đã dowload về nhưng không hiểu tiếng Anh nhiều cho lắm
Bác biết thì hướng dẫn dùm nhé!

Tom_codon

Super V.I.P
Tôi đang suy nghĩ trường hợp của các bạn, Và có thể đánh cuộc rằng Rom của các bạn có cấu tạo tương tự i60x, Bởi thế tôi đã có một số thử nghiệm và sau đây là những kết quả tôi thu được, Những phương pháp này đã làm việc 1 cách chính xác trên i60x, Bây giờ Tôi sẽ minh họa ví dụ với Romi718:

Cảm ơn bạn đã đưa cho tôi 1 bản Rom tiếng anh và Tôi đã tải xuống nó từ chỗ bạn đưa cho Tôi (sự tìm kiếm đến liên kết trong topic này)

) Giải nén và mở Rom từ HEX editor có thể thực hiện với hệ hex 16 :

-Tìm kiếm trong Rom của các bạn bắt đầu từ Offset 0x0017E800 và kết thúc ở 0x03EBC1D2
--Ngắt khối này ra khỏi Rom và đặt tên nó i718_ZMGF4.bin

2) viewbin- R i718_ZMGF4.bin ( Xem xét file *.bin )
-Đưa cho tôi địa chỉ xuất phát 0 x00000000, Chiều dài 0 x03D7C280, Một tổng số của 490 bản ghi, hiện thân cuối cùng ghi gửi 0 x00000000, Bù lại 0 x00000000 và làm bằng 0 x00000000
Để chắc chắn rằng các bạn đã cắt đúng.

3) Bây giờ chúng ta chuẩn bị nb0 Rom với cvrtbin
Mã:
cvrtbin -r -a 0 -l 3d7c280 -w 32 i718_zmgf4.bin

4) Tiếp theo Chúng ta sử dụng những công cụ nhà bếp của Tadzio
Mã:
nbsplit -acer i718_zmgf4.nb0
Giờ chúng ta có thêm 2 files đó là : i718_zmgf4.nb0.payload & i718_zmgf4.nb0.extra

5) Tạo imgfs file:
Mã:
imgfsfromnb i718_zmgf4.nb0.payload imgfs.bin

6) Giải nén tất cả các file trong Rom trong thư mục Dump

Mã:
imgfstodump imgfs.bin

Thật đẹp,tất cả các hồ sơ đều ở đó.

7) Bây giờ là thời gian để bạn có thể tự xào nấu cho mình 1 bản Rom

8) Các bạn đã chuẩn bị để tạo lại một hồ nb0 để up lại rom ??
Mã:
mgfsfromdump imgfs.bin imgfs-out.bin

9) Và cần thay đổi và xắp xếp file Payload mới
Mã:
mgfstonb imgfs-out.bin i718_zmgf4.nb0.payload new_i718_zmgf4.nb0.payload

10)Tiếp theo, chúng ta cần đồng bộ tất cả những sự thay đổi vào trong một file nb0 mới , tuy nhiên, nhớ ở đây để đổi tên nội dung thêm để phù hợp với tên của hồ sơ mới bạn sẽ tạo ra.

Mã:
ren i718_zmgf4.nb0.extra new_i718_zmgf4.nb0.extra

sau đó :

Mã:
nbmerge -acer new_i718_zmgf4.nb0

Tác giả bài viết thì chắc chắn rằng cấu trúc Rom của Samsung giống hệt nhau có.Nhưng tác giả chỉ có dòng i61x mà thôi ko có dòng i718 hay i710.Tom cũng đã thử các hướng dẫn trên và thấy làm việc 1 cách bt chỉ ko có máy mà Up thôi :D :D :D

p/s : Sorry tiếng anh của mình cũng chuối lắm chỉ đọc được và hiểu thôi.Còn diễn đạt chẳng biết nói sao :p

Bây giờ thì file nb0 mới đã được chỉnh sửa và hãy can đảm để thử nó.

tuanhuk

Tìm kiếm trong Rom của các bạn bắt đầu từ Offset 0x0017E800 và kết thúc ở 0x03EBC1D2
Mình tìm trong 010 Editor mãi mà không thấy phần kết thúc để cắt
Bác Tom giúp mình với

thuongvn

cho em hỏi con O2 xda II thuộc dòng nào vậy?
Muốn up lên thì có thể up lên version mấy?

Status
Không mở trả lời sau này.