• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần những kiến thức cơ bản về PDA

Status
Không mở trả lời sau này.

vantrung

Cho mình hỏi O2 Atom thuộc dòng nào vậy? em muốn tìm cách hướng dẫn Dump thi tìm ở đâu? Em tìm không thấy.

tmk234

O22 là dòng Himalaya , up được ROM 2005 và có rất nhiều bản ROM trên diễn đàn,bạn chịu khó tìm nhé

duong83

con máy O2 S của em ko kết nối với PC qua PM ActiveSync > Máy PC của em Dùng AS bản 4.5

duong83

và khi vào phần Clear Storage của máy O2 S thì nó ko vào được . Bootloader: Record + HardReset cung kko được cứu gấp

nhock_genic

máy ơi có thể giới thiệu rõ về rom là gì không, tại sao mình phải nâng cấp Rom????

virtuouslion

Các pác ơi cho e hỏi con Dopod 818pro xài con rom nào vậy? Máy e mua về nhưng thấy chuông nhỏ quá. Có cách nào làm cho chuông lớn hơn không?

Wantoknow

Các pác ơi cho e hỏi con Dopod 818pro xài con rom nào vậy? Máy e mua về nhưng thấy chuông nhỏ quá. Có cách nào làm cho chuông lớn hơn không?
Dopod 818Pro thuộc dòng HTC Prophet, bạn qua đây tham khảo nhé: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=96

Dòng này speaker hơi bị khiêm tốn, do vậy chuông nó kêu nhỏ bạn à! Bạn click vào icon của speaker trên thanh bar phía trên rồi chỉnh âm lượng hết công suất xem có khá hơn chút nào không!

Bạn muốn chơi PPC Phone loại có âm thanh to và hay thì dòng Universion hay dòng Hermes cho bạn lựa chọn!

dinhthang83

Chào các bác,
Em là có chú O2 mini, các bác cho em hỏi máy em có nâng cấp lên được WM2005 không nhỉ?

sungthancong

mình đang dùng o2 neo nhưng không thể sử dụng được bluetooth.máy mình đã up rom 2006.mọi người giúp mình với.thanks

lexustl

Em dang xài con C730 Dopod, nhưng hiện tại thì ko tìm ra soft nào compatible với nó cả ? thế thì phải làm sao nhỉ ?
xin mọi người chỉ giáo

sonny

các pác có thể cung cấp hoặ chỉ dẫn cho em các thông số kĩ thuật của con 02minis đc kô?
Điều duy nhất em biết là nó thuộc dòng HTC Wizrard WM 2005, chẳng hiểu G mấy nữa, cũng chẳng biết kiểm tra CID làm sao nữa các pác à
Em giúp em vứi, em lọ mọ cả tháng nay rồi
Thân

ntuanhungls

em cũng mới dùng được 1 tuần cung chua bít cách kiểm tra gì hết, bác nào biết post lên cho em tham khảo với!

remankid

các pác có thể cung cấp hoặ chỉ dẫn cho em các thông số kĩ thuật của con 02minis đc kô?
Điều duy nhất em biết là nó thuộc dòng HTC Wizrard WM 2005, chẳng hiểu G mấy nữa, cũng chẳng biết kiểm tra CID làm sao nữa các pác à
Em giúp em vứi, em lọ mọ cả tháng nay rồi
Thân

em cũng mới dùng được 1 tuần cung chua bít cách kiểm tra gì hết, bác nào biết post lên cho em tham khảo với!

Mạng GSM 850 / GSM 900 / GSM 1800 / GSM 1900
Kích thước 108 x 58 x 18 mm
Trọng lượng 150 g
1.3 MP, 1280x960 pixels, video, flash
Bluetooth v2.0
WiFi 802.11b/g (Truy cập internet không dây)
Màn hình cảm ứng TFT, 65.000 màu Kích cở 240 x 320 pixels
Bộ nhớ - 64MB RAM, 128MB ROM ,Khe cắm thẻ nhớ miniSD
Bộ xử lý Texas Instruments OMAP 850, 195 Mhz
Pin chuẩn, Li-Po 1200 mAh

Dòng Wizard của HTC gồm các thương hiệu:
Wizard Qtek 9100 / I-mate K-JAM / MDA Vario / O2 XDA Mini S / SPV M3000 / Cingular 8125 / T-Mobile MDA / Dopod 838 / VPA compact II

Bạn chịu khó tìm kỹ, trên DD có hết mà. Vào các box và vào Trang cuối
:D

sonny

Thanks so much
Những thông số bạn đưa ra thì mình đã có ở trên máy,
Bạn cho mình hỏi những thông tin về chip G????, hay CID gì gì đó cơ:
Khi minh Start up hien lên dòng chữ trên:
IPL: 1.03
SPL: 1.06
GSM: 01.12.10

Nó có ý nghĩa gị vậy bạn ơi
Thân:-?:-?

sonny

Nữa nữa các pác ơi!!!!
( em đã mất công hỏi thì hỏi luôn nhé, sau này em đỡ thắc mác)
mình hỏi các bạn đừng cười nhé, vì mình mới chuyển sang dùng hệ ĐH Window mibile thôi( O2 miniS, giúp mình giải thích khái niệm ActiveSync được không? ( mình đã tìm nhiểu trong diễn đàn nhưng kô có, mình đoán là đơn giản quá ai cũng hiểu nên không Post nữa )
ActiveSync có phải là 1 thiết bị nối giữa PCC và PC không?? vậy khi mình mua máy không có phụ kiện đính kèm thì mình phải mua ở đâu, Cách mình kết nối với máy tính bây giờ là dùng theo 2 cách sau:
1. Tháo thẻ nhớ ra
2.Dùng BlueTooth ( cái nè thì chậm thôi rồi )

Rất cảm ơn sự chỉ bảo của mọi người
Thân

milanbaros

Bạn tìm mua cọng cáp ỡ mấy tiệm ĐTDĐ nhé còn Sync thì tải ở đây http//pdaviet.net/showthread.php?t=4097&page=61

phongtran308

các bác giúp e với.e đag xài dopop m700 khi mà tin nhắn nó tới thì k có đổ chuông hay rug j cả.bây h em mún cài đặt về viêc này thì fa3i làm sao hả các bác

Nemmatlanh

các bác giúp e với.e đag xài dopop m700 khi mà tin nhắn nó tới thì k có đổ chuông hay rug j cả.bây h em mún cài đặt về viêc này thì fa3i làm sao hả các bác

Bạn vào StartMenu>>>>>>>>>>>Settings>>>>>>>>>>>Personal>>>>>>>>>>>>Notifications>>>>>>>>>>>>>Notifications,Event bạn để NewTexMessages,rồi bạn tích vào cả 4 dấu tích ở bên dưới là Okie ngay nhé :)

tranhai

em mới vào "nghề" nên có vài câu hỏi ,bác nào có thời gian trả lời dùm em:
1.làm sao cài thêm font vào máy và tải ở đâu,muốn đánh tiếng việt nhưng keyboard trên máy ko có
2.em cài nhạc chuông tin nhắn nhưng phải đưa file nhạc vào bộ nhớ máy hoặc nằm ngay trên thẻ nhớ(ko được nằm trong folder) rất bất tiện,có cách nào khắc phục ko
3.em muốn cài nhạc cho phần alarm clock nhưng máy ko hổ trợ
Em đang xài con softbank x01ht

Status
Không mở trả lời sau này.